Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    0

Những file chờ kết nối internet

Mình sử dụng winxp trên HĐH của mình luôn có những file application : LSA Shell(export version),Generic Host process for win32,NT Kernel & System, Application Layer GateWay Service chờ sẵn để khi mình connect là nó cũng vào mạng luôn . Mình muốn hỏi nó là file chương trình của windows, hay là cái gì khác, nếu la file chương trình của windows bạn có thể cho biết chức năng của nó
    Quote Quote

Like
    9
    Ồ, đó là các File hệ thống phục vụ cho việc kết nối chứ không phải File chương trình. Tên của chúng đã thể hiện gần đầy đủ chức năng rồi đó.
    Bạn thấy nó trong đâu?? có phải Event Viewer??

Like
    0
    Nếu cả 4 file đó đêu là file hệ thống thì tốt, nhưng không biết chúng phục vụ gì cho việc kết nối vì mình mới sử dụng firewall khi kết nối vào mạng thì nó thông báo là có những file đó muốn hoạt động nhưng mình thì không cho vì sợ rằng đó có thể là 1 spyware, nhưng sao việc kết nối vãn xảy ra bình thường, xin bạn xem kĩ lại và cho mình biết chúng phục vụ việc kết nối internet ở điểm nào ?

Like
    0
    Tốt nhất là bạn list hết ra đây cho mọi người xem. Trong phần Processes của Task Manager đó.

Like
    0
    Không biết trong phần processes của các bạn có khoảng bao nhiêu chứ của mình có tời 29 cái liệt kê ra chắc chết mất , còn CPU Usage là gì ? Lúc mình cài bản Winxp đầu tiên nó không tới 100%,còn sau này khi cài bản winxp mới nó luôn là 100%

Like
    0
    trời!!!. CPU mà USAGE 100% thì máy của bạn làm sao mà chạy nổi?????? bạn có xem lộn chỗ không????? CPU Usage 3-4% là đã nómg máy lên rồi đó.

Like
    0
    Mở Windows task manager là thấy ngay chứ gì, trong phần performent thì rõ ràng hơn,mình không xem lộn đâu, lúc trước mình cũng thấy ghê, nhưng không thể làm gì hơn đành chịu thôi
    Làm thế nào để giảm xuống đây ? Bạn giải thích rõ hơn về CPU Usage, những lí do làm cho nó luôn ở trạng thái 100% ?

Like
    0
    Chắc chắn bạn có cài mtdLạc Việt 300 đúng không ?

Có 2 cách : 1 là chạy 1 chương trình patch để sửa lỗi này. 2 là vào Services Manager disable cái service của Lạc Việt đi.

Nếu bạn không list ra được thì mình cũng đành chịu vậy. 29 đâu phải là nhiều, mình không chạy nhiều chương trình cùng lúc mà cũng có khoảng 33 processes vào thời điểm đang gõ bài này.

Like
    0
    Đúng vậy mình đang sử dụng MTD 300 . Làm sao mà bạn biết vậy ? Vi khoa có patch này thì cho mình xin 1 cái đi. Còn vì lí do an toàn cho máy mình sẽ liệt kê chúng ra vậy
    taskmgr
    IEXPLORE
    NOPDB
    Smc
    SDNTC
    explorer
    ctfmon
    msnsgs
    NPROTECT
    QSHLFMD
    NAVAPW32
    NAVAPSVC
    LSVICENT
    alg
    spoolsv
    svchost(local service)
    svchost(network service)
    svchost(system) 2 cai
    realplay
    lsass
    services
    winlogon
    csrss
    smss
    msimn
    Mấy cái trên đều là *.exe
    System
    System Idle process

Còn CPU Usage của Vi Khoa là bao nhiêu %
    Được sửa bởi Quý lúc 08:20 ngày 03-08-2002

Like
    0
    bạn thử remove lvtd đi, có thể nguyên nhân là do lỗi tràn bộ nhớ của lvtd đó

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết