Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ @@ NGHỀ NGHIỆP CNTT?? BƯỚC TIẾP THEO MÌNH PHẢI LÀM GÌ ĐÂY ???!!!

Chào các bạn, mình năm nay được 20t - đang làm Nhân viên KT cho 1 Cty nhỏ chuyên về CNTT ở HCM này. Công việc bây giờ cũng ổn định, lại vừa có phần nhàn rỗi; chắc có lẽ công việc của Nhân viên KThuật là như vậy (vì suốt cả ngày cứ ngồi trực Văn phòng - lang thang trên mạng tìm hiểu và ứng dụng phần mềm mới - đến khi có khách hàng yêu cầu hỗ trợ KT thì hướng dẫn cách giải quyết sự cố - và đến thời hạn BTrì thì đi bảo trì theo định kỳ - sau đó thì lại về lại ngồi trực văn phòng tiếp) - chính những việc làm "ngày qua ngày" và thiếu sự động não ấy khiến mình chán nản quá các bạn ạ.
    Và nhìn lại khoảng thời gian qua - cho đến bây giờ mình vẫn cảm thấy "mơ hồ" về lĩnh vực KTViên mà mình đã và đang chọn !!!

Mình thực sự cần 1 lời khuyên từ phía các bạn - những người đã có kinh nghiệm đi trước. Bản thân mình giờ đây muốn theo đuổi học 1 ngành nghề khác trong lĩnh vực CNTT (như lập trình, thiết kế-đồ họa,... chủ yếu là những công việc mang tính "sáng tạo" cao) - nhưng vẫn còn băn khoăn vì ko biết bản thân có đủ khả năng và tư duy để theo kịp hay ko nữa, hơn nữa mình cảm thấy quá chán nản với việc làm KTViên rồi các bạn a !!!!

Mong được những lời khuyên và tâm sự từ tất cả các anh/chị đã từng trải hoặc cũng mang tâm trạng như mình.

Cảm ơn thật nhiều vì đã lắng nghe !!!!
    Quote Quote

Like
    0
    xin phép cho tôi được nói : tôi thấy nếu bạn thật sự muốn công việc sáng tạo thì đâu cần bỏ nghề ktv mà hãy lấy nó làm bàn đạp cho nghề "sáng tạo" . Bây giờ bạn có đỉều kện để lên mạng để học tập vì vậy bạn hãy học tập thêm đi rồi bạn sẽ thấy mình đủ khả năng (trình độ và quết tâm) không khi trả lời được câu hỏi đó thì bạn sẽ biết mình sẽ nên làm gì

Like
    204
    uhm trước tiên bạn hãy tự đánh giá lại bản thân rồi xem mình có năng lực để theo đuổi cái nào đã ?
    công việc hiện tại cũng giúp bạn có thêm nhiều kinh nghiệm đó
    20t vẫn còn trẻ mà mất 2 năm để trở thành một lâp trình viên chuyên nghiệp hay một designer giỏi + kinh nghiệm đã từng làm KTV ,tin rằng bạn sẽ có một công việc tốt cho tuơng lai

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết