Trang 1 / 11 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 109
    Like
    0

Rất hay ! [TUTOR]Đăng ký FREE HOST ASP 100MB và "kill popup"!

Chào tất cả các bạn quan tâm đến host ASP!

Trước hết, đáng lẽ bài này được gửi bên box Web và Hosting nhưng tui thấy cần thiết gửi bên này, dành cho những bạn quan tâm đến ASP, cần một nơi để thí nghiệm những gì mình học tập, hoặc đơn giản hơn, cần một nơi để tạo một cái diễn đàn, website cá nhân... nên tôi post qua box Lập trình Web này, mong các bạn thông cảm, đừng bắt bẻ tui, tội nghiệp cho thằng nhỏ lắm! Thôi, vào chủ đề chính luôn nhá!

1. Giới thiệu

Nếu ai đã quan tâm lùng sục các host dành cho ASP thì chắc các bạn cũng đã nghe nói tới mấy cái host cung cấp FREE và hỗ trợ ASP như Brinkster, 1ASPHOST... Nhưng host Brinkster bây giờ cũng đã không còn "trong sạch" nữa rồi, nó cũng đã có quảng cáo, với lại "hơi bị keo", chỉ cho có 30MB và bandwidth chỉ có 500MB/tháng. Quá bèo nhèo phải không các bạn?

Tui thì tui khoái thằng 1ASPHOST vì nó hào phóng cung cấp cho mình một account FREE HOST 100MB có thông số như sau:
    Code:
    Free Deluxe Features 

100 MB of Space 
    Instant Account Activation 
    Online Control Panel 
    Online Unzip Capability 
    Unlimited Bandwidth 
    SSI (DHTML) 
    WAP 
    Active Server Pages Support - ASP 3.0 
    Free Database Connectivity: 
    MS Access databases 
    Macromedia Shockwave support
    Nhào dzô!!!!!!

2.Đăng ký account

Trước hết, bạn phải vào trang web của nó: www.1asphost.com để đăng ký một account.

Nhấp dô đây: http://www.1asphost.com/MainReg.aspx và theo hướng dẫn của nó để đăng ký một account cho mình. Sau khi đăng ký xong, nó sẽ gửi cho bạn một cái mail để active cái account củ bạn. Bạn check mail để active nhá!

Xong rùi, bây giờ đến giai đoạn 2: upload những thứ bạn cần lên host!

- Trước hết, chuẩn bị tất cả những gì bạn cần upload lên, xong rồi nén nó lại thành một file .ZIP.
    - Tiếp theo, bạn vào lại trang chủ của nó (www.1asphost.com), điền thông tin login vào bên phải, login xong, bạn sẽ vào trang Control Panel của bạn. Bạn sẽ thấy những chức năng cần thiết để upload nội dung lên. Chú ý ở cái Combo box có ghi chữ ...upload. Bạn chọn .ZIP file từ cái combo box này, nó sẽ đưa bạn đến trang web cho phép bạn upload file .ZIP lên. Nào, bây giờ chọn file chuẩn bị sẵn lúc nãy. Bấm Upload! Chờ ... Xong!

Bây giờ test thử trang web của bạn thử xem (Nhấp vào cái link có ghi Directory: http://c.1asphost.com/your_username

Bạn thấy thế nào? Cũng dễ dàng chứ nhí? Nhưng ... nó có popup. Nếu bạn upload một cái forum lên, vào trang nào nó cũng popup hết lên thì bực mình lắm! Đừng lo, bây giờ đã đến lúc mình "thanh toán" cái dzụ popup này.

3.Kill Ads

Trước khi đi vào phần chính, tui sẽ nói sơ qua cách thức nó "cài" quảng cáo vào trang Web của bạn.

Bạn mở trang web của mình lên, click phải, chọn view source sẽ thấy nó chèn một đoạn script để popup cái trang quảng cáo lên trước cái thẻ </html>. OK. Vậy mình sẽ vào xóa cái phần quảng cáo này trong trang web của mình đi, nhưng khi bạn mở trang web của bạn thì sẽ không thấy cái phần quảng cáo này ở đâu hết!!! Vấn đề là nó không chèn vào trang web của bạn lúc bạn upload lên, mà vấn đề là nó sẽ chèn vào lúc browser yêu cầu đến trang web. Làm sao "qua mặt" được nó bây giờ nhỉ?

Thay </html> thành </html><noembed>.

Các bạn có thể xem demo tại: http://c.1asphost.com/bpmtri/forum/

4. Kết luận

Để "kill ads", bạn hãy tìm trong tất cả các trang Web mà bạn upload lên trên host, chỗ nào có </html> thì bạn thay bằng </html><noembed>

Vậy sau khi đọc bài này xong thì bạn hãy sửa các trang web của bạn trước khi nén nó thành file .ZIP và upload lên mạng nhé.

Chúc các bạn thành công!

Phù phù, mệt quá!
    Được sửa bởi bpmtri lúc 08:06 ngày 26-02-2004
    Quote Quote

Like
    0
    Mà hình như bây giờ nó không có quảng cáo nữa thì phài?

Like
    0
    Mình làm rồi nhưng khi vô cái link đó thì không được bạn có cách nào không.

Like
    0
    hey !! em có đăng ký ở đó ... up 1 cái ibf lên rùi .. mà khi check host đó thì toàn bị firewall ko à !!! làm sao giờ hả bro

Like
    0
    Trời, đó là host ASP mà up ibf lên làm gì dzậy ???
    Bây giờ 1asphost đã hết quảng cáo rồi, bạn cũng có thể register ở 1 "người anh em" của nó là www.domaindlx.com

Like
    0
    Bất lợi lớn nhất là nó không cho xài FileSystemObject!!!

Like
    0
    Đúng vậy, nó hay bị lỗi ở Server.CreatingObject...

Like
    0
    Bác Bpmtri ơi! Theo em biết thì nó không hỗ trợ php. Vậy làm cách nào mà bác có thể cài đặt được forum trong đó!
    Nếu có thể thì bác hướng dẫn mọi người được không!

Like
    0
    ..... Cái quan trọng nhất là nó hông cho upload các file nén (.zip, .rar) và các chương trình..... những file nén thì nó tự động unzip, các file chương trình thì file .dll bị loại hết, và nó còn không cho up file .mp3 nữa.... nói chung nó vẫn còn quá nhiều hạn chế.... nếu không thì nó là hosting tuyệt vời nhất vì không giới hạn băng thông và dung lượng file.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kidrock
    Bác Bpmtri ơi! Theo em biết thì nó không hỗ trợ php. Vậy làm cách nào mà bác có thể cài đặt được forum trong đó!
    Nếu có thể thì bác hướng dẫn mọi người được không!
    Host này hỗ trợ ASP mà. Nếu muốn cài Forum thì bạn download mấy cái forum ASP như Snizt, WWWBoard, VieBoard (www.vieboard.com)... mà dùng!
    Được sửa bởi bpmtri lúc 09:02 ngày 22-12-2003

Trang 1 / 11 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết