Trang 3 / 24 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 238
    Like
    0
    Vấn đề ở đây là người nào chịu đứng ra là project leader, người nào chiu trách nhiệm design project (cái nào chưa chắc giỏi vể programming là làm được đâu) và cái vần đề phân công ai làm gì đó thì lại càng khó hơn.Cho nên cái box project mới ế như vậy đó ko thấy sao

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Mình cũng xin tham gia với, mình vừa học xong Core Java ở APTECH, nick của mình là jahylatham, rất mong được sự giúp đỡ của các bạn.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Bác Jammy à,
    Nếu như mình không quan trọng hóa cái vấn đề này thì đâu có phải nhức đầu như bác vậy đâu chứ .
    RG chỉ nói, cách học hay nhất là kinh nghiệm . Nếu như trong này có những bạn muốn học hỏi thêm và sử dụng những gì mình đang học hoặc đã học để đem vào thực tế thì cái đó cũng là một chuyện tốt nên làm mà thôi .
    Theo RG thấy, thường thì trong những lớp học, mình không được hoàn toàn phát triển những khả năng đã học vì phải đi vào một khuôn khổ nào đó của giáo trình hay của bài tập đã học, cho nên nhiều bạn đã học hay đang học Java lại không có thể lập trình theo ý muôn hoặc theo sở thích.
    Còn về phần lập trình, nếu đã là học hỏi thì đâu cần đến project leader cho lắm đâu. Học hỏi từ nhau và chỉ bảo cho nhau, hay là phân tích một chút code của một người bạn làm chung cho họ hiểu tại sao họ viết như vậy là đúng hay là sai. Học từ những error của chính mình đó là cách tốt nhất . Nếu như muốn gầy dựng một Java Team để viết software và đem ra bán thì đây không phải là chỗ đúng. Nhưng nếu muốn lập một team để học hỏi và chia sẻ với nhau qua kinh nghiệm hoặc một program nào đó làm chung thì đó mới là một tư tưởng đúng để giúp đỡ lẫn nhau.
    Không biết các bạn khác có ý tưởng như thế nào ???
    một Java Team "Học Hỏi" hay một Java Team "Vấn Đáp"

RG
    vi_sao@yahoo.com

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Mình mới học java được có 1 ngày thì có tham gia được không ? Tiện hỏi các bạn luôn , có bạn nào có 1 trong 4 quyển ebooks java này không thì cho mình xin với :
    -----
    Wrox - Beginning Java 2
    O'Reilly - Learning Java
    Sybex - Mastering Java, J2SDK 1.4
    Prentice Hall - Java How to Program
    -----
    Thanks nhìu ...
    {
    nick trên da hu của mình là : kosodo2000
    email : khanhvu@dacafe.com
    }

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Mình đồng ý với Rageon, chúng ta lập nhóm để giúp đỡ nhau học tập chứ không phải để làm việc.
    Về hoạt động cụ thể của nhóm thì mình không biết nhưng trước hết chúng ta nên làm quen, liên lạc với nhau cái đã. Ít nhất chúng ta có một điểm chung là JAVA.

Like
    0
    vậy là hội chúng ta đã có khá đông thành viên rùi . vậy tui xin hẹn mọi người thứ 7 ngày 18 sẽ cùng online vào lúc 10h tối để làm quen và đưa ra những ý kiến cụ thể hơn về hội javaonline này . các bạn đồng ý thì cứ như vậy mà tiến hành nhé . nick của tui là lunaticbta(girl_boy3001) .
    hẹn gặp các bạn ngày mai

11. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    toi muon ra nhap co duoc khong nick toimailatoi

13. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    các bạn hãy cố gắng sắp xếp để tối hôm nay , thứ 7 . đúng 10h chúng ta sẽ online để cùng trao đổi về hoạt động cụ thể của hội .
    nhắc lại để các bạn mới biết rõ hơn , hôi của chúng ta hiện thời chỉ hạn chế trong việc giúp đỡ nhau trong công việc làm quen với java .
    ai có vấn đề khó khăn gì có thể trực tiếp hỏi những bạn đang online hầu có sự giúp đỡ nhanh chóng nhất .
    còn việc một số bạn đề nghị cùng làm project , cùng làm một ứng dụng cụ thể nào đó thì có lẽ tạm thời chưa đáp ứng được . các bạn cũng đều hiểu rõ là chưa có căn bản thì sao làm được những chiện lớn . nên bi giờ tạm thời chỉ bàn đến Core java cùng tất cả những điều căn bản cho các bạn mới làm quen với java trong thời gian mới đây . Mình rất mong những bạn đã vững java cũng tham gia để cho hội chúng ta có những thành viên trụ cột . Chỉ cần một thời gian kô lâu là chúng ta đã có thể có những thành viên ưu tú , thông thạo java . Từ đó sẽ fát triển thêm . Đó là chuyện sau này ...Còn bây giờ thì chúng ta còn tạm thời đang đứng trên những bậc thang đầu tiên của java thôi .

Hiện thời đã có gần 20 bạn tham gia , như vậy thì chúng ta hoàn toàn có thể tin tưởng ở một "lực lượng online" luôn sẵn sàng giúp đỡ mọi người .
    Nhắc lại là nick của tui là girl_boy3001(lunaticbta) , các bạn hãy add nick của tui để chúng ta cùng trao đổi nhé .

15. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    buidoi3003
    franktruc
    jahylatham
    jahylie
    lone_wolf0306
    pizza_heo
    quenmotnguoi
    quang_quangvu
    bui_anh_dung
    toimailatoi
    kosodo2000
    toiyeuhalan
    popo_day_ma
    tinh_ha20032002
    trannam136
    truongthanhden
    lunaticbta

đây là danh sách 17 người tham gia , kô biết tôi còn ghi thiếu ai kô nữa , các bạn add nick mọi người dzô nhé

17. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Skynet yêu dấu check lại mấy cái nick trên đi nha có nhiều user đâu có join hội java đâu làm tui add nick vào định hỏi bài bị hố quá trời.

19. Thành viên Like bài viết này:

Trang 3 / 24 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết