Trang 7 / 9 FirstFirst ... 2456789 LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 88
    Like
    0
    Xin lỗi mọi người cho mình bàn luận tí nha. Mình đang học đại học năm 2 nhưng sau hai năm học mình thấy hình như mình chưa học được gì ở trường thì phải. Do đó mình muốn nói là môi trường đại học chỉ hương dẫn cho mình học những cái gì thôi. Và những gì quan trọng thôi các bạn ah. Thật sự mà nói làmn được việc hay không là do ở chính người học mà thôi. Không thể nói là trong nước hay nước ngoài là hơn cả. Các bạn nói rằng môn này cần môn kia không cần điều đó mình không giám nói là các bạn sai nhưng các bạn thử nghĩ xem vì sao các trường đại học lại bắt mình học những thứ đó chẳng lẽ học cho vui chăng? Các bạn ah các giảng viên ở Việt Nam hầu hết đều được tìm hiểu nhiều về nước ngoài rùi đó với lại tất cả những người đó đều hiểu rất nhiều về những gì trên thế giới này có...Thời đại bây giờ là cần những người hiểu biết toàn diện. Và mình cũng xin kết luận một lần nữa là cuộc sống của bạn là do bạn quyết định lấy.

Like
    2
    Các bạn nói rằng môn này cần môn kia không cần điều đó mình không giám nói là các bạn sai nhưng các bạn thử nghĩ xem vì sao các trường đại học lại bắt mình học những thứ đó chẳng lẽ học cho vui chăng?
    Theo mình biết thì ở Sing, Pháp, Anh và Mỹ, cả Úc đều không dạy những môn đó và dạy kiểu đó.
    Các bạn ah các giảng viên ở Việt Nam hầu hết đều được tìm hiểu nhiều về nước ngoài rùi đó với lại tất cả những người đó đều hiểu rất nhiều về những gì trên thế giới này có..
    Hiểu thì hiểu nhưng bộ giáo dục nó bắt dạy cái gì và thế nào =))
    Làm test môn C mà làm trên giấy thì chả hiểu giáo dục nó kiểu gì.
    .Thời đại bây giờ là cần những người hiểu biết toàn diện.
    Sv VN biết chơi golf 0? Biết dancing không? Biết cách viết email không?
    Toàn cái khỉ mốc mà toàn =)

Like
    0
    thực ra học đại học thì có nhiều thời gian để nắm vững lý thuyết hơn .

Học Aptech các bạn sẽ chịu các áp lực khá cao , tuy nhiên thực sự , khi học quá nhanh thì mau quên + thêm cái tính tự kiêu + ỷ lại do tốc độ học nhanh cái gì cũng tưởng là mình biết .

Cuối cùng chả ra cái quái gì cả .

Mình học Aptech , Sem đầu dường như mình thuộc làu Sách của Aptech , cả Vie lẫn Eng , tuy nhiên để hiểu nó thì phải cần có thời gian.

Các bạn không nên vì bị thúc ép mà không đọc sách , thường các bạn Aptech không đọc sách , toàn mượn sách để đấy.

Cho nên đến lúc nghe giảng thì nhiều khi bó tay.

vì thế ủng hộ việc học ĐH , và đi học ké Aptech nếu bạn của bạn đang học ở đó . (an tâm trung tâm aptech nào cũng cho học ké , nếu thông minh)
    ================================================== ============================
    1 lớp aptech :

Begin với 20 ng`

Easy với EPC : còn lại 15 người

Medium với HTML- Js-ASP: còn lại 11 người

Medium với SQL + ASP + Java : còn 5 người

Eproject : 3 người

Sau Eproject Update Sem 2 : 0 ~ 1 người
    ================================================== ========
    như BT là 0 người )

Like
    0
    Thời đại bây giờ là cần những người hiểu biết toàn diện
    phải rồi, toàn diện đến mức cái gì cũng biết toán lý hóa chính trị triết học lịch sử quốc phòng,.... nhưng chả biết cái gì cho ra hồn. Hậu quả là tốt nghiệp xong mà không làm nổi cái chương trình cho ra hồn. Đến lúc xin được việc làm thì người ta còn phải huấn luyện lại. Xét cho cùng đi học cũgn chỉ là học cho có cái nghề để đi làm kiếm tiền. Mục đích cuối cùng là tiền , chứ không phải là cái gì cũng biết.

Nếu 1 người vừa biết sửa xe vừa biết sủa điện, vừa biết sửa ống nước, vừa biết buôn bán, vừa biết.... thì xã hội này thành xã hội tự cung tự cấp, chả ai cần đến công ty / dịch vụ làm gì nữa.

Còn cái lũ nít ranh 89, 90,.. bị nhồi sọ thì cứ tưởng mình cái gì cũng biết, thật ra là bị che mắt, chả biết cái gì, có chăng là người đi nhồi sọ "nổ lên" để an ủi cho cái bọn học trò dốt nát đang bị gạt lấy tiền chứ học hành được (#&%(*&^% gì. Lúc nào cũng tỏ vẻ ta đây đại diện cho 1 tầng lớp thanh thiếu niên, 1 thế hệ mới gánh vác trọng trách đất nước. Trở về thực tại thì sao, đi kiếm việc làm, đi kiếm tiền đi, bớt nổ cho đỡ chói tai thiên hạ.

Cái gì cũng biết mà không biết đến nơi đến chốn thì cũng vứt, cái đồ bỏ đi thì chỉ nói cho sướng cái miệng chứ làm ra đồng xu cắc bạc nào. Nhân vô thập toàn, ai làm tốt việc chuyên môn người đó là được rồi.

Like
    105
    Quote Được gửi bởi freshgraduate09 View Post
    phải rồi, toàn diện đến mức cái gì cũng biết toán lý hóa chính trị triết học lịch sử quốc phòng,.... nhưng chả biết cái gì cho ra hồn. Hậu quả là tốt nghiệp xong mà không làm nổi cái chương trình cho ra hồn. Đến lúc xin được việc làm thì người ta còn phải huấn luyện lại. Xét cho cùng đi học cũgn chỉ là học cho có cái nghề để đi làm kiếm tiền. Mục đích cuối cùng là tiền , chứ không phải là cái gì cũng biết.

Nếu 1 người vừa biết sửa xe vừa biết sủa điện, vừa biết sửa ống nước, vừa biết buôn bán, vừa biết.... thì xã hội này thành xã hội tự cung tự cấp, chả ai cần đến công ty / dịch vụ làm gì nữa.

Còn cái lũ nít ranh 89, 90,.. bị nhồi sọ thì cứ tưởng mình cái gì cũng biết, thật ra là bị che mắt, chả biết cái gì, có chăng là người đi nhồi sọ "nổ lên" để an ủi cho cái bọn học trò dốt nát đang bị gạt lấy tiền chứ học hành được (#&%(*&^% gì. Lúc nào cũng tỏ vẻ ta đây đại diện cho 1 tầng lớp thanh thiếu niên, 1 thế hệ mới gánh vác trọng trách đất nước. Trở về thực tại thì sao, đi kiếm việc làm, đi kiếm tiền đi, bớt nổ cho đỡ chói tai thiên hạ.

Cái gì cũng biết mà không biết đến nơi đến chốn thì cũng vứt, cái đồ bỏ đi thì chỉ nói cho sướng cái miệng chứ làm ra đồng xu cắc bạc nào. Nhân vô thập toàn, ai làm tốt việc chuyên môn người đó là được rồi.
    đúng rồi ,toàn diện học Tiếng Anh từ khi còn bé (hoặc từ cấp 3), rồi lên ĐH học tiếp mà ra trường kết quả vẫn là số 0 (ko nghe, ko nói, ko giao tiếp được)
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    2
    Đang chọn trường để liên thông từ APtech mà các bác cứ bàn đâu đâu

Like
    0
    Quote Được gửi bởi freshgraduate09 View Post

Không phải ai cũng như bạn nói đâu.Bạn đã làm được gì sau khi tốt nghiệp?Cách nói chuyện của bạn cho thấy bạn là "con người" như thế nào rùi.Tôi cũng học aptech giống bạn mà thôi .

ps chủ topic : nếu có khả năng thì bạn nên thi và học đại học nữa đi bạn . Còn gia đình khá giả , sau khi học aptech co thể liên thông wa rmit lấy bằng đại học .Lý do để học tiếp mình nghĩ bạn cũng biết rùi .Aptech chỉ dạy bạn làm , nhưng ko dạy bạn cách suy nghĩ và giải quyết vấn đề .Đó là sự khác nhau giữa đại học và học aptech .

Like
    2
    Thì người ta nói đại diện, 10 thằng thì 9 thằng như thế =))
    Giống như nói: Người Việt Nam nghèo, ờ, đúng, nhưng có phải người Việt Nam léo nào cũng nghèo =))

Like
    0
    Không phải ai cũng như bạn nói đâu.Bạn đã làm được gì sau khi tốt nghiệp?Cách nói chuyện của bạn cho thấy bạn là "con người" như thế nào rùi.Tôi cũng học aptech giống bạn mà thôi .
    làm đựơc khối việc hơn cái bọn tốt nghiệp cùng lứa. Nên cho biết thêm: tớ học cả đại học và cả Aptech nên mỗi lời nói đều có cân nhắc, chứ không phải nhắm mắt phán gà vịt như cái bọn "ếch ngồi đáy giếng", học 1 nơi, phán cho những nơi khác

Lý do để học tiếp mình nghĩ bạn cũng biết rùi .Aptech chỉ dạy bạn làm , nhưng ko dạy bạn cách suy nghĩ và giải quyết vấn đề .Đó là sự khác nhau giữa đại học và học aptech
    trên nói khác, dưới nói khác. bạn nói không phải ai tốt nghiệp cũng như vậy, thì bây giờ tôi nói không phải ai học aptech cũng ngu đến mức chỉ biết làm không biết suy nghĩ như bản thân bạn, đừng suy bụng ta ra bụng người. Chương trình Aptech là chương trình đại học đại cương 2 năm đầu ở các nước tiên tiến khác. Chả lẽ nói sinh viên đại cương của "tây" nó ngu đến mức không biết nghĩ, chỉ biết kêu gì làm đó như cái máy. Suy nghĩ như vậy là chủ quan rồi. Khônh thể dựa vào 1 đám học viên đần độn chậm phát triển của việt nam mà đi đánh giá chương trình đào tạo có ISO quốc tế được.

Ví dụ thế này nhé bao nhiêu năm rồi, bộ giáo dục đẻ ra cái này cái nọ, rồi thay đổi, rồi xén bớt tíêt học, chương trình, rồi tăng cái này, giảm tải cái kia, rối như canh hẹ, cái sản phẩm dịch vụ giáo dục đó có so sánh với chương trình đào tạo có ISO của các nước khác được không.

Nói chuyện với đám ngu muội bị nhồi nhét cũng mệt.

Like
    0
    Tôi không dám tự nhân khôn hơn ai , nhưng tôi chỉ biết mình cũng ko được quyền phán xét bất kì ai khác ngu . Thứ 2 tôi học aptech xong , tôi nói nó dạy mình cách làm , ko dạy mình cách suy nghĩ là có cơ sở .bạn hiểu rõ hơn , giáo trình aptech có dạy mình toán logic , thuật toán , phân tích thiết kế hệ thống ko ....? ( tôi ko nói những người vừa học đại học vừa học aptech hoặc những người tự phấn đấu học thêm). Tôi tư vấn cho chủ topic nếu có điều kiện thì học cả 2 , chứ tôi ko hề phê phán hay chê 1 người nào đó dù họ học aptech hay đại học như bạn .

" Chương trình Aptech là chương trình đại học đại cương 2 năm đầu ở các nước tiên tiến khác. Chả lẽ nói sinh viên đại cương của "tây" nó ngu đến mức không biết nghĩ, chỉ biết kêu gì làm đó như cái máy." -> bạn cũng biết là nước ngoài nó xếp chương trình đó vào đại học , tức là ngoài những ji họ dạy như aptech đã dạy, họ còn có những môn khác để đào tạo sinh viên biết cách suy nghĩ , giải quyết và nhiều thứ khac mà aptech không bao giờ dạy.Cho nên tôi mới nói ai đang học aptech nên học tiếp liên thông đại học nước ngoài (rmit ) hoặc học song song 1 trường ĐH việt nam. Nói tới đây bạn tự moi cái ngu của bạn ra nói đấy.

và cuối cùng tôi chỉ nói "con người" bạn ở đây , quá tự cao, kêu ngạo . dù cho bạn học giỏi , làm được cả khối công việc ( bằng chứng tự nhận mình "làm đựơc khối việc hơn cái bọn tốt nghiệp cùng lứa" và đủ rãnh để lên ddth lập 1 topic nói mình mới ra trường thất nghiệp ),cho thấy nhân cách của bạn ra sao rùi đấy .1 người có học đại học , mà lên mạng dùng những từ như thế, tôi ko biết bạn là học ji trong suốt những năm đó.

"Nói chuyện với đám ngu muội bị nhồi nhét cũng mệt. " --> thế trong ddth có bao nhiêu đám ngu muôi bị nhồi nhét ?

Trang 7 / 9 FirstFirst ... 2456789 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết