Trang 4 / 7 FirstFirst 1234567 LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 62
    Like
    0
    Cho em hỏi học Toán - TIn ở Đh Khoa học Tự nhiên (Tổng hợp ) thì sau này khi đi xin việc về CNTT người ta có phân biệt đối xử không ??? Hay là họ chỉ tuyền bằng CNTT

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ngumairoicungdan View Post
    Nhưng du sao thi fpt vẫn là một trường dân lập
    ủa, dân lập thì sao bạn? dân lập thì đào tạo kém hơn công lập à

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hakara View Post
    ủa, dân lập thì sao bạn? dân lập thì đào tạo kém hơn công lập à
    2 thằng 1 tốt nghiệp dân lập 1 tốt nghiệp công lập cùng loại khá ngang nhau, nếu là nhà tuyển dụng bạn sẽ chọn thằng nào

Like
    0
    Cảm ơn anh dthoai nhiều.
    "Vấn đề của em không phải là lựa chọn mà là chiến thuật hợp lý để có một "vé an toàn" vào giảng đường đại học."
    Vậy anh chị cho em hỏi lựa chọn Toán - Tin của em liệu có phải là đúng không. Vì thực tế đến giờ em vẫn thấy giáo dục Việt Nam thì quá là chán, cộng thêm CNTT giờ quá thừa nhân lực rồi. Liệu theo Toán Tin có tạo ra 1 con đường rộng hơn cho tương lai ???
    Nhưng thực tế thì có rất nhiều câu trả lời trái ngược nhau mà em nhận được, có thầy cô thì bảo học Toán Tin => đi dạy Tin ở cấp III (cái này em ghét nhất), có người lại cam đoan học xong lương không cao tao ko đi dạy học ..........
    Cảm ơn các anh chị nhiều.

--------------
    http://vienthongviettel.com Đăng Ký Adsl Viettel

Like
    0

Nói nhỏ nè !

Các anh chị tiếp tục cho em xin ý kiến với, em cũng đang rơi vào tình thế tương tự
    p/s: masterdark116 có thể add ym mình ko TonyViet9x( cũng chưa bít chọn đâu BK hay Toán tin)

Like
    0
    Đã pm Vietdev.
    Thật sự càng nghĩ nhiều em càng loạn hết cả đầu óc, không hiểu đâu là sự lựa chọn cho tương lai.
    Học CNTT có phải là bó hẹp cho đôi chân của mình, Toán Tin có phải đúng sở trường hay chỉ là sở thích cấp III. Học Toán Tin có thực sự tạo con đường rộng hơn hay con đường còn hẹp hơn .......... Hix khó quá !

Like
    0
    Uhm`, hiện h thời gian và lựa chọn cũng không còn nhiều, vậy nên xin các anh chị cho ý kiến trong phạm vi hẹp hơn: đó là nên thi vào Toán tin (KHTN) hay BK!
    thanks,
    Việt

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dthoai View Post
    Đừng nghĩ nữa, càng nghĩ càng mất thời gian. Vì sao cứ phải lựa chọn bỏ cái này lấy cái kia. Nếu đủ khả năng thi đậu thì: học BK, KHTN, học luôn cả KT, nếu còn sức thì học luôn cả SP, Y dược. 5 năm sau có 4,5 tấm bằng đại học, làm 4,5 cái CV tha hồ ứng tuyển. Lúc đó sợ em không đủ sức để làm việc cùng lúc 4,5 công ty đó chứ.
    Ọc anh ơi, được thi có 1 trường à, sao mà đậu được nhiều thế, hic. mà giả dụ có thế thì sức + time đâu mà 1 lúc học cả đống thế kia, rùi chả cái nào nên cơm cháo gì hết ạ

Like
    0
    Học bên TN kiến thức cơ bản sẽ rất chuẩn. Mới ra trường sẽ bị chê là gà. Nhưng mà đi làm 1,2 năm ra vấn đề ngay. Thi tốt nhé!

Like
    0
    Vậy thi Toán Tin KHTN sau này liệu có ít công việc không anh ? Hay là sau này chỉ có đi dạy Tin ở trường cấp III chán chết.
    Học Toán Tin liệu làm bên CNTT có tốt không nhỉ, như anh nói 1, 2 năm thì sẽ ổn phải không.

Trang 4 / 7 FirstFirst 1234567 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết