Trang 23 / 24 FirstFirst ... 182021222324 LastLast
Hiển thị kết quả từ 221 đến 230 / 238
    Like
    0
    mình cũng mới học java, mong muốn kết bạn để trao đổi nâng cao kiến thức. Mong được làm quen với các bạn.
    Add nick mình nhé: nguyen_phong708

Like
    0
    mình mới học java được 3 tháng nên chỉ biết một số điều cơ bản về java. mình rất muốn được tham gia hội và mong được các pro giúp đỡ. thanks
    Y!M: ductm165

Like
    0
    Sao tên Toppic hay thế mà mất tăm đâu cả roài.
    Thông tin về các thành viên tham gia Toppic này thế nào.? ở đâu.? liên lạc nhau bằng cách nào.?
    bác nào biết giúp mình với.

mình cũng chỉ mới học đc ít về JAVA thui.
    yahu: letrungdung_t3
    email: letrungdung.vnn@gmail.com

Like
    0
    Cho xin chân để học hỏi với

Like
    0
    cho mình tham gia với hjhj
    nick của mình nè mr.tuannhu@yahoo.com
    mình đang code bài ghép tranh trong java.bạn nào giúp mềnh với hjhj

Like
    0

Buồn quá đi ! Ung dung java !

Theo tôi dc biết java là một môn học rất khó ! Ko biết các bạn nghĩ sao? Mà mod nào cho mình biết ứng dụng java để làm gì kko vậy?

Like
    0
    Cho em tham gia với anh chị ơi, em rất thích Java nhưng mà mới học, IQ hơi thấp nên gà lắm. hy vọng anh chị sẽ giúp đỡ em nhiều. Đây là yahoo của em, JavaManVN. Cám ơn anh chị

Like
    2
    Quote Được gửi bởi hnsmalltk590 View Post
    Theo tôi dc biết java là một môn học rất khó ! Ko biết các bạn nghĩ sao? Mà mod nào cho mình biết ứng dụng java để làm gì kko vậy?
    Quả thật như bạn nói là rất đúng,khó thì không khó đâu nhưng Java nó rất rộng và có nhiều ứng dụng mạnh trong làng IT.Đơn giản nhất là khi bạn sở hữu 1 chiếc điện thoại xịn mà muốn chơi Game,v.v..thường thấy máy hỏi có hỗ trợ Java không?Đó là vì những ứng đó đc tạo bởi ngôn ngữ Java, Tiếp theo là các ứng dụng Web, các ứng dụng trực tuyến Client-Server (Với lập trình Socket thì mình nghĩ đứng đầu hiện nay là công nghệ Java).Và các Application nữa(Các phần mềm quản lý..).Đó là những thứ cơ bản về Java,còn học nó thì ta có bỏ cả đời ra cũng ko hết đc đâu.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi khangphamngoc90 View Post
    Quả thật như bạn nói là rất đúng,khó thì không khó đâu nhưng Java nó rất rộng và có nhiều ứng dụng mạnh trong làng IT.Đơn giản nhất là khi bạn sở hữu 1 chiếc điện thoại xịn mà muốn chơi Game,v.v..thường thấy máy hỏi có hỗ trợ Java không?Đó là vì những ứng đó đc tạo bởi ngôn ngữ Java, Tiếp theo là các ứng dụng Web, các ứng dụng trực tuyến Client-Server (Với lập trình Socket thì mình nghĩ đứng đầu hiện nay là công nghệ Java).Và các Application nữa(Các phần mềm quản lý..).Đó là những thứ cơ bản về Java,còn học nó thì ta có bỏ cả đời ra cũng ko hết đc đâu.
    Bạn đã học bao nhiêu ngôn ngữ mà cho rằng Java là đứng đầu về socket? Bạn tìm hiểu .Net xem cái nào mạnh hơn nhé.

Java chạy chậm hơn .net bởi vì java dịch ra mã bytecode và sau đó thông dịch mã byte code khi chạy, còn .net thì sẽ biên dịch bởi vì lúc chạy chương trình đã biết mã máy của máy bạn đang chạy. do đó .net nhanh hơn java nhiều.

Còn về các ứng dụng web thì mình thay ngừoi ta dùng PHP, ASP.net nhiều hơn java bạn à.

Các ứng dụng window thì thường dùng c#, java cũng có thể.

Nói chung ngôn ngữ nào cũng có điểm mạnh, yếu. KHông cái nào là mạnh nhất cả

p/s: học ngôn ngữ ko phải là học các hàm, các thư viện của ngôn ngữ mà là học các nguyên lý của ngôn ngữ đó. Còn về các thư viện của ngôn ngữ thì chỉ cần nhớ các thư viện cơ bản mà thôi. Khi gặp vấn đề lập trình nào đó thì chúng ta sẽ tìm hiểu các thư viện có liên quan.

Like
    0
    cho tui tham gia voi

Trang 23 / 24 FirstFirst ... 182021222324 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết