Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18
    Like
    0

nghi ngờ hỏng mainboard, ai giúp em với

Chả là hnay e đang để trong au, papa e k biết lên tắt máy tính ntn mà sau đó em lên bật máy thì đèn màn hình cứ nhấp nháy nhưng màn hình thì tối om. Đèn bàn phím lúc mới bật thì có sáng, sau đó ấn thử phím num lock thì không sáng nữa ( 2 điều này chứng tỏ màn hình và bàn phím vẫn tốt ) nhưnng e k hiểu sao k sử dụng đc bàn phím còn màn hình thì cứ tối om ( e đã kiếm tra đầu jắc cắm thấy k vấn đề gì. Ai có ý kiến giúp em sửa lại cái máy với.
    Quote Quote

Like
    0
    theo minh thi ban kiem tra lai cảd man hinh xem,vi hom truoc cung co truong minh minh bi nhu the man hinh toi thui ko nhan tin hieu nhung den thi van nhap nhay binh thuon.chuc thanh cong

Like
    1
    bạn nên kiểm tra lại chip và ram xem!!! có thể hỏng 2 cái đó bởi vì main rất ít khi hỏng bạn thủ kiểm tra lại xem

Like
    0
    bàn phím của tớ cũng k hoạt động đc luôn nè ?????

Like
    0
    Trước tiên bạn tháo ram ra coi thử máy có báo ram không. sau đó gắn lại cảd màn hình lại xem. nếu không được có thể cầu bắc của bạn bị sốc điện. Lạy trời cho nó đừng chết. Nếu có gì thắc mắc hãy gọi cho mình: 0976241516 hoặc liên lạc qua nick: phuducuoicung@yahoo.com. chúc máy bạn mau khỏi.

Like
    0
    thanks bạn để tớ thử rồi sẽ post bài. Giờ đang ở quán tìm phương án sửa cái máy, dù sao cũng cám ơn các góp ý của các bạn. Ah` nick của tớ là anh_ratxau ( nick ảo cho nó ngắn và dễ nhớ ) bạn nào có ý kiến pm vào nick chat cho tớ luôn càng tốt, dễ trao đổi nc hơn

Like
    0
    Tớ đã vệ sinh lại hệ thống + lau sạch chân ram, lúc đó bật máy thì chạy đc luôn mừng quá.
    NHưng hôm sau bệnh cũ lại tái phát, lúc bật đc, lúc không, k biết là tại sao. Bh tớ nghĩ main k có vấn đề mà là do bộ nguồn, k biết đoán vậy có đúng k. Ai có kinh nghiệm chỉ giúp tớ.

Like
    1
    bạn nói lúc bật được lúc không là sao? có phải bật xong la nó rest lại máy k? Nếu đúng vậy thì bạn chỉ cần kiểm tra lại nguồn điện thôi!! chúc bạn may mắn

Like
    0
    đâu có k đọc cái bài đầu tiên ah???
    Máy của tớ bật thì báo dèn sáng ở key nhưng mà màn hình + bàn phím k sử dụng đc. Lúc thì màn hình lên, lúc thì đen xì. Chứ k phải cử turn off thì bị res đâu bạn ạ.

Like
    0
    tháo thử card màn hình ra rồi vệ sinh lại chân ram!tháo rac cắm và lắp lại tất cả thử xem!chúc bạn thành công!hok thì mượn tạm ai thanh ran test thử xem có được hok

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết