Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

add file .csv vào sql không hết dữ liệu.

Mình có một code share web về mua bán sim số.danh sách sim được lưu trong file excell có lưu đuôi là .csv (ms-dos).Mình cập nhật sim mới lên mạng bằng cách upload ftp file .csv lên host.Rồi chạy csvtosql.php(trình duyệt báo add thành công all sang sql) nhưng không thể hiển thị hết sim đã nhập trên web.Nhập lại những sim chuyển còn sót vào cuối sheet excell,upload lại thì thành công, nhưng lại thiếu những sim ở các dòng trên đã nhập trong excell.Bạn nào biết giúp mình với..

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ngồi chờ một cao tăng ghé qua cứu khổ cứu nạn...

ngồi chờ một cao tăng ghé qua cứu khổ cứu nạn...
    Được sửa bởi un113 lúc 22:28 ngày 28-05-2009 Reason: Bổ sung bài viết
    Quote Quote

Like
    0
    "nhưng không thể hiển thị hết sim đã nhập trên web..."

Không thể hiển thị hết hay là không thể nhập hết số dữ liệu? Bạn có thể vào SQL Server Management để kiểm chứng không?

Like
    0
    Nó báo trên browse là đã add sang sql. Nhưng kiểm tra trong myphpadmind thì thấy thiếu một số dữ liệu.nhập lại thêm nhữnng cái thiếu vào excell add lại thì lại thiếu những cái nhập trước đó,mong bạn hướng dẫn thêm...

có cách nào add vào sql bằng tay file excell .csv. trong phpmyadmin mình import nó báo lỗi dòng 1,thay begin skip = 2 nó báo lỗi dòng 2.mong các bạn hướng dẫn thêm.
    Được sửa bởi un113 lúc 08:35 ngày 29-05-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi un113 View Post
    Nó báo trên browse là đã add sang sql. Nhưng kiểm tra trong myphpadmind thì thấy thiếu một số dữ liệu.nhập lại thêm nhữnng cái thiếu vào excell add lại thì lại thiếu những cái nhập trước đó,mong bạn hướng dẫn thêm...

có cách nào add vào sql bằng tay file excell .csv. trong phpmyadmin mình import nó báo lỗi dòng 1,thay begin skip = 2 nó báo lỗi dòng 2.mong các bạn hướng dẫn thêm.
    Từ Excell, export dữ liệu ra file dạng "Text delimiter" hay XML. Rồi import vào SQL dùng Bulk Insert, hoặc dùng SQL Mgr để import.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết