Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Cần chú ý ! Mình có thắc mắc về Fire Wall

Em cần hỏi về vấn đề về mạng của trường em... Trường em đang học tên là Harow International School( có ai biết không nhỉ??).Mỗi học sinh ở trong trường sẽ có một tài khoản để đăng nhập khi dùng máy tính. Trường em mua hẳn cái internet expoler nên mỗi lần vào internet lại hiện lên cái chữ ở trên cùng là: Microsoft Expoler provided by Harrow, Bangkok. Vấn đề là vì em ở trường buồn quá, thỉnh thoảng muốn chơi game online như Maple Story thì lại không được vì hình như là trường cài Fire Wall hay sao ấy. Vì vậy nên em thử lên mạng để download cái vượt Fire Wall( Proxy gì gì ấy) về. Nhưng down về được, em bật lên thì nó bảo chỉ có nick admin mới chạy được cái đấy thôi. Giờ em nản quá... Vì em ở trong trường mà, có được ra ngoài đâu... Muốn chơi game online cũng không được... Chẳng biết là ở diễn đàn tin học này có ai giải được vấn đề này hộ em không... Admin ơi...
    Quote Quote

Like
    2
    Tại sao không thử FireFox nhỉ?

Like
    0
    Thử Firefox là như thế nào hả bạn?? Mình đang hỏi là chơi game online mà. Bạn có thể trả lời kĩ hơn được không?

Like
    0
    Firefox là trình duyệt mà google em nó một phát.

Like
    0
    Mình chưa nghe nói là IE dc đem bán bao giờ. Còn cái Title của IE thì chỉnh cũng đâu phải là khó đâu bạn. Máy trong trường chỉ cho phép bạn chạy với quyền user thì đâu làm gì được, chẳng cài được chương trình gì. Còn việc bạn lên NET được mà chơi game online không được thì do bị block rồi, dùng proxy không giải quyết được đâu

Like
    0
    Thế nếu mà bị block thì có cách nào phá khóa không hả bạn? Hay là làm cách nào để tìm được nick admin cũng được...

Like
    0
    Nếu admin trên máy (local) thì dùng đĩa Hiren Boot để bẻ pass, nếu admin domain thì nên chịu đi bạn.

Like
    0
    Cảm ơn bạn nhiều nha. Mình cũng đã dò trên Gôgle rồi, và hình như là cái này phải mua đĩa về đúng không? Con cách sử dụng khó không bạn??

Like
    0
    mua đĩa gì bạn ? vào trang chủ http://www.mozilla.com/en-US/ mà down về.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi silkroadpro View Post
    mua đĩa gì bạn ? vào trang chủ http://www.mozilla.com/en-US/ mà down về.
    Hiren Boot mà đưa địa chỉ tải Firefox làm gì? Bạn có thể tải CD về theo link dưới, không cần mua.
    http://www.9down.com/Hiren-s-BootCD-9-7-54477/
    Boot bằng CD này, nó sẽ hiện menu lựa chọn, bạn chọn phần Password và làm theo hướng dẫn là OK

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết