Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Thông tin Download từ rapidshare, depositfiles... không giới hạn

Khi download (miễn phí) từ các trang như rapidshare.com, depositefiles.com..v..v.. bạn gặp phải một số hạn chế như sau:
    1. Không thể download cùng lúc nhiều hơn 1 file
    2. Sau khi download xong một file,bạn phải chờ khá lâu mới được phép download file tiếp theo
    3. Bạn không thể download nếu IP của bạn là IP động.
    Tất cả các vấn đề trên sẽ được giải quyết nếu bạn dùng proxy. Tất nhiên là với điều kiện là kết nối hiện thời của bạn chưa phải thông qua proxy.

I.Thiết lập proxy cho browser của bạn
    Hiện nay có rất nhiều free proxy-server trên internet. Bạn có thể dùng google để tìm. Hoặc tham khảo trực tiếp danh sách này:
    http://tools.rosinstrument.com/proxy/
    Việc thiết lập proxy cho từng trình duyệt, các bạn tự tìm hiểu lấy. Chỉ lưu ý một điều là các proxy-server trên đây không đòi hỏi id và password, vì vậy các bạn hãy bỏ trống phần tương ứng trong khi thiết lập thông số proxy.

II. Khắc phục vấn đề không download được với IP động
    Khi bạn kết nối đến một site nào đó thông qua proxy thì site đó nhận được địa chỉ IP của proxy-server chứ không phải địa chỉ của bạn. Mà IP của proxy-server thì là IP tĩnh, vậy nên vấn đề IP động không còn nữa.

III. Khắc phục khoảng thời gian chờ giữa hai lần download
    Sau khi load xong một file, bạn hãy chuyển qua dùng proxy-server khác (trong danh sách có cả khối server cho bạn lựa chọn mà).

IV. Download cùng lúc nhiều file
    Bạn cài lên máy nhiều trình duyệt khác nhau (IE, Firefox, Opera,...). Với mỗi trình duyệt, hãy khai báo các proxy khác nhau. Vậy là OK.

V. Những hạn chế khi dùng proxy
    - Có thể, các trình tăng tốc download sẽ gây rắc rối cho bạn, vì thế, hãy tắt chúng đi. Dù sao thì khi download miễn phí, người ta cũng không cho bạn download quá 1 luồng đâu mà.
    - Phần đa các proxy có tốc độ thấp.
    - Có thể không chỉ mình bạn sử dụng một proxy nào đó để download từ một site. Trong trường hợp đó, bạn hãy chọn proxy khác.
    - Có một số proxy còn chèn thêm quảng cáo vào trang web gốc.

Từ kinh nghiệm bản thân, tôi chỉ viết được vậy thôi, có gì thì các bạn bổ sung thêm.
    Quote Quote

Like
    0
    Em xài mạng cơ quan đã bị proxy sever chặn không cho download các trang như rapid, megaupload ...

Có Bác nào biết cách "qua mặt" firewall để download mấy trang này không chỉ em với.

Like
    0
    giải thích rõ hơn cho em đi, sao đổi được và sử dụng những proxy đó vậy

Like
    0

Buồn quá đi !

Quote Được gửi bởi utsivc View Post
    Em xài mạng cơ quan đã bị proxy sever chặn không cho download các trang như rapid, megaupload ...

Có Bác nào biết cách "qua mặt" firewall để download mấy trang này không chỉ em với.
    Bạn chỉ cần dùng DNS của Open DNS là được thôi
    DNS : 208.67.222.222 - 208.67.220.220
    Đơn giản như vậy đấy.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết