Trang 3 / 14 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 140
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi AEODesign
    Tui cũng là dân design đây, tui rất đồng tình với ý kiến của bạn.
    Thật sự mà nói thì đối với software thì Illustrator có xu hướng được sử dụng đa số ở công ty nước ngoài.
    Nhưng đừng bao giờ chê bai bất cứ 1 software nào cả.

Còn bạn đã từng trải qua mấy công ty nuớc ngoài nào rồi????????? Còn tui thì.....
    (SilkRoad System VN - Etown)
    (141-Habour View Tower)
    (Lower-Habour View Tower) , bạn cảm thấy như thế nào về những cty này?????????

Xin lổi bạn nha: Indesign thi tốt đó nhưng chẳng có ma nào sài nó cho publishing cả.
    Tui có làm về sách ARTBOOK nè, sài toàn là QuarkXpress không àh.

Không biết thì đừng nói vớ vẩn, bị bà con trênđây cười nhạo đấy.

Duong
    Đúng như bạn đã nói . Trước đây tui học design ở trường thì chú trọng phần Corel nhiều hơn, nhưng đi làm thì lại khác, hòan toàn sử dụng Illus . Nếu đem xuất film in ấn băng Corel là coi chừng chết vì màu sắc or file bị lỗi .
    Chổ tui làm chuyên về quảng cáo . Mấy người khách hàng ko biết nhờ thằng nào làm mà tụi nó làm chó chết lắm . Nó bê nguyên file hình RGB vào rồi để đó đưa mình, mình mở lên kiểm tra lại thì thấy RGB ko . Nếu bất cẩn mà đem đi xuất film là bỏ bú luôn . Mà chuyển qua CMYK thì màu đổi chút ít khách hàng cự nự . Tuy nhiên Corel có cái hay riêng của nó như làm chữ khối, hình khối, blend image full path đẹp hơn Illus rồi mấy cái đèn nửa chứ. Kết hợp chuyển đổi qua lại là tuyệt nhất .

Like
    0
    Học corel chẳng có gì là sai lầm. Mình chưa phàn nàn về sự sai lệch màu của nó cả. Nếu như bạn để hình ở chế độ màu RGB(24bit) mà đem xuất sang chế độ màu CMYK(32bit) thì chết là phải.

Like
    0

Corel Draw 11

minh dang lam viec voi Corel 10 thay cung vui do chu.
    Nhung bay gio lai muon hoc them ve Corel 11 . co ai biet chi dum xem minh nen tim tai lieu o dau( sach hay dia. . .). lam on cho minh biet som chut nha. cam on nhieu

Like
    0
    Nếu bạn so sánh cỏel với các soft khác thì bạn sẽ thấy ứng dụng sâu rộng của nó trong việc thiết kế... Ngay ở nước ngoài họ cũng ko chấp nhất việc bạn sử dụng CT nào để thiế kế ra, cái quan trọng nhất là ý tưởng và hiệu quả trong công việc ... Có thể bạn chỉ biết sơ qua Corel rồi => đánh giá bừa bãi như vậy không hay cho lắm

Like
    0
    iem tuy biết ít nhưng thấy cứ dùng cả hai cũng đc chứ sao . Tận dụng hết các ưu điểm của cả hai .Thế là xong .
    __________________________________________________ __________
    download tại http://ozecollection.com

Like
    34
    Tớ chưa biết thế nào nhưng tớ vẽ một cái nhãn vở cho cháu tớ (học cấp 1) trên nền tảng tớ không biết tí xíu gì về đồ hoạ, chưa xài qua phần mềm đồ hoạ nào ngoài MS Paint thì tớ thấy vẽ nhãn vở trong CorelDRAW thật dễ dàng, nhanh chóng, còn mò vào Illustrator nội làm quen không thì tớ thấy cũng hơi bị mất thời gian rồi.

Nói chung là không thể so sánh CorelDRAW với Illustrator không thôi được. Nếu so găng tay đôi 2 thằng này thì chưa biết mèo nào cắn mỉu nào. Nhiều người ca ngợi Illustrator bởi họ so sánh với Corel trong tương quan gia đình Adobe, do họ dùng nhiều sản phẩm của Adobe và thường hay im/export qua lại, còn xài Corel thì gần như chỉ biết CorelDRAW hoặc thêm tí nữa là Corel Knockout gì ấy (chuốt tóc mây tuyệt vời).

Cuối cùng, rất nhiều máy tính vẫn dùng Corel, mua bản quyền cũng rẻ hơn Illustrator trên trời. Xài lậu miễn bàn.

Vui tí, cần gì công cụ gì, ăn thua là đôi tay và khối óc người mới quan trọng, bức ảnh sau đây vẽ bằng MS Paint, các cao thủ Photoshop lẫn Illustrator vào mà thi thố nhé:

Xem file ảnh gốc tại: http://diamonster.deviantart.com/art...draw-17908194#
    "bất khả tri"

Like
    0
    Không có việc học nào là sai lầm cả, sự sai lầm thường do con người tạo ra. Mỗi môn học đều có cái hay riêng, hãy tìm hiểu kỹ ko nên có những kết luận như vậy dễ khiến mọi người lầm tưởng.
    Các bạn nào yêu thích Corel Draw hãy học và tìm hiểu kỹ sẽ rất hay. Hãy tự tin

Like
    0
    Ở nước ngoài coi trọng vấn đề bản quyền, chính vì vậy khi sử dụng 2 phần mềm có cùng chức năng họ sẽ cân nhắc chọn 1 trong 2 để đỡ tốn chi phí mua bản quyền (rất mắc). Nếu là mình nếu ở trường hợp của họ cũng sẽ chọn Illustrator vì nó chuẩn hơn cho in ấn.

Nếu xét tình hình ở nước ta xài phần mềm thoải mái ko tốn 1 chi phí nào thì dĩ nhiên người thiết kế sẽ dùng cả 2 phần mềm Corel và Illus cùng lúc, vì mỗi phần mềm có 1 ưu điểm riêng.

Like
    0
    Vậy mình phải học corell thôi. Đang coi Autocard nên lươt wa diễn đàn xem anh em hay sài cái gì để còn dùng cho công việc sau nay. thanhks

Like
    0
    vừa mới copy dược cái trương trình này về thì lại nghe bạn nói học nó la sai lầm
    ặc !thật tàn nhẫn
    giá như tôi đọc cái bài viết này sớm hơn có phải đỡ không

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

bây giờ dân nghiệp dư như tôi chắc chỉ sử dụng photoshop là hay nhất
    Được sửa bởi vocuvoba1188 lúc 11:28 ngày 16-05-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Trang 3 / 14 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết