View Poll Results: Có thể tự học CCNA hay chứng chỉ tương tự hay không

Voters
81. You may not vote on this poll
  • 37 45.68%
  • không

14 17.28%
  • tôi đã và đang tự học

11 13.58%
  • tôi đã tự học nhưng cuối cùng vẫn phải theo học tại các trung tâm

19 23.46%
Trang 1 / 6 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 51
    ack Guest

CCNA có thể tự học hay không ?

Mình đang học CCNA ở một học viện mạng của cisco nhưng nhận thấy mức học phí là quá cao.
    mình thấy một số người nói rằng có thể tự học được CCNA mà không cần phải qua các trung tâm, chỉ cần có người hướng dẫn là đủ
    tài liệu học: CCNA Exploration và CCNA discovery, mình thấy tài liệu này rất hay và trực quan
    dùng Packet trace và GNS3 kết hợp với một vài buổi thuê Lap thật để thực hành
    nếu cần thi lấy chứng chỉ thì luyện tesking

mong những ai đã và đang học CCNA hay một chứng chỉ quốc tế tương tự cho ý kiến , liệu có thể tự học CCNA được hay không ? những khó khăn khi tự học ? cần trình độ ban đầu như thế nào dể tự học được ? và cần những yêu cầu gì về tài liệu, người hướng dẫn, phần mềm giả lập và thuê LAP để thực hành

thanks for share !
    Được sửa bởi ack lúc 20:24 ngày 08-02-2009
    Quote Quote

Like
    0
    theo mình thì bạn lên nhất nghệ các buổi từ 12h30 đến 3h30 các phòng lab nhất nghệ mở cửa cho học viên thực hành đó trừ chủ nhật ra. Vài lời góp ý

Like
    0
    bạn có thể tự học được nhưng tốt nhất nên đến 1 trung tâm nào đó để học lấy nên tảng sau này dễ tự học lên mấy cái cao hơn..

Like
    7
    Mình vẫn thấy có bạn tự học và thi qua CCNA, tuy nhiên trình độ đến đâu thì chưa hỏi được.
    Tuy nhiên nếu tự học được thì rất tốt
    Được sửa bởi bibeovn lúc 09:19 ngày 08-10-2009
    VnExperts - học Cisco CCNA chỉ từ 2.1tr

Like
    0
    CCNA là chứng chỉ đầu tiên của cisco vì thế bạn nên theo học ở các trung tâm. Thời gian học thật sự cũng phải 6 tháng, còn nếu bạn chỉ cần pass exam thì có thể tự học và p4s.
    Các chứng chỉ cao hơn như CCNP hay CCIE thì hoàn toàn có thể tự học và thuê lab làm thêm.

Like
    0
    Mình cũng đang theo học CCNA ở học viện. Kiến thức lý thuyết từ CCNA tương đối nhiều, cộng với cần phải thực hành nữa. Vì thế nếu bạn quyết định tự học thì cần phải có quết tâm cao, đầu tư nhiều thời gian đó nếu không chẳng biết đến khi nào mới học xong đâu.

Like
    168
    >> Kiến thức lý thuyết từ CCNA tương đối nhiều
    Chúc mừng - hy vọng bạn lãnh lương cao - Nhưng nếu tôi interview thì sẽ đánh rớt ngay những người nhiều kiến thức vì sợ sẽ giỏi hơn mình !!!

Like
    1
    Quote Được gửi bởi tam_giang View Post
    >> Kiến thức lý thuyết từ CCNA tương đối nhiều
    Chúc mừng - hy vọng bạn lãnh lương cao - Nhưng nếu tôi interview thì sẽ đánh rớt ngay những người nhiều kiến thức vì sợ sẽ giỏi hơn mình !!!
    kinh thế, ai dám đi interview nữa nhỉ
    tự học có thể nhưng có cái bạn sẽ không biết dc.
    Nên học trung tâm vì có router, còn mấy cái tracker router, gs gì đó ko bằng.
    Tui cũng đã học xong CCNA rồi. dùng mấy cái chương trình giả lập sẽ không hiệu quả, lệnh thiếu rất nhiều

Like
    168
    Quote Được gửi bởi ktakta View Post
    kinh thế, ai dám đi interview nữa nhỉ ...
    Đó là cách tôi viết thôi, tôi nghĩ đừng nên vỗ ngực bảo mình biết nhiều.

Like
    0
    Sao không ai nói học CCNA sẽ làm được những việc gì. Được học những gì. Và tài liệu như thế nào. Nền tảng về kiến thức như thế nào. Mọi người thông cảm. Tui mới vào IT. híc híc

Trang 1 / 6 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết