Trang 1 / 97 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 970
    Like
    3

Cho xin một "xóm tiểu dân"

đã bao nhiêu cái xóm nhỏ của riêng mình rồi? không nhớ nữa, góc mulan, cõi y vân, tàn hoa cốc, sao vẫn không đủ để chất chứa một cuộc đời cỏn con ...
    Thuận chân khách cứ ghé thăm, nhưng xóm nghèo trà lạt, khách xa xăm chớ cười.

Dẫu biết rằng vạn dặm đường cũng từ một bước chân, có đi sẽ đến, sao vẫn thấy ngút ngàn thăm thẳm. Dẫu biết rằng hạnh phúc không phải là đích đến, mà là cuộc hành trình, sao vẫn thấy mệt mỏi rã rời. Con đường con đi, mẹ ơi, xa quá, sức con yếu đuối, đời con chóng bỏi, mẹ ơi, con sợ mình quỵ ngã.

Con mệt mỏi và muốn thành ích kỷ, nhưng con không muốn mẹ buồn. Mẹ còn bên con được mấy mươi nữa đâu, nên con phải đứng lên đi tiếp.

Đường dài quá, mà con thì cô độc quá. Làm sao để con biết yêu cuộc hành trình, mẹ ơi!

ai đong đôi gánh đầy vơi
    đong dư một đấu để tôi oằnh mình
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

AMI

Like
    20
    Thế giới không ai đi cô đơn một mình hết. Chỉ có khác là họ không cùng đi chung một con đường.

Like
    0
    ai cung co noi co don va noi so hai khi nhin ve doan duong phia truoc dai va rat dai,may ai biet duoc no se nhu the nao?tot dep hay that bai.thoi gian se tra loi cau hoi nay!va ban oi,minh chi co loi khuyen cho ban la hay co gang,dung quy nga du trong bat cu tinh huong nao!ban hay nghi cuoc doi con nguoi rat la ngan ngui,hay biet co gang hom nay biet dau ngay mai ban lai thanh cong thi sao!nguoi cha nguoi me nao cung muon con minh thanh cong va hanh phuc,cho du co chet di ho cung man nguyen vi cuoi cuoc doi ho da lam xong bon phan(nguoi cha va nguoi me)va trach nhiem cua mot con nguoi,nguoc lai ho se rat buon khi thay con minh vap nga tren con duong cua cuoc doi.chi co nguoi cung tam su moi hieu va thong cam noi long voi nhau,minh chuc ban som co nghi luc de vuot len,dung nghi cs la phuc tap ma hay nghi no don gian ra thi ban se thay co dc huong di rieng cho minh.than

VUI LÒNG VIẾT TIẾNG VIỆT CÓ DẤU.
    Được sửa bởi thagnv lúc 16:43 ngày 05-02-2009

Like
    0
    Chắc lại hờn ghen giận dỗi với đại ma đầu ác kền rồi đây
    hú hú pác chùa thầy cơ hội đến rồi kìa không mau chớp lấy đeeeeeeee
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    828
    Quote Được gửi bởi ngondensang2007 View Post
    Chắc lại hờn ghen giận dỗi với đại ma đầu ác kền rồi đây
    hú hú pác chùa thầy cơ hội đến rồi kìa không mau chớp lấy đeeeeeeee
    Mới hóng hớt có mấy câu.được một mớ chữ chưa thoả lòng hay sao mà còn biẻu tui nhào đầu vô tiếp cha nội!!!!

không bàn nữa. Không khéo hỏng cái Xóm Tiểu Dần thì rõ chán
    www.xdata.vn

Dịch Vụ Lưu Trữ Máy Chủ Tốt Nhất Tôi Đã Chọn

Like
    20
    Không biết xóm Tiểu này có dính dáng gì tới làng Mùi không?

Like
    1,064
    Xóm này chắc chắn là thuộc Làng Mùi rồi già TOM ạ

Like
    828
    Xóm Của Tiểu Dân. Có thể chẳng mong muốn anh Thầy Chùa ghé ngang đâu nhỉ. Lang thang hoài trong cuộc đời, trêu hoa cho vui . Mong rằng bạn trai của em không lấy đó làm buồn.

Hơ hơ hơ muốn viết. lại thôi. Không muốn trưởng xóm lại cho một mớ chữ

Bắt chước Cu em. gặp là né
    www.xdata.vn

Dịch Vụ Lưu Trữ Máy Chủ Tốt Nhất Tôi Đã Chọn

Like
    0

Hấp dẫn đây !

Đầu năm xông đất tiểu dần (dân)
    Tặng em dăm bãi (bài)
    quà xuân gọi là
    VỢ LƯỢM

Vợ nhặt
    Bách khoa toàn thư mở Wikipedia

Vợ nhặt là một tác phẩm văn học của nhà văn Kim Lân viết về thời kỳ xảy ra nạn đói năm 1945.

Tóm tắt nội dung
    Truyện kể về một anh tên là Tràng nhà nghèo, dân ngụ cư, không lấy được vợ. Một lần anh theo chở xe thóc lên tỉnh, một người phụ nữ đã theo anh về nhà và họ trở thành vợ chồng – anh đã “nhặt” được vợ trong cảnh đói khát và ra mắt người mẹ già trong lời ra tiếng vào của làng xóm và sự trêu đùa của lũ trẻ vì thêm người ăn trong hoàn cảnh đói khát, người chết đói ở khắp nơi là điều không thể tưởng tượng nổi trong mắt mọi người. Cảnh đêm “Tân hôn” của 2 người còn văng vẳng bên tai những “Tiếng khóc” do người chết đói đã xảy ra ở khắp nơi. Những bữa ăn đầu tiên sau “ngày cưới” đơn giản chỉ có cháo cám loãng với rau chuối thái cũng là điều may mắn và hạnh phúc. Tác phẩm ghi lại cuộc sống đời thường trong thời kỳ nạn đói năm 1945.
    Nhặt cũng là Lượm nhưng trong chiện nài thì Lượm không có nghĩa là Nhặt
    Vợ Lượm nghĩa là vợ thèng Lượm
    Rõ hỉ !

Đầu năm ngoái tại kios bán trà sữa Trân Châu gần chỗ tớ xuất hiện 1 cô hầu bàn xinh xắn.

Da em trắng, dáng em cao, “típ” chân dài “trường túc bất chi lao”
    Cứ nhìn khoảng trắng giữa cái quần què lửng và cái áo thun hai dây, đố em giai nèo thoát khỏi cái cảm giác cưng cửng…

Kios Trà sữa từ ngày có em khách bỗng đông đông lạ.

Nào phải xích lô; xe ôm gì toàn dân cổ cồn kiếng trắng lương lãnh toàn euro mới khiếp !

Em giả lả với tất tật.
    Dị mừ chã hiểu seo em lại chú ý đến tớ (Một thèng chuyên đi xe ôm đeo kiếng dâm )

Cũng chẳng dấu diếm gì, đôi ba phen tớ cũng ước mộng liêu trai với em…

Rồi cũng chẳng quá lâu để tớ biết được vì seo em chú ía đến mình ! Té ra là...

Em hỏi xin tớ cho thuê một kios gần đó để em ra riêng mần chủ.
    Vâng kios em đang bán cũng chính là của tớ cho chủ em thuê.

Tớ lại mộng liêu trai với em và biết nếu… rằng... thì… là… mà... em chắc cũng chịu cho tớ xoa dầu vào cái lỗ rún nằm giữa cái khoảng trắng ngần như đã kể trển.

Dưng…
    Em đã có chồng và
    Chồng em là thèng Lượm.

Thế rồi cũng chẳng quá lâu để em trở thành bà chủ một kios Trân Châu mới.

Khai mào tạm thế, bi hài kịch nèm hết ở đoạn sau...
    (còn típ)

Like
    3
    Lâu rồi mới thấy anh TNDH vui như vậy kể từ cái độ heo héo hun hít năm nào
    Được sửa bởi ThichNuDiuHien lúc 10:42 ngày 05-02-2009 Reason: Gọi theo nick nhé, chiện nài giả mà thực chúng mà biết anh viết chúng méng chít !

Trang 1 / 97 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết