Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 48
    Like
    0
    Sáng nay vào dd thấy ngay topic này...
    Thiết nghĩ thaychua bán laptop cũng lãng mạn gớm,làm em đây cũng khó tin...
    Nhưng dù sao vẫn cám ơn anh vì đã cho em một phút giây tĩnh lặng lại mình...suy ngẫm về cuộc đời...Và từ nay quyết tâm trở thành một Spamer...
    Spam.............

Like
    529
    Thêm 1 người vào danh sách để

Chém!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dly View Post
    Thầy Chùa: Cho anh xin chú mấy chữ này. Bác Bùi Giáng (không dám gọi là Thầy vì chưa từng được ngồi trong giảng đường nơi bác dậy)Bác chưa từng và không bao giờ là kẻ ăn xin. Có chăng với bô dạng tiều tuy, rách rưới bác lang thang nơi lề đường, góc phố khiến mọi người gán cho bác tiếng trên. anh đã từng có vinh đự được ngồi hầu rươu nghe thơ với bác cùng Nguyễn Tôn Nhan, Châu đăng Khoa và Vũ Ngọc Giao bên đường Mã Lộ (Tân Định) nên hiểu khoảng Điên nơi bác ít nhiều vì vậy chợt đau lòng khi nghe có người ăn mày mang tên Bùi Giáng

Xác nhận với bác Dly là nhà thơ Bùi Giáng có đi ăn mày nhưng ko phải vì miếng ăn (chính xác là vì cái gì thì chả ai hiểu được, theo em chắc có lẽ đễ lấy cảm hứng làm thơ Điên). Bố em từng chở bác Giáng đi chơi cả ngày có kể, cái đầu của bác Giáng có vấn đề. Suốt một ngày đi chơi(cafe, ăn trưa, nhậu) bố em toàn nghe bác ấy chửi...bác ấy chửi đời nói chung, chửi người nói riêng và chửi luôn cả trời đất . Nói chung là chửi suốt, vừa chửi vừa cho thơ vào cuốn tập 100 trang để bố em làm kỷ niệm. Mỗi bài thơ ko cần biết ít nhiều gì đều nằm gọn trong một mặt giấy, đến chiều tối bác Giáng phán cho bố em 1 câu "Xong!, hết giấy rồi, tao cũng hết thơ rồi, mày chở tao về" . Bố em quí cuốn tập 100 trang đó lắm. Sau này có một lần nhậu với mấy ông bạn (lúc này nhà thơ Bùi Giáng đã mất), bố em đem tập thơ ra khoe trong trạng thái ngà ngà say thì có bác nào đó xin mượn để đem về photcopy. Thế là tập thơ mất luôn từ đó, bố em ngà ngà say nên chả nhớ ai mượn và vì đám bạn nhậu đó cũng toàn là bạn thân nên ko thể làm lớn chuyện nên bố em chỉ biết ngậm ngùi tiếc và rất buồn.

Like
    529
    Bố bạn đã từng chở bac Bùi Giáng lang thang và nhậu với bác cùng bằng hữu mà còn có nhận định thế thì cũng .... buồn. Tôi gần kề bác cũng nhiều trong khoảng thời gian 1977-1978 sau này vì gánh nặng áo cơm, đàn sáo đem tặng, túi thơ, bầu rươu mang chôn nên đành bặt giao cùng bằng hữu nhưng chưa nên bao giờ nghe tin Bùi Giáng ăn mày. Những kẻ thiết thân cùng bác Bùi Giáng cũng nào có đâu nhận xét trên (B-C-V, V-N-G, Ng-T-N) Buồn!

Like
    0
    Bố em nói đầu bác Giáng có vấn đề nhưng không có ý coi thường. Vì thực tế nó vậy, bác Dly có thấy ai bình thường mà suốt ngày chửi bới ko ? Người ta nói có tật có tài...em thì nghĩ có lẽ do bác Giáng nhậu nhiều quá nên đầu óc ít khi tỉnh táo là chuyện bình thường. Có lẽ bác Dly hiểu nhầm suy nghĩ của em qua cách em nói chuyện. Đời em chưa bao giờ coi thường kẻ điên, người khùng hay dân đĩ điếm bao giờ vì em nghĩ đã là con người chả ai muốn mình như vậy. Mong bác hiểu em hơn

Like
    0
    Pác dê có thêm một người để chém
    còn đại gia đình xi pam mơ lại đón thêm một anh tài xì pam nữa
    hoan nghênh hoan nghênh

mà sao pác không vào thớt kỹ thuật bỏ bớt mấy bài quảng cáo đi
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    828
    Thầy Chùa: Cho anh xin chú mấy chữ này. Bác Bùi Giáng (không dám gọi là Thầy vì chưa từng được ngồi trong giảng đường nơi bác dậy)Bác chưa từng và không bao giờ là kẻ ăn xin. Có chăng với bô dạng tiều tuy, rách rưới bác lang thang nơi lề đường, góc phố khiến mọi người gán cho bác tiếng trên. anh đã từng có vinh đự được ngồi hầu rươu nghe thơ với bác cùng Nguyễn Tôn Nhan, Châu đăng Khoa và Vũ Ngọc Giao bên đường Mã Lộ (Tân Định) nên hiểu khoảng Điên nơi bác ít nhiều vì vậy chợt đau lòng khi nghe có người ăn mày mang tên Bùi Giáng
    Em xin lỗi. Vì hóng hớt nghe thế về Bùi Giáng. Tuy nhiên, trong thâm tâm chưa bao giờ em coi bác ấy là một kẻ ăn xin. Có chăng ,Bác cũng chỉ ăn mày thế thái. Nhưng em "Cảm" được một kẻ sỉ bất đắc chí và ngạo đời của con người thi sĩ ấy.
    Để sau chuyện này. Lại nghiệm ra rằng, những gì "tai chưa nghe, mắt chưa thấy" thì khó , khó lắm để định hình một lối suy nghĩ và cảm nhận.
    Có nhiều điều tưởng chừng như hiển nhiên. Nhưng khi ta đụng vào cái gần như tận cùng lại thấy mình hớ, Hớ một cách vô duyên !
    Đi vào Thơ Xanh, em cũng chỉ là một kẻ "cưỡi ngựa xem hoa". Thật nghèo nàn về kiến thức và nhận thức khi đối diện với quá khứ. Sự Thật??? Sự thật là chi ? và ở đâu?

Có thể đối với bác Dê, Bùi Giáng không phải là kẻ ăn mày. Nhưng...
    Cũng như ta trong mắt mọi người. em chỉ là một dân buôn Laptop. biết đâu kẻ khác lại coi em như là một người nghe thơ

Cám ơn chi anh ơi. Hắn nhập đề dạng "lung khởi" chẳng qua là để tán con bé Tiểu Dần đó

Mịa! Trai bắc kỳ điếm lắm
    cái này thì em phải trách anh. Anh em với nhau, chuyện nội bộ. Cớ sao lại ... vạch tóc cho người xem lông cơ chứ
    hmmmhmmmhmmmhmhmhmhhmhmhmhm

Đề nghị ra 81 làm kiểm điểm trước L ngay !!!!
    Được sửa bởi thaychuastudio lúc 11:24 ngày 19-01-2009 Reason: Bổ sung bài viết
    www.xdata.vn

Dịch Vụ Lưu Trữ Máy Chủ Tốt Nhất Tôi Đã Chọn

Like
    289
    Mịa, Bùi Giáng có điên thì cũng chả sao. Đời này có nhiều thằng nghỉ mình tỉnh táo, khôn ngoan, thành đạt nhưng sống ko ra kiếp người. Người điên ít ra họ ko vì danh lợi mà chà đạp người khác, ko đi lừa lọc ai cả, ít ra đầu họ được trong sạch. Còn Bùi Giáng "điên" vì thấy sự đời nhiễu nhương, cái "điên" của 1 kẻ mà con tim còn biết lên tiếng nhưng bất lực. Mẹ, khinh đa số những thằng ăn trắng mặt trơn tự coi mình là hơn thiên hạ.

Sự đời nhiễu nhương ngẫm qua cũng vì ít đọc sách mà ra cả .

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Ra 81 xưa rồi lão Thầy Chùa, giờ là ra 14 gặp các cháu Ngoại dễ thương .
    Được sửa bởi Dennis Bergkamp lúc 12:03 ngày 19-01-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    529
    @huyhuy: Kẻ sĩ có mấy người không thất chí, buồn thế thái nhân tình và chửi tuốt, chửi suốt cả ngày

Có điều khác nhau, có kẻ mượn rượu mà chửi, có người chửi bằng thơ ca, tên khác qua tranh biếm họa. lại có cách chửi "nuốt" vào lòng.

Bùi Giáng "điên" anh không cãi, Bùi Giáng "kẻ chợ" anh chẳng màng nhưng một Bùi Giáng "ăn xin" thì khó lòng chấp nhận.

Với anh muôn đời Bùi Giáng là kẻ "Ban" và "Cho"

Like
    828
    Quote Được gửi bởi Tắt xẹc vơ View Post
    Đọc lại những bài thơ mà Thầy Chùa đã 'thổi hồn thơ' vào và post lên.
    Tổng hợp lại, phủi bớt bụi đi và gửi đến nhà xuất bản để xb một tập thơ nhỏ, chắc có tiền nhuận bút tiêu Tết?
    Nhiều thứ không phải để bán .
    (Mà cũng không dám bán , vì có lẽ không người cần mua)
    www.xdata.vn

Dịch Vụ Lưu Trữ Máy Chủ Tốt Nhất Tôi Đã Chọn

Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết