Trang 2 / 27 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 262
    Like
    105
    Quote Được gửi bởi tranmainam View Post
    lời khuyên cho dân IT , đặc biệt là dân developer là phải có bạn gái càng sớm càng tốt , có Gái đỡ phải dán mắt vào màn hình máy tính suốt ngày ( vì phải lo chiều Gái )

nói dzậy thôi chứ tui cũng chưa có ^^!

P/S : thành thật chia buồn trường hợp anh bạn Sakura của bạn . Rest In Peace , đồng nghiệp!
    Chính xác, bạn gái suốt ngày rủ đi chơi
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    14
    Thành thật chia buồn, mình cũng phải giảm thời gian cho PC thôi. Cảm ơn bạn đã chia sẻ những thông tin quý giá

Like
    1
    oài đọc bài này mình thấy ghê ghê thế nào ý. Mắt mình dình vào màn hình ngày nào cũng như ngày nào 14h>>15h. Đến cty là là ngồi về nhà là ngồi. Thể nào mình gầy là phải, may chưa bị lần nào.
    Hoảng quá.
    Từ bây giờ đéo thèm dev servergame nữa. Ngủ với vợ sướng hơn

Like
    0
    Em thấy dân IT ngoài thời gian đi lại, ngủ nghỉ ra thì hầu như con mắt lúc nào cũng dán vô màn hình không biết chán, thời gian tập thể dục hầu như không có và đặc biệt là ai cũng ngủ không đủ giấc.
    Em chưa phải là LTV nhưng thói quen cũng như thế rồi.

Like
    136
    buồn ghê!
    trên quê tui thì có 1 anh cũng tương tự nhưng có điều anh chỉ bị tâm thần thôi! sau vụ đó giờ nghỉ làm IT luôn!

Like
    1
    Xin chia buồn. Mình chưa gặp trường hợp gục ngã trên bàn phím nhưng hiện tượng nói nhảm, hoặc một số hành động không bình thường cho lắm.

Hãy để ý đến bản thân mình dù bạn làm gì đi nữa.

Like
    0
    Lời khuyên chân thành cho các bạn đang và sắp trở thành programmer :
    Hãy biết tự lượng sức mình. Có những khối lượng công việc đối với người này là nhẹ nhàng thì lại là muôn vàn khó khăn áp lực với người khác. Cứ tưởng tượng bạn có 2 chiếc xe máy TQ và Nhật, cùng thồ hàng như nhau thì chắc chắn xe nào gãy trước ai cũng biết.1 lần nữa Mong mọi người hãy biết tự lượng sức mình đừng vì quá ham chút đĩnh tiền hoặc vì để tự chứng tỏ bản thân mà lãnh hậu quả như vậy làm đau lòng người thân bạn bè.

Hãy sống chan hoà tình cãm với mọi người, yêu nghề yêu đời thì áp lực công việc sẽ giãm đi rất nhiều. Dân CNTT thì kém trong việc giao tiếp, sống nội tâm, cái tôi lớn nên khi có áp lực cao như vậy thường dễ bị ức chế thần kinh hơn những người nghề khác

Like
    0
    Nghe sợ thật. Mình cũng là sinh viên dịp nghỉ hè 1 ngày cứ ngồi máy từ 8-10h cũng thấy ghê ghê rồi đằng này có bác ngồi 14h tiếng chắc chết mất. Đúng là tuổi trẻ cần phải phấn đấu, cống hiến nhiều nhưng cũng phải biết lượng sức mình. Đừng có làm gì quá sức.

Like
    0
    Cty này chắc là FSOFT

Like
    0
    Sao đây anh nhỉ, đọc bài của anh mà cũng kô biết là nên vui hay nên buồn, đồng ý là cũng hiểu vậy, cũng muốn có sức khỏe, Trước đây học võ, cơ thể khỏe mạnh lắm, từ ngày học lập trình viên thì kô tập tành gì nữa, 1 ngày 14-15 tiếng là bình thường. Tránh sao được, bài tập, đồ án. Giờ đang làm đồ án nữa anh nè. ôi...

Trang 2 / 27 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết