Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 21
    Like
    0
    Bác Quảng Nổi Tiềng quăng bom giồi được các nhà báo Biết đến luôn nè ! - http://anhbasam.tk/

Và quanh vụ Hacker Trí, cái sự “tự giáo dục” đã trỗi dậy trong lòng người để biết ơn nghĩa, tự nhận lỗi, rộng lượng, trung thực, dẹp bỏ lối đố kỵ, ganh ghét, thù vặt, sĩ diện – giấu dốt, đạo đức giả,… Cụ thể:

1. Với em Trí: Có được sự tự học kiến thức ngoài nhà trường thì em mới có được khả năng “hack” như vậy. Nhưng còn những khiếm khuyết từ ý thức tôn trọng pháp luật, đến bản tính hiếu thắng của tuổi trẻ, hay cả sự thiếu “khôn ngoan” cần thiết của một con người để có được một cuộc sống bình an trong xã hội này… thì Trí còn phải tự học, tự rèn rất nhiều.

2. Với ông Quách Tuấn Ngọc: Cái học là học kẻ “dưới cơ” mình, một tay “mơ” thôi nhưng cũng làm những chuyên gia hàng đầu về công nghệ thông tin của Việt Nam phải một phen rát mặt. Sự rèn là ở phép ứng xử. Từ chỗ vội phản ứng nặng nề, thái quá, ông đã bình tĩnh lại, có lời xin lỗi trên báo chí(2). Quả là đáng quý !

3. Với ông Nguyễn Tử Quảng: trong khi nhiều sự còn chưa rõ ràng, ông đã ném ra một “quả bom”. Đó là việc Trí sử dụng thẻ tín dụng của người khác(3). Nếu ông thực công tâm, hiểu hơn về pháp luật, về cả đạo lý ở đời thì chắc chắn sẽ không vội tung ra thông tin này; chưa nói tới việc đối tượng mà ông vội ám chỉ như kẻ tội đồ (ăn cắp?) cũng như một học trò của ông thôi. Đến như ông thượng tá trưởng phòng Chống tội phạm cộng nghệ cao-C15 Bộ Công an, người nắm rõ và có trách nhiệm nhất trong việc này, mà cũng còn phải rất thận trọng, khi được hỏi mới dè dặt rằng “việc đó chúng tôi đang tiến hành điều tra“(4).

Photo Sharing and Video Hosting at Photobucket

Liên tưởng tới điều mà dân gian hay chê cười, là lối “bới lông tìm vết” và “tung hỏa mù”. Tựa như chuyện B tố cáo A ném đất vào nhà mình, trong khi mọi người đang nghi hoặc thì, để có thêm trọng lượng cho lời tố cáo của mình, B kể thêm “tội” là hình như năm ngoái A ăn trộm gà ở làng bên. Vậy là A rất dễ… ăn đòn đủ. Với cái lối tư duy và hành xử đó, nếu là ở một vị quan tòa thì không biết sẽ có bao nhiêu người phải chịu oan gia?

4. Với ông Nguyễn Thiện Nhân: Những cố gắng xông xáo, đưa ra nhiều thông điệp gắng bắt kịp với nhiệm vụ gian nan, mới mẻ từ khi chấp chính đến giờ của ông, chưa hẳn đều thuộc về cái bản lĩnh cao của một “chính khách”. Thêm vụ Hacker Trí cho hiểu hơn điều này. Tuy chuyện có vẻ như “con trẻ”, nhưng lại cho ông một bài học mới về việc cần phải “tỉnh” của một vị lãnh đạo đầu ngành. ( Link) - http://anhbasam.tk/

http://www.check-invisible.com/check-invisible.html
    Like
    0
    DDTH không phải là nơi truyền bá tư tưởng phản động đâu.
    Đề nghị xuanthongbui té về cái anhbasam của bác chơi. Vậy nhé. Đề nghị mod xóa hết bài đã comment ở topic này, rõ vớ vẩn chẳng ăn nhập gì với chủ đề.

Like
    0
    Ha ha ha! mạo danh ngày nào chẳng nhận.
    Ăn thua là tự mình phân biệt thôi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi up2store View Post
    BKIS toàn làm mấy trò ruồi, chỉ có dân gà mờ mới nghe lời BKIS
    Vâng, tình hình là phần đông không rành về tin học cho lắm, và theo như bác nói thì họ đều là gà mờ cả. Nhưng mà tại sao gà mờ lại nghe BKIS mà không nghe nơi khác, bác có làm cho dân gà mờ nghe theo bác được không??? Dù các bác trong đây nói gì thì nói, dân gà mờ không thể phân biệt được đâu là đúng sai cả, vì vậy nên đặt niềm tin vào nơi có tiếng một tí, nếu là bác, bác có lấy được niềm tin của dân gà mờ không.

Like
    0
    BKIS giỏi hơn nhiều lần anh em mình nghĩ, họ tiến bộ từng ngày hoành tráng bạc, nhân viên chất xám về dưới trướng bác Đầu bóng ngày càng nhiều, Thu nhập ngày càng cao trào đỉnh điểm, Bkis biết PR, biết quan hệ tốt, biết mọi thứ như C7 chạy tốc hành. chứ không như nhiều bạn ở đây giỏi như Messi nhưng hiền lành chân chất quá nên chỉ được tiếng thơm với Cổ động viên trong nhà. Dù sao thì BKIS cũng đóng góp một tay vào CNTT Việt nam, các bác nên đánh giá khách quan hơn nữa

Like
    0
    thông tin hữu ích dành cho các bạn nhỉ ^^ . Hay quá cơ

Like
    5
    Quote Được gửi bởi thietkeweb.dep View Post
    BKIS giỏi hơn nhiều lần anh em mình nghĩ, họ tiến bộ từng ngày hoành tráng bạc, nhân viên chất xám về dưới trướng bác Đầu bóng ngày càng nhiều, Thu nhập ngày càng cao trào đỉnh điểm, Bkis biết PR, biết quan hệ tốt, biết mọi thứ như C7 chạy tốc hành. chứ không như nhiều bạn ở đây giỏi như Messi nhưng hiền lành chân chất quá nên chỉ được tiếng thơm với Cổ động viên trong nhà. Dù sao thì BKIS cũng đóng góp một tay vào CNTT Việt nam, các bác nên đánh giá khách quan hơn nữa
    so sánh hay

Like
    0
    Quote Được gửi bởi AnhTuanLQ View Post
    Chuyện gì nó ra chuyện ấy bác ạ. Theo em các bác đừng thành kiến quá. Em là em ủng hộ Bkis, họ nổ nhưng nhiều lúc họ vẫn làm nhiều điều có lợi cho nên CNTT VN. Ít nhất người ta cũng biết VN có Internet Security Company

Nói như bác, bảo các bác công an bắt hết tội phạm đi đã, rồi hãy nói gì thì nói, nhỉ
    bác ơi. socbay là SE Việt đó.họ cũng nổ sao các bác toàn chửi bới mà không ủng hộ thế

Like
    0

Vui lắm !

Quote Được gửi bởi vnnguyendung View Post
    Vâng, tình hình là phần đông không rành về tin học cho lắm, và theo như bác nói thì họ đều là gà mờ cả. Nhưng mà tại sao gà mờ lại nghe BKIS mà không nghe nơi khác, bác có làm cho dân gà mờ nghe theo bác được không??? Dù các bác trong đây nói gì thì nói, dân gà mờ không thể phân biệt được đâu là đúng sai cả, vì vậy nên đặt niềm tin vào nơi có tiếng một tí, nếu là bác, bác có lấy được niềm tin của dân gà mờ không.
    vô tình nhìn cái laptop ông anh mình cũng làm IT.ổng chuyên về Oracle.....vậy mà....vẫn sài Bkav. Mình muốn đập luôn cái laptop đó ghê

Like
    0
    ở đâu có bkis, ở đó có đông vui.

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết