Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 17 / 17
    Like
    345
    CRT và LCD màu sắc khác nhau xa quá, dù chỉnh cỡ nào thì cái LCD của tui vẫn ko thể nào cho màu ấm và dịu mắt như CRT được hết!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi traicocxanh View Post
    CRT và LCD màu sắc khác nhau xa quá, dù chỉnh cỡ nào thì cái LCD của tui vẫn ko thể nào cho màu ấm và dịu mắt như CRT được hết!
    LCD dỏm thì chỉnh cỡ nào cũng rứa =))
    LCD dùng cho đồ họa thì tối thiểu phải dùng panel S-PVA, thường là S-IPS. Với mấy dòng này thì CRT cùi bán nhan nhản ở thị trường VN hiện nay chỉ có xách dép

Like
    0
    tớ cũng chẳng biết sao tớ xài crt samsung 753DFX 7 năm rồi hình ảnh vẫn rất tốt ^ thây h ai cũng xài lcd mua 1 cái samsung ld190 hình ảnh xem phim hd cũng đẹp lắm nhưng ngồi lâu là thây sao sao đó chịu không nổi xài được 1 tuần rồi bỏ vào hộp đế đó ^ lại mang anh crt samsung 753DFX ra xài tiếp mình thấy xài crt mà có kính lọc tốt thì không sao cả mình ngồi thường xuyên trên máy với màn hình crt thấy không có vấn đề gì về mắt
    chuyển qua xài lcd thấy mờ mắt sao đó ^ có phải mới chuyển qua xài không quen hay nó không tốt ? ^^ vậy sao nhiều người bảo xài lcd tốt cho mắt hơn crt ?

Like
    0
    đúng nhảm. LCD (không phải loại rẻ tiền) giờ tốt hơn cái công nghệ CRT lỗi thời nhiều rồi. Các bác làm ơn cập nhật công nghệ dùm cái đi, cứ toàn nghe "người ta nói" không à.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thaychuadigital View Post
    E nghe nói khi làm công việc đồ họa thì ko dùng màn hình LCD mà chi xài CRT thôi đúng ko?e ko tin nen nhờ ae nào hiểu rõ chỉ giáo
    Học đồ họa thì dùng màn CRT bởi vì nó hiển thị chính xác. Còn màn LCD có thể khi bạn làm trong máy thấy hình ảnh đã rất đẹp rồi nhưng khi in ra lại không được như vậy!

Like
    0
    Bật mí cho mấy bác, phim HH madagasca 2 mới đây được làm trên máy tính dùng màn hình CRT

Like
    0
    Đồng ý là cái gì cũng có 2 mặt, tuy nhiên ý kiến của bác kuto dồ cuối cùng là nhãm hơn cả, madagasca 2 hoàn toàn làm bằng lcd, tui mới xem trên hdo được vài ngày đây anh ah.

tui cũng đang làm 1 việc so sánh giữa lcd và crt đây, được 3 ngày rồi, ưu thế vẫn thuộc crt,.... ráng 1 tuần rồi mới cho ra quyết định cuối cũng là phải làm cái gì

và các bác nên biết điều này, nếu máy tính của các bác là đồ xịn, đồ hiện đại thì nên xài lcd vì đến lúc này phần cứng của máy tính hỗ trợ thêm rất nhiều cho mặt hạn chế của lcd so với crt

Chúc các bác vui và bác kuto nên xem ti vi nhiều hơn 1 chút nhé

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết