View Poll Results: Có thể tự học CCNA hay chứng chỉ tương tự hay không

Voters
81. You may not vote on this poll
  • 37 45.68%
  • không

14 17.28%
  • tôi đã và đang tự học

11 13.58%
  • tôi đã tự học nhưng cuối cùng vẫn phải theo học tại các trung tâm

19 23.46%
Trang 2 / 6 FirstFirst 12345 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 51
    Like
    0
    Nói dễ hiểu CCNA bạn chyên về thiết bị phần cứng (switch layer 3, router) bằng tay (lập trình giống Linux vậy. Học rành phần này bạn có thể cấu hình các thiết bị của cisco thường làm trong ISP nếu bạn có kinh nghiệm. Bạn có thể đến các trung tâm để tham khảo thệm về chương trình học. Để học được môn này bạn cần phải nắm vững kiến thức căn bản về mạng như OSI, TCP/IP, UDP...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ack View Post
    Mình đang học CCNA ở một học viện mạng của cisco nhưng nhận thấy mức học phí là quá cao.
    mình thấy một số người nói rằng có thể tự học được CCNA mà không cần phải qua các trung tâm, chỉ cần có người hướng dẫn là đủ
    tài liệu học: CCNA Exploration và CCNA discovery, mình thấy tài liệu này rất hay và trực quan
    dùng Packet trace và GNS3 kết hợp với một vài buổi thuê Lap thật để thực hành
    nếu cần thi lấy chứng chỉ thì luyện tesking

mong những ai đã và đang học CCNA hay một chứng chỉ quốc tế tương tự cho ý kiến , liệu có thể tự học CCNA được hay không ? những khó khăn khi tự học ? cần trình độ ban đầu như thế nào dể tự học được ? và cần những yêu cầu gì về tài liệu, người hướng dẫn, phần mềm giả lập và thuê LAP để thực hành

thanks for share !
    Hiện không có bất kỳ 1 trung tâm nào có thể dạy hết cho bạn toàn bộ kiến thức bao gồm trong CCNA. Nên tự học vẫn phải là ưu tiên hàng đầu.

Đã xác định là học thì đừng bao giờ nghĩ tới testking hay những thứ tương tự. Bạn có tin ở vn có những người đi thi chứng chỉ cisco hay microsoft mà làm bài tới nổi không cần đọc câu hỏi, chỉ đọc câu trả lời mà pass với điểm tuyệt đối hoặc gần như tuyệt đối ko?

Theo tôi, nếu có điều kiện, bạn vẫn nên tới học ở 1 trung tâm nào đó. Để hỏi và để xem mình thiếu cái gì.

Like
    0
    Thực ra cái CCNA đó khá đơn giản mà
    h các bạn pải học ACNA ( tức là quản trị hệ thống ý ) chứ trước kia mình học CCNA có để làm j đâu
    hic
    Cường HNA

Like
    0
    Quote Được gửi bởi cuonghtvnu View Post
    Thực ra cái CCNA đó khá đơn giản mà
    h các bạn pải học ACNA ( tức là quản trị hệ thống ý ) chứ trước kia mình học CCNA có để làm j đâu
    hic
    Cường HNA
    Pro có khác. Nói cũng mạnh miệng.

Like
    0
    Theo ý kiến của riêng mình thì có thể tự học được. Kiến thức CCNA chỉ là những kiến thức cơ bản và vẫn còn nặng về lý thuyết. CCNP thì mình chưa học nên chưa biết.

Like
    0
    nếu muốn học thì CCNP cũng tự học được, nếu ko muốn học thì CCNA cũng ko tự học được... thi được hay ko còn phải hên, xui

Like
    168
    CCNA:
    Code:
    http://en.wikipedia.org/wiki/CCNA
    Điều kiện:
    Code:
    http://www.cisco.com/web/learning/le3/le2/le0/le9/learning_certification_type_home.html
    Tự học:
    Code:
    http://www.seeklearning.com.au/it-certifications/cisco/certified-network-associate-ccna.asp?CampaignCode=GOOGLE_PAID_SEARCH
    http://www.preplogic.com/products/documents/primer/pmr_default.aspx?source=pl_googopt_15min_ccnagen_a2&gclid=CIqmjtTfmZkCFcIvpAodtFldDA

Like
    0
    Quote Được gửi bởi WanderingRiver View Post
    Theo ý kiến của riêng mình thì có thể tự học được. Kiến thức CCNA chỉ là những kiến thức cơ bản và vẫn còn nặng về lý thuyết. CCNP thì mình chưa học nên chưa biết.
    Cái hay và khó của CCNA là những cái kiến thức cơ bản lý thuyết đó đó. Chứ không phải là cách cấu hình cisco router như thế nào.

Like
    0

Rất hay ! hehêhh

Quote Được gửi bởi koolhung View Post
    Pro có khác. Nói cũng mạnh miệng.
    thì thực sự bây h là thế mà
    chả pải mình mà đầy ng khác cũng vậy
    bạn cứ hiểu thế này nhá
    học cách xây 1 cái khách sạn và học cách quản lí và phát triển 1 cái khác sạn...nếu là bạn thì bạn chọn cách nào
    CCNA chính là cái đầu tiên :P

Cường HNA

Like
    0
    Quote Được gửi bởi cuonghtvnu View Post
    thì thực sự bây h là thế mà
    chả pải mình mà đầy ng khác cũng vậy
    bạn cứ hiểu thế này nhá
    học cách xây 1 cái khách sạn và học cách quản lí và phát triển 1 cái khác sạn...nếu là bạn thì bạn chọn cách nào
    CCNA chính là cái đầu tiên :P

Cường HNA
    Đúng là cao thủ, đưa ra cái ví dụ cũng cao thủ nữa ^^. Tương lai hi vọng gặp được bạn để học hỏi nhé.

Trang 2 / 6 FirstFirst 12345 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết