Trang 5 / 9 FirstFirst ... 2345678 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 88
    Like
    0
    Mới xem trang 3, đoán đoán có phải là đang nói tới môn Triết học?

Huyền thoại võ thuật Lý Tiểu Long đã theo học ngành Triết học để làm tiền đề khi chế ra môn võ: Triệt quyền đạo.

Nếu không có nhu cầu sáng, chế ra cái gì gì đó thì không nên học.

Like
    0

Rất hay !

Quote Được gửi bởi BLN View Post
    Mới xem trang 3, đoán đoán có phải là đang nói tới môn Triết học?

Huyền thoại võ thuật Lý Tiểu Long đã theo học ngành Triết học để làm tiền đề khi chế ra môn võ: Triệt quyền đạo.

Nếu không có nhu cầu sáng, chế ra cái gì gì đó thì không nên học.
    Bạn này nói đúng ,học triết xong có lẽ mình sẽ sáng tạo ra môn võ Triệt sản đạo

Like
    0
    Nếu bạn là một người có trí hướng thì chẳng có gì là sớm hay muốn đối với bạn. Quan trọng mọt điều bạn có cố gắng thực hiện nó hay không mà thôi. Chúc bạn thanh công nhá

Like
    0
    lý tiểu long học triết gì đó ko biết, chứ sang việt nam học triết mác lê nin thì chết ko kịp ngáp rồi, làm gì có jeetkundo

Like
    0

Nói nhỏ nè ! bàn luận một tí

-thấy mấy huynh trao đổi dữ dội quá ,vào tâm sự đôi lời.
    Mình thấy bạn chủ topic này có điều kiện thì nên học Đại học để có nền tảng cơ sở vững chắc cho tương lai...Vì ĐH để tạo nền tảng cho bạn tự học và tìm hiểu sau này .
    -Mình đang học hệ từ xa của khoa học tự nhiên có mấy anh chị đã có bằng Aptech hay NIIT rồi nhưng vẫn theo học để có bằng đại học.Nhưng nói trước bạn muốn học từ xa như tôi thì cũng dc đó nhưng nói thiệt ko dễ nuốt đâu.Toàn mấy môn khó nhai...
    -Mặc dù từ xa nhưng tự nhiên dạy rất bài bản và hay,đi thi thì miễn quay bài nha bạn,gác thi khó ngang chính quy...Đề thi không phải dễ.
    Các bạn nói học ĐH ở VN thì phí thời gian ,tôi nói thiệt một điều chiêm nghiệm ra là .Thật ra ,bất cứ lĩnh vực nào đi chăng nữa thì khi được tuyển vào thì công ty thường đào tạo lại một thời gian ngắn thường 3 hay 6 tháng gì đó ,đó là quy luật bình thường ,ngay cả nước ngoài cũng thế bạn àh.Không chỉ việt nam đâu.
    -Còn vấn đề bằng cấp ,tôi từng trò chuyện một người nước ngoài,và ông ta nói rằng :"bên nên nước ngoài họ vẫn trọng bằng cấp" ,cái này ko phải tôi nói vì tôi chưa ra nước ngoài nhưng ông ta là người nước ngoài vậy mà ông ta vẫn nói như thế đây các bạn ạh.Bạn biết ông là là kỹ sư làm việc bên pháp mấy chục năm ,vậy mà ông ta còn nói như vậy thì các bạn tự hiểu nha.Và một vấn đề đơn giản nhất là nếu như ko trọng bằng cấp thì họ mở các trường đạo tào để cấp chứng chỉ hay văn bằng đại học làm chi vậy bạn nhỉ???Nói cho cùng chúng ta vẫn cần cái gì đó để chứng minh là chúng ta đã học những điều đó rồi,phải ko?

-Còn vấn đề về các môn đại cương quá nhìu như triết học ,kinh tế chính trị,thật ra nước ngoài cũng phải học chứ không phải là ko học đâu.Nhưng học nhẹ nhàng và giảng viên dạy rất hay và lôi cuốn không cứng nhắc và buồn tẻ như VN. Và hầu như các môn này là các môn tự chọn lựa ,không ép buộc nhưng trong 6 tháng hoặc một năm phải hoàn thành các chứng chỉ đó.Nếu ko phải học lại.

-Tôi thấy hình như ai cũng có thành kiến và chán ghét ĐH việt nam .Đại loại như kiểu ,học xong ra phải đào tạo lại,học xong ra chưa làm dc việc.
    -Tôi nói thiệt thật ra đại học việt nam dạy nhìu thứ lang mang quá chứ đại học nước ngoài thì ko có lang mang nhìu như vậy.Và có tính thực dụng cao hơn.Thật ra đại học việt nam vẫn có thể dạy bạn ra trường làm dc việc liền đó nhưng tôi dám cá là bạn học không nổi .Vì như thế chương trình rất nặng và dày đặc.(Vì thế nhà nước ta có chủ trương chia 1 phần gánh nặng đào tạo cho doanh nghiệp hehhe)
    .Đôi lời góp ý có gì ko đúng trong văn từ mong bỏ qua

Like
    2
    Học Đh phí thời gian thật. Học ĐH khối kỹ thuật ở nước ngoái rất nhiều trường chỉ dạy có 3 năm thôi, nó bỏ sạch 2 năm mấy môn đại cương mà ĐHVn dạy.

Like
    0
    Học Đh phí thời gian thật. Học ĐH khối kỹ thuật ở nước ngoái rất nhiều trường chỉ dạy có 3 năm thôi, nó bỏ sạch 2 năm mấy môn đại cương mà ĐHVn dạy.
    ước gì , ......

Like
    0
    Mình nghĩ bạn đó sinh 88 thì nên đi học Đại Học lại đi để có bằng cấp.
    Thật sự mình là người như bạn vậy đó, mình cug~ 88, luc truoc mình đậu Tự Nhiên, vừa học o do vừa học Aptech, nhưng vì chán nản cách dạy trog DH nên mình nghĩ và theo hoc Aptech.
    Sau này minh mới bit là với = APtech thì đi làm ok, nhưng bạn chi~ làm kĩ sư thôi, rất khó de~ lên chức cao và làm sếp, cho nên bạn nên chon 1 truong kte như mình de~ hoc. Rất phù hợp và do tụi mình da~ có bằng Aptech nên bạn đừng lo tuoi~ tac, do minh và bạn lúc đó da~ du~ khả năng làm việc ngang với mọi người tốt nghiệp Đại Học rồi (và mình dám khẵng định là nếu bạn học Aptech ok thì bạn hơn cả đám DH).
    Cuối cùng tóm lại đối với mình, mình dã chọn học 1 truog DH thêm sau khi tot nghiep Aptech và vừa làm vừa học.
    Chúc bạn thành công!!

Like
    2
    Cuối cùng tóm lại đối với mình, mình dã chọn học 1 truog DH thêm sau khi tot nghiep Aptech và vừa làm vừa học.
    Mình thì đi theo con đường học Aptech rồi leo lên học Cao Học.
    Học ĐHVN sau 2 năm thì không đi làm được, trong khi học xog Aptech có thể đi làm, song song học ĐH 1 năm, và tiếp là 1,5 cao học. Vị chi là 4,5 năm để có bằng Cao học.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi U.F.O View Post
    Mình thì đi theo con đường học Aptech rồi leo lên học Cao Học.
    Học ĐHVN sau 2 năm thì không đi làm được, trong khi học xog Aptech có thể đi làm, song song học ĐH 1 năm, và tiếp là 1,5 cao học. Vị chi là 4,5 năm để có bằng Cao học.
    Ủa học xong Aptech xong là được đăng ký học lên Cao Học liền hả???
    Àh xin lỗi không đọc ở dưới hóa ra tốt nghiệp Aptech xong phải học thêm 1 năm ĐH rồi mới lên Cao Học . Mà cho hỏi ĐH ở đây là ĐH trong nước hay nước ngoài (mắc công mấy em nhà nghèo không có tiền học ĐH nước ngoài hiểu lầm tội mấy em chít )

Trang 5 / 9 FirstFirst ... 2345678 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết