Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 47
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi nguabay View Post
    Trong công việc chống phần mền lậu (bản quyền) thì không có khái niệm "nhóm đối tượng phải kiểm tra" và "nhóm đối tượng không phải kiểm tra".
    Vậy sao có công ty thì bị kiểm tra , có công ty thì không bị nhất là các cơ quan thuộc nhà nước ???

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Có 102 View Post
    Vậy sao có công ty thì bị kiểm tra , có công ty thì không bị nhất là các cơ quan thuộc nhà nước ???
    Liên quan đến nhà nước thì tự có câu trả lời đi nhé

Like
    0
    1. Thằng CA nào tào lao dám nói như vậy trước mặt tôi là nó tới số.

1. Coi chừng CA dỏm.

1. Nếu gặp trường hợp đó đề nghị nó xác minh "chất CA" của nó nếu cầm gọi 113 để tư vấn tôi nghĩ 113 sẽ giúp được bạn.

Là tui CA thiệt cũng không dám hỏi tui đừng nói CA dỏm.

Like
    0
    VN là xứ sở "tự do" mà chuyện j mà k xảy ra được :p

Like
    19
    Đơn giản, bạn chỉ cần hô "cướp" là mọi việc ổn cả

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lqv77 View Post
    1. Thằng CA nào tào lao dám nói như vậy trước mặt tôi là nó tới số.

1. Coi chừng CA dỏm.

1. Nếu gặp trường hợp đó đề nghị nó xác minh "chất CA" của nó nếu cầm gọi 113 để tư vấn tôi nghĩ 113 sẽ giúp được bạn.

Là tui CA thiệt cũng không dám hỏi tui đừng nói CA dỏm.
    Ừ, đồng ý với bạn:
    1 - Coi chừng công an dỏm: Gọi 113, kêu cứu, báo là có tình nghi giả danh CA lừa gạt + cướp máy tính giữa đường, để 113 xác minh giúp CA thiệt hay giả (nhưng cũng coi chừng 1 đám 113 giả tới thì coi như tiêu đời bạn hiền lun)

2 - Theo cá nhân mình: phải có chứng cứ đó là tài sản của riêng bạn. Thí dụ: máy tính bạn có nằm trong danh mục tài sản của công ty? máy tính bạn có join vô domain của công ty? (nếu máy tính bạn join vô domain của công ty thì có khả năng bị xem như là tài sản công ty) Sau khi xác minh đó là tài sản cá nhân của bạn và đội kiểm tra cũng đồng ý việc đó, thì việc quyết định có kiểm tra hay không là do đội kiểm tra. Vì đã là tài sản cá nhân của bạn, thì họ không thể phạt công ty bạn, chỉ có thể phạt tiền bạn nếu họ có quyền hành như vậy trong đợt kiểm tra đó.

Đó là ý kiến cá nhân, mình không biết đúng không.

.

Like
    0
    Nếu CA đang thi hành nhiệm vụ thì hiếm khi đi 1 mình! Mà làm j có chiện kiểm tra hú họa kiểu đó.
    Giả CA để thừa cơ cướp là chắc rùi!!

Like
    0
    Nếu như CA đang theo dõi để điều tra 1 cá nhân nào đó trong đường dây phát tán văn hóa phẩm đồi trụy như vụ HTL vừa rồi hoặc 1 cá nhân đang tiếp tay cho 1 thế lực thù địch vô hình nào đó mà họ tự nghĩ ra sau 1 phút giàu trí tưởng bở...thì nó dám chặn bạn lại để kiểm tra laptop bất tử lắm à nghen, nó không thèm giỡn chơi đâu !
    Được sửa bởi Có 102 lúc 19:34 ngày 08-02-2009

Like
    0
    Nếu nó kiểm tra dữ liệu tội phạm như phim *** còn có thể được, chứ nó có biết *** gì phần mềm bản quyền mà kiểm tra .

Like
    0
    Công an kiểm tra cũng phải theo luật chứ
    -Nếu kiểm tra ở cơ quan của bạn và là máy của cơ quan thì phải được thủ trưởng cơ quan của bạn đồng ý bạn mới cho kiểm tra , nếu không thì xin mời đồng chí công an đó biến đi chỗ khác vì theo luật phải có lệnh khám xét của thủ trưởng cơ quan công an đó ký mới được kiểm tra
    -Máy cá nhân của bạn cũng vậy , không có lệnh khám đột xuất của thủ trưởng cơ quan công an ( mà phải đúng trong phạm vi công việc của cơ quan công an đó ) thì nhân viên công an đó mới được khám đồ vật riêng tư của bạn
    -Khi khám phải có người làm chứng và có mặt chủ nhân , nếu không việc khám xét vô giá trị

Cái này trong bộ luật hình sự nói rõ ràng rồi kia mà

Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết