Trang 3 / 9 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 88
    Like
    0
    tùy vào trình độ và khả năng kinh tế

Like
    0
    FPT APTECH liên thông được ĐH hả? Phải ĐH RMIT ko?

Like
    0
    FPT Aptech lien thông được nhiều trường lắm, lên hỏi tư vấn nhé bạn.

Like
    0
    Bác nào muốn thảo luận nghiêm túc về học hành thì qua topic này bàn với tôi: http://ddth.com/showthread.php?t=248316.

Quote Được gửi bởi khamphatg View Post
    Mình đang học ở BK, xin thưa là học ĐH khác hoàn toàn với Aptech, nếu ko muốn nói là khác nhau trời vực đấy. Chỉ toàn lí thuyết nền tảng chứ ko có tí công nghệ mới nào đâu, nhưng khó chịu nhất là rất nhiều môn chẳng có tí liên quan jì tới CNTT cả. Cho nên nếu thấy muốn học ĐH thì nhớ tránh BK.. Giờ mới thấm thiá câu:
    Ba năm đại học mấy lần thi
    Thi đi thi lại còn gì là xuân.
    Thật tiếc cho bác là người của BK. Và nếu nói như vậy, tôi không tin bác là người thi đậu vào BK. Không riêng gì BK HCM, BK HN, các trường đại học lớn có đào tạo CNTT đều tuyển những SV giỏi về khoa học tự nhiên. Bởi vì, nếu không giỏi KHTN, rất khó lòng theo CNTT. Và tôi cũng chắc chắn các chương trình đào tạo đều rất nặng nề về lý thuyết lẫn thực hành.

Quote Được gửi bởi hocdesign86 View Post
    Neu ban thi duoc DH thi tot qua'.Vua co bang aptech vua co bang dai hoc thi con gi bang.Hoc o aptech la de lay kien thuc.con hoc dai hoc la de lay cai bang.co kien thuc ma ko co bang DH thi cung hoi tiec ma co Bang DH ma kien thuc trong rong thi phi' qua'.Hi!
    Bác này tốt nghiệp cả 2 chứ? Học 1 trong 2 là đủ tốn tiền, tốn thời gian rồi. Nhận xét của bác có vẻ chê đại học quá. Bác cho vài dẫn chứng cụ thể việc "lấy kiến thức" & "lấy bằng" đi.

Quote Được gửi bởi caonghean View Post
    Chắc trước đây ông cha bạn là Ngụy Quyền Sài Gòn nên mới nói vậy. Đó là những thứ nền tảng để tạo nên tưởng và nhân cách của 1 con người sống cho lí tưởng cách mạng. Nên xem lại bản thân bạn a
    Đừng khích bác như thế chứ
    Được sửa bởi _River_ lúc 21:40 ngày 06-02-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    2
    Quote Được gửi bởi caonghean View Post
    Chắc trước đây ông cha bạn là Ngụy Quyền Sài Gòn nên mới nói vậy. Đó là những thứ nền tảng để tạo nên tưởng và nhân cách của 1 con người sống cho lí tưởng cách mạng. Nên xem lại bản thân bạn a
    đâu cần cha là Ngụy Quyền Sài Gòn mới dc nói đều này, ông nội ông ngoại tui (xưng tui cho phải phép nếu ko thì xưng tao rồi) là nông dân, ba tui là nông dân chả phải Nguỵ quân nguỵ quyền, nhưng tui cũng chả thích học mấy môn này làm gì cả, phải nói là ghét cay ghét đắng.Đôi lời tui (xin nhắc lại lần nữa xưng tui cho phải phép nếu ko thì xưng tao rồi)cũng mún nói với bạn rằng:
    -thứ I: trong diễn đàn này người ta có quyền tự do ngôn luận, miễn ko ai xúc phạm người khác là dc rồi, vậy thì sao bạn lại ko cho người ta phát ngôn.
    -thứ II: ở đây tui ko muốn nhắc lại quá khứ, nhưng nghe bạn nói nên ức chế:theo bạn thì Nguỵ quyền là sao??? chiến tranh ko phải là trò đùa, thắng làm vua, thua làm giặc,ko biết rõ thì đừng có bày đặt lên tiếng, bạn nói như vậy là đã xúc phạm tới cha ông của nhiều người rồi đó. chiến tranh, ra chiến trường, mày ko bắn tao thì tao cũng bắn mày, nên đừng có nói chuyện bên này tốt hay bên kia tốt, chả thằng nào tốt cả, vì vậy cũng đừng lôi cả ông cha người ta ra mà xúc phạm, tao cũng chả biết mày sống vào thời nào mà mày láo thế.

Like
    9
    Em cũng đang học FPT-aptech đây. nói chúng là các trường ĐH đào tạo CNTT ở VN, hầu như toàn đi sâu vào giảng dạy về nền tảng lí thuyết và tìm hiểu nguồn gốc sâu hơn là đi vào thực tiễn, nên hầu như các sinh viên khoa CNTT học ở các trường ĐH Việt Nam sau khi học xong đi làm tại các công ty, hầu như toàn phải đi đào tạo 1 thời gian ngắn mới có thể làm việc được.
    EM thấy học ở FPT-aptech, môi trường học khá tốt.
    Nếu bác thi được ĐH thì đi học cũng được, ko thì cố học tốt rồi liên thông. học phí cao thì phải chịu thôi, giờ đâu còn là thời bao cấp, chính mình chi trả cho việc học của mình chứ nhà nước làm sao mà hỗ trợ được.
    CHúc bác thành công!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi jcungchoj View Post
    Em cũng đang học FPT-aptech đây. nói chúng là các trường ĐH đào tạo CNTT ở VN, hầu như toàn đi sâu vào giảng dạy về nền tảng lí thuyết và tìm hiểu nguồn gốc sâu hơn là đi vào thực tiễn, nên hầu như các sinh viên khoa CNTT học ở các trường ĐH Việt Nam sau khi học xong đi làm tại các công ty, hầu như toàn phải đi đào tạo 1 thời gian ngắn mới có thể làm việc được.
    EM thấy học ở FPT-aptech, môi trường học khá tốt.
    Nếu bác thi được ĐH thì đi học cũng được, ko thì cố học tốt rồi liên thông. học phí cao thì phải chịu thôi, giờ đâu còn là thời bao cấp, chính mình chi trả cho việc học của mình chứ nhà nước làm sao mà hỗ trợ được.
    CHúc bác thành công!
    Bác có con số thống kê nói về điều đó không? Share cho anh em biết với!

Like
    22
    Ráng đợi 1 thời gian sau khi xin bộ giáo dục công nhận chương trình của Aptech là Cao Đẳng thì sẽ liên thông được với đại học FPT thôi ^^. Gặp mấy người tư vấn hỏi thử xem
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    tôi nghĩ nếu như bạn cảm thấy học được nữa thì học . cái đó còn phụ thuộc nhiều yếu tố và cả bản thân bạn nữa . Nên suy nghĩ thật kỹ trước khi bạn đưa ra quyết định nhé

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tin_truc22 View Post
    Ráng đợi 1 thời gian sau khi xin bộ giáo dục công nhận chương trình của Aptech là Cao Đẳng thì sẽ liên thông được với đại học FPT thôi ^^. Gặp mấy người tư vấn hỏi thử xem
    Trình nói kháy của bác quả thật....
    Bái phục sư phụ ^^

Trang 3 / 9 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết