Trang 4 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 49
    Like
    0
    Tôi hơn được bạn chủ topic là đã lập trình qua cả asp, asp.net, và php. Tôi chỉ băn khoăn là nếu thực hiện những dự án lớn thì nên chọn cái nào, những trang web tầm cỡ như yahoo, wiki...ý. Theo tôi thì nếu các dự án lớn người ta sẽ dùng asp.net. Đúng không các bạn

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dqtloveddl View Post
    Tôi hơn được bạn chủ topic là đã lập trình qua cả asp, asp.net, và php. Tôi chỉ băn khoăn là nếu thực hiện những dự án lớn thì nên chọn cái nào, những trang web tầm cỡ như yahoo, wiki...ý. Theo tôi thì nếu các dự án lớn người ta sẽ dùng asp.net. Đúng không các bạn
    Tớ vừa hỏi anh Google (chắc anh này cũng lớn) thì anh í bảo là không đúng - cậu thử hỏi lại xem anh ấy trả lời thế nào?

Like
    0
    So sánh các tiêu chí nhé:

1. Bảo mật? Như nhau hết, Site Aspx bị hack ầm ầm mà PHP cũng ầm ầm ko kém.
    2. Dễ dùng? Ai code quen cái nào thì thấy cái đó dễ dùng thôi.
    3. Hỗ trợ? Khi Client biên dịch về đều là mã HTML cả nên A jách a ziếc PHP và ASPX làm dc như nhau tuốt.
    4. Cái nào làm cho dự án lớn? Xin hỏi các bạn thế nào là lớn và như thế nào là nhỏ? Nếu định nghĩa được xin cho danh giới chính xác?
    5. Money? PHP nhỉnh hơn vì Linux Free (Ko tính RedHat)

Like
    1
    Em mới vô học lập trình thì đã gặp PHP, giờ vẫn dùng PHP và sau này có lẽ vẫn vậy ^^, ASP thì có cái cũng hay, nhưng hồi đó lập trình thử với ASP 1-2 tuần thì gặp khó khăn với phần UPLOAD file cùng với Form sử dụng UNICODE ==> phải sử dụng phần mềm hãng thứ 3 ==> Ông thầy không cho xuất sắc ^^!, phải chi bắt cái đề làm bằng PHP thì quá ngon luôn.
    ASP Net thì chưa dùng nên sẽ dựa cột mà nghe

Like
    3
    bạn biết asp.net lợi hơn chút là khi bạn không làm web, thì bạn vẫn lập trình các ứng dụng trên winform dc . Nhiều ứng dụng chạy trên nền web cũng ok. Ko biết bạn nào đồng tình vs mình ko?

Like
    16
    giờ thích gây thêm chiến tranh hổng? đánh giá 1 thứ thông qua 1 tiểu tiết? sao ko suy nghĩ đơn giản mỗi cái tồn tại thì nó có lí do lí trấu của nó chứ

Like
    0
    Bài POST cuối cùng của Topic này từ năm 2009, 2011 nó lại moi lên cãi lộn tiếp.
    Thằng PHP, con ASP.NET, tha hồ cãi nhau

Để tui mồi lửa cho nó sôi nổi nhất BOX.
    ASP.NET mạnh nhất, dễ xài nhất, dễ học dễ làm nhất, kéo thả sướng nhất, develop không cần viết nhiều code, SƯỚNGGGGGGGGGGGGGGGGGGGGGGG!!!!!!!!!!!!!!!! HAAAAAAAAAA

Rồi ai bực tức thì lên đây tiếp chiêu đi

Like
    14
    Việt nam mạnh nhất! Việt nam vô địch! Việt nam muôn năm!!!

Like
    0
    trời, hôm nay vào lướt 1 vòng ddth thấy pà con đào mồ quá trời.

Like
    0
    Php giống với ASP thường đó là phải tự xây dựng các module. Còn ASP.NET thì dễ dàng hơn cho người lập trình. Đơn cử chỉ việc phân trang thôi trong ASP và PHP phải viết 1 đoạn code cho mỗi phần,nhưng trong ASP.NET thì chỉ cần cho thuộc tình phân trang bằng true là okay. ASP.NET có tính bảo mật cao hơn nên thường dùng xây dựng các phần mềm quan trọng và các website yêu cầu bảo mật cao. Mặt khác PHP cũng bảo mật khá tốt cộng với host free nên với những ứng dụng nhỏ thường sử dụng,và hơn nữa khi seo web php cũng dễ dàng hơn asp.net. Mình định hướng là sẽ làm .NET nhưng mà ra trượng phải làm PHP cũng thấy hay

Trang 4 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết