Trang 6 / 8 FirstFirst ... 345678 LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 73
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi Cotez
    Nếu xài dấu cách trắng (bằng phím Space Bar) thì bài viết khi hiển thị sẽ tự động cắt hết khoảng trắng ở đầu dòng đi. Cái này bạn phải dùng 1 tí "tiểu xảo" để có được khoảng trắng ở phía trước mỗi hàng. Thay vì xài phím Space Bar thì bạn nhấn giữ phím Alt, trong khi giữ phím Alt bạn gõ vào số 255 và nhả phím Alt ra, nó sẽ hiện thị một khoảng trắng trông như phím Space Bar nhưng lúc hiển thị ra trong bài post sẽ không bị thụt ra đầu hàng nữa.

Lấy ví dụ của bạn nha (xài Alt + 255):
    while
       begin
          lệnh
     end

Thấy không, nó có khoảng trắng phía trước đó
    Sao mình gõ Alt + 255 rồi mà vẫn không đuợc vậy, nó lại hiện ra một dấu gạch ngang
    Ví dụ:
    _____begin

Like
    0
    xin chào.Mình là thành viên mới của diễn đàn đây.Mình rất cám ơn đã chỉ cho mình các thủ thuật cơ bản trong diên đản nhé.Mình sẽ là thành viên tích cực của diễn đàn đấy

Like
    0
    Cám ơn Gosht1982 rất nhiều .bài này của bạn làm mình biết thêm một số điều ...chưa biết.

Like
    0
    không đươc rồi ,( hay đấy tôi viết được rồi. cảm ơ nhe!

Like
    0

Tệ thật !

ok
    mấy cái này hay đấy tui mớ vào mà rất cám ơn nhé tui sẽ tìn hiểu thêm .(
    à các đại ca ơi cho em hỏi la làm the nào để có được biểu tượng như hình 1 siêu sao nào đó bên cạnh bài viết của mình.
    ví dụ :như hình con ong hay hình người của các đại ca đó.
    cam ơn trước nhe
    Được sửa bởi han_doi_so_1 lúc 05:06 ngày 21-07-2004

Like
    0

vuuuuii

trời ơi hay quá vậy thế mà hôm nay mình mới tham gia tiếc quá, nhưng khôgn sao nhỉ,phải không các bạn

Like
    0
    Tôi không biết có giúp gì được cho các bạn không nhưng đây là cách tôi vẫn dùng để post hình lên diễn đàn: khi tôi gặp một hình ưng ý, nếu như hình đó nằm ở một trang riêng biệt thì không nói làm gì, chỉ việc copy cái link ở ô address rồi thêm [img] và [/img] ở đầu và cuối cái link đó, nếu hình đó là hình minh họa cho một trang đầy text của người ta mà các bạn muốn lấy chỉ riêng cái hình đó thôi thì có thể làm như sau: click chuột phải vào hình đó -> chọn Properties -> nó sẽ hiện ra một bảng liệt kê, bạn chú ý đến dòng Address (URL) http ... , bạn copy cái link đó (chính là link của hình bạn thích), xong chỉ việc paste cái link đó vào diễn đàn (nhớ thêm [img] và [/img]), xong! 0kie?

Like
    0
    Chao cac ban toi la thanh vien moi .rat vui vi tham gia cung cac ban
    Toi dang gap 1 van de mong cac ban giup dum
    Toi muon vao 1 PC ma ho dat password CMOS va password khoi dong thi am the nao de vuot qua vao may PC do
    Neu vao duoc ma do la winxp hay win2000 thi lam the nao de vao duoc de lay cac file can lay
    Rat mong cac ban giup do. Se co hau ta .... hehehe

Like
    0
    đây là topic thủ thuật viết bài mà u lập cái topic trong căn bản mà hỏi đê

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Ghóst982
    *Dùng cách viết bài nâng cao (Go Advanced) : trong cửa sổ viết bài nâng cao thì tôi gõ “Các chương trình thay đổi giao diện Windows” sau đó dùng chuột bôi đen dòng này rồi click vào nút Insert Hyperlink (trỏ chuột vào các biểu tượng để xem), ở thông báo đầu tiên sẽ là Tên của siêu liên kết tôi ấn Ok luôn, ở thông báo thứ hai là địa chỉ của siêu liên kết tôi chỉ việc copy địa chỉ (link) của bài viết và paste vào là được.
    CÀm ơn Ghóst982 nhiều !

Trang 6 / 8 FirstFirst ... 345678 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết