Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18
    Like
    0

Máy nhận usb nhưng không hiển thị dữ liệu bên trong

Máy tính của mình bị tình trang khi cắm usb vào thì máy vẫn nhận bt, vào My Computer vẫn hiện ổ đĩa usb nhưng khi mở ra thì ko hề thấy có dữ liệu mặc dù bên trong usb của mình có chứa nhiều dữ liệu. Đã mang sang máy khác thử thì vẫn hiện dữ liệu bt. Mình cũng đã thử quét virut bằng KAS update nhưng ko có kết quả, đã cài lại win nhưng cũng vẫn vậy hixhix. Đã cho hiện file ẩn nhưng vẫn không tìm thấy dữ liệu trong usb, thậm chí format vẫn ko đc.
    Mong các pro giúp mình vụ này kái, mình xin cảm ơn rất nhiều!
    Quote Quote

Like
    0
    >>> Có thể máy của bạn bị một trong những nguyên nhân:
    Hoặc là Driver của máy để đọc USB có vấn đề , nếu vậy thì chỉ còn dùng được nó trên máy khác.
    Hoặc là dữ liệu bên trong có gì không ổn , vậy thì không nên dùng máy bạn mà dùng máy khác để Format.
    Hoặc là máy có virus , và nó đã tấn công vào driver để đọc USB đó , nếu vậy , hãy dùng những chương trình như BKAV : http://www.bkav.com.vn , hoặc Bitdefeder http://www.bitdefender.com
    Hoặc là bản thân máy có vấn đề , cái này hãy nhờ những người chuyên nghiệp.
    Hoặc USB bị trục trặc ở cổng cắm , nếu vậy thì đem ra cửa nhờ sửa hoặc đổi lại.

Bạn thử làm theo cách này xem có được ko:
    Click vào menu Start > mở hộp Run gõ regedit và Enter, tìm đến đường dẫn từ khóa chỉ ra bên dưới
    HKEY_LOCAL_MACHINE / SYSTEM / CurrentControlset / Services / USBSTOR / Ở ô bên phải tại đây bạn click trỏ phải vào chữ Start [nếu không thấy chữ Start thì bạn click trỏ phải vào khung trống > new > key chọn DWORD value và nhập tên cho nó là Start] và rê chuột vào dòng chữ Modify, bạn chỉnh nhập thông số trong khung Edit DWORD value thành con số 3 [là cho phép nhận dạng ổ USB] và nhấn OK. Sau khi thao tác xong thì khởi động lại máy.
    Được sửa bởi Mike2606 lúc 02:00 ngày 03-03-2009

Like
    0
    Các bác giúp em với!!!!
    Chả là em cop 1 folder ảnh vô cùng quan trọng vào usb. Cop xong máy đã báo là cop đủ 116mb vào usb nên em chủ quan không kiểm tra lại. Bây giờ em mở usb ra thì cả folder chỉ có 1 cái ảnh nhưng kiểm tra dung lượng vẫn thấy 116m. Em đã làm đủ mọi cách như diệt virut, làm hiện file và dùng 1 số phần mềm khôi phục nhưng vẫn không có hiệu quả. USB vẫn chỉ có 1 folder và trong đó chỉ có 1 cái ảnh.
    Theo các thông tin trên mạng thì khả năng usb em hỏng chip. Vậy em xin hỏi là ảnh mà em cop đã đc ghi vào usb hay chưa?
    Em có khả năng phục hồi lại các ảnh đó không? Và bằng cách nào ạ!
    Mong các bác giúp đỡ. Em vô cùng biết ơn. Ảnh này vô cùng quan trọng và chỉ còn 1 phiên bản trong usb đó thôi.

Like
    0
    Bạn down cái này về (không cần cài đặt), chọn ổ USB của bạn, rồi chạy.
    http://bkav.com.vn/home/download/FixAttrb.exe
    Chúc bạn thành công. Nếu vẫn không được thì comment lên đây.

5. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Không bạn ạ. Nó chỉ hiện các file hệ thống gì gì ấy!

Like
    0
    Lúc nãy đọc không kỹ. Cái này có thể do lỗi driver hoặc windows(như bạn Mike nói ở trên). Bạn chép thử file khác vào usb được không? Nếu vẫn bị thì có thể usb hư chip rồi.

Like
    0
    Mình cop thử 1 file khác vào thì okie! Bây giờ mình muốn cứu dữ liệu, còn usb ra sao thì kệ nó! HIxx, mình có hy vọng gì không?

Like
    0
    Cái này lạ nhỉ? Có thể quá trình chép file bị lỗi gì đó. Bạn có xài chương trình hỗ trợ copy không? (TeraCopy chẳng hạn)

Like
    0
    Cảm ơn bạn. Tớ dùng recover my files và đã khôi phục được các file bị mất. ( may quá) Và còn khôi phục đc cả hàng ngàn file đã bị xóa cách đó mấy tháng ^^

Like
    0
    Quote Được gửi bởi arc_uce View Post
    Cảm ơn bạn. Tớ dùng recover my files và đã khôi phục được các file bị mất. ( may quá) Và còn khôi phục đc cả hàng ngàn file đã bị xóa cách đó mấy tháng ^^
    recover my file dung the nao ban oi?

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết