Trang 1 / 12 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 118

Chủ đề: Về vùng núi

Like
    529

Về vùng núi

Tin Học Xanh đang chuẩn bị chuyển một số máy trao tặng nhân dịp sinh nhật lần thứ 3.

Địa điểm đến của lần này là một xứ vùng núi thuộc Tuy Hòa, Phú Yên.

Rất mong các bạn tham gia và bàn bạc ngày giờ lên đường cụ thể ( xin phép nghỉ, sắp xếp công việc ) Tuyến đường này khá dài (600Km)với thời gian và tốc đô cho phép hiện nay từ SG đến Phú Yên mất khoàng 11 tiếng. Đề xuất anh em nên khời hành vào chiều tối để đến nơi vào sáng hôm sau. Và nên đi chuyến xe Quy Nhơn và xuống dọc đường, vì chi phí vận chuyền xe tải nhỏ từ Tuy Hòa đến nơi nhận giá khá cao. Hiện nay mình đang liện lạc lại với nơi nhận đề tìm phương án chuyển máy tốt nhất.

Like
    0
    Hic. Mấy cái hoạt động này toàn ở trong Sài Gòn không à. Mình sẽ không bao h vào cái box này nữa, hic, chẳng có cái gì cho mình cả.

Like
    2,418
    Có thêm chi tiết nào về điểm đến không anh ? Đại khái là cách Tuy Hoà bao xa ? Thời gian di chuyển ?

Cuối tháng này thằng cu thêm sức, để em check lại lịch đã.

Like
    828
    Chịu. Xa quá thì em thua.
    www.xdata.vn

Dịch Vụ Lưu Trữ Máy Chủ Tốt Nhất Tôi Đã Chọn

Like
    529
    Quote Được gửi bởi thaychuastudio View Post
    Chịu. Xa quá thì em thua.
    Chu du xe khách cho biết mùi trần Đi xe nhỏ tuyến này thì tớ ... thua

Ơn Chúa! Từ ngày thằng con yên bề gia thất, vui nên sức khỏe của mẹ đĩ cũng khác hẳn, lúc trước có 3 bậc cấp vào nhà cô ấy lên xuống cũng không xong. Giờ đây căn phòng của câu con trên cái gác nhỏ cô ấy lên xuống xoành xoạch.

Cổ lại cùng theo mới ghê!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi kiettt View Post
    Có thêm chi tiết nào về điểm đến không anh ? Đại khái là cách Tuy Hoà bao xa ? Thời gian di chuyển ?

Cuối tháng này thằng cu thêm sức, để em check lại lịch đã.
    Hoa Châu ngày14.05.2009
    Kính gởi: Ban Tin Học Xanh

Tôi, linh mục Phêrô Võ Hồng Sinh, hiện đang quản xứ Giáo xứ Hoa Châu, Giáo phận Qui Nhơn.
    Giáo xứ Hoa Châu là một giáo xứ nửa miền quê nửa miền núi, thuộc xã Hoà Phú, huyện Tây Hoà, Phú Yên. Giáo dân có khoảng 1000 người và sống rải rác trong 12 xã và 2 huyện. Kinh tế chủ yếu ở đây là ruộng, rẫy, có năm được năm mất mùa vì bão lụt nên đời sống người dân ở đây còn nghèo, nhiều khó khăn. Do hoàn cảnh kinh tế như vậy nên hầu hết các em học sinh ở đây không có điều kiện để học thêm, phụ đạo những môn học căn bản. Điều đáng nói ở đây là các em không biết một chút gì về tin học, vi tính, tắt một lời là các em “mù” về công nghệ thông tin. Nghèo về vật chất thật khổ, nhưng nghèo về kiến thức thì càng khốn khổ hơn. Nhằm giúp cho các em có một chút kiến thức về tin học, giáo xứ sẽ dự định mở khoá học về tin học vào ban đêm, qui tụ khoảng 50 em trong và ngoài giáo xứ. Nhưng trước tiên cần có một số máy vi tính để các em thực tập, giáo xứ thiết tha kêu gọi Ban Tin Học Xanh giúp đỡ 4 hoặc 6 máy vi tính. Đây là một việc làm thiết thực và bổ ích cho các em trong một giáo xứ xa xôi nằm ở miền Tây Nam Phú Yên.
    Vậy, hôm nay tôi viết thư này kính xin Ban Tin Học Xanh giúp đỡ, để công việc “xoá nạn mù chữ Tin Học” thu hoặc được nhiều kết quả tốt đẹp.
    Địa chỉ: Nhà thờ Hoa Châu
    Hoà Phú, Tây Hoà – Phú Yên
    Đt: (057) 3 590345 - 0905519502
    Nếu đi từ Sài Gòn ra, qua đèo Cả, tới ngã tư Phú Lâm (Tuy Hoà – Phú Yên), đầu cầu Đà Rằng, rẽ hướng trái, đường đi lên miền núi Sông Hinh – Buônmêthuột. Nhà thờ cách ngã tư khoảng 21 km (nằm sát lộ, gần nhà máy đường Đồng Bò)

Kính thư

Phêrô Võ Hồng Sinh
    Vừa nhận được nè anh
    Được sửa bởi dly lúc 11:10 ngày 13-05-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    khi xuống xe thì cũng còn khá sớm, em sợ không có xe tải để vào đâu, có lẽ nên đi chuyến 9h tối ở SG, tới đó khoản 8h sáng là vừa
    lần này cho em tham gia với nhé bác Dly

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi dly View Post
    Ơn Chúa! Từ ngày thằng con yên bề gia thất, vui nên sức khỏe của mẹ đĩ cũng khác hẳn, lúc trước có 3 bậc cấp vào nhà cô ấy lên xuống cũng không xong. Giờ đây căn phòng của câu con trên cái gác nhỏ cô ấy lên xuống xoành xoạch.
    Bít òi nè, bít tại sao bả leo lên leo xuống suốt ngày rồi nè, leo đặng ngóng thèng dê nhí đích tôn đây mà.

Gimly xin được mẹ cho đi bụi đời không em, chuyến này tiên lượng là khá cực đó, thời gian di chuyển quá nhiều.

Like
    319
    nếu vào cuối tuần và không trúng ngày thi thì em tham gia được ạ

Like
    0
    em đề xuất phương án đi nhé:
    tối thứ 7 (ngày 30/5): anh em lên xe
    sáng CN (31/5) tới nơi, lắp máy, hỗ trợ, tìm hiểu đời sống địa phương
    tối CN (31/5) lên xe về SG
    sáng thứ hai (1/6) anh em đi làm bình thường
    tối thư 2 (1/6) họp tại 81 có 2 mục đích:
    1. báo cáo tình hình chuyến đi
    2. mừng sinh nhật lần thứ 3 THX

..
    mấy bác thấy ổn không?

chuẩn bị máy móc tới đâu rùi bác Dly?

Like
    529
    Mới xong 3 máy, còn 2 máy nữa và sơn, tút

Đi theo Hiệp đề nghị chắc chết sớm, Thời gian ngồi xe vừa đi vừa về là 22 tiếng, chưa tính thời gian chờ đợi, chuyển xe. anh em nào khó ngủ thì về tới SG miễn đi làm luôn

Trang 1 / 12 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết