Trang 4 / 8 FirstFirst 1234567 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 73
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi Nguyen_van_khanh
    anh ghost ơi rõ ràng là em upload rồi nhưng nó không hiển thị ra cái file ấy, vào upload lại thì nó ko cho, chỉ hiện ra cái bảng trống rỗng, anh thữ dô cái link ở chữ ký của em đi, nhanh lên nhé anh, hay anh chỉ cho em web nào anh thấy xài tốt nhất đi. Cái link anh làm ví dụ trong bài viết em ko biết đăng kí ở đâu, ko thấy chữ sign up nào cả
    Hì đúng là cái brinkster hơi bị khó đăng kí thiệt, dạo này nó cũng chảnh lắm quảng cáo quá trời lun.
    Tui xem cái link của bạn rùi nhưng tôi đâu có quyền hạn gì đâu (ko ID ko pass) thì chẳng thể làm gì được.
    Free host thì bạn cứ từ từ tìm rồi sẽ chọn ra cái xịn thôi, còn chỗ để upload hình thì tôi xin giới thiệu
    _http://photobucket.com sau khi đăng kí thì bạn có 1 album ảnh trên mạng, bạn có thể upload các hình có dạng *.jpg,*.gif,*.bmp,*.png với hạn chế là 250K 1 file ảnh. Công việc upload hình rất đơn giản : sau khi login bạn ấn browse rồi đưa đường dẫn tới cái hình trên máy và Upload, sau khi upload thì có link của hình đó liền. Web này còn hỗ trợ bạn tạo album rồi share cho mọi người ....
    Về free-host thì đến tui cũng đành chịu chơi với cái brinkster củ chuối thế nên chắc khó giúp cho bạn rồi.
    Goodluck
    Quote Được gửi bởi Bete
    .......................
    Cái này là do 4rum đã mặc định chúng ta ko thể làm gì hơn được đâu.
    Bạn có thể thử với cách căn lề phải,trái,chính giữa hoặc dùng CODE cho đoạn lập trình của mình. [****] vào trước và [/****] vào sau với ****=CODE
    Được sửa bởi Ghost1982 lúc 19:06 ngày 27-04-2004

nguyen_van_khanh Guest
    em bó tay không thể nào longin được, nó cứ hỏi 3 cái linh tinh trả hiểu gì cả, rồi còn đòi cả pass card nữa chứ

Like
    0
    Một host free ngon,các bạn có thể dùng làm nới chứa đồ nè :
    www.speedsurf.com
    host 2g band 150MB cho upload đến 2MB
    Chẳng support thứ gì hết,chỉ dùng để chứa hình ảnh,files thôi .
    Mình vừa đăng ký 2 cái,đăng ký lẹ kẻo hết phần đó !

Like
    0
    To Nguyen_van_Khanh : cái _http://photobucket.com đăng ký rất dễ mà bạn. Sau khi vào Web đó bạn chỉ cần ấn Sign Up free rồi điền User name, PassWord và email là xong. Web đó sẽ gửi cho bạn một email và bạn click hoạt link đi kèm trong email đó là ngon lành.
    To Sawyer : anh ko thấy chỗ đăng kí ở đâu hết ~_~.

Like
    0
    uả anh ghost ơi sao khi viết bài em không thể chèn mấy cái hình đầu người vàng vàng vào được

Like
    0
    Ngiêm cấm thành viên Ghost post bài ở 2 box Phầm Mềm và Tin học Căn Bản, vì bài viết cuả Ghost làm cho các thành viên DDTH phải đọc hết mới thôi [ có tui luôn nè ]

Like
    0
    Cho Cotez chen vô trả lời 1 tí nha Ghost
     Còn đa số trường hợp hỏi về cách chèn hình thì Cotez xin trả lời ngắn gọn nha.
    Khi bạn up cái hình lên và bạn nhìn thấy cái hình đó đã hiển thị được rồi thì tại Internet Explorer, click chuột phải vào cái hình đó và chọn Properties, một cửa sổ nhỏ sẽ hiện ra
    Và bạn để ý ở sau cái Adress (URL): sẽ có một dòng giống như thế này http://trangweb.com/images/caihinhcuaban.gif (cái này tùy thuộc vào cái hình của bạn nha)
    Okie, bạn copy cái dòng đó và paste vào bài post của mình, trước cái dòng đó trong bài viết, bạn thêm vào [img]và sao cái dòng đó thêm vào [/img] .
    Trong cái ví dụ này là: [img]cai dòng đó[/img]

Quote Được gửi bởi bete
    Nếu chọn sửa bài thì vẫn thấy khỏang trống đàng hòang => khi hiển thị các bài viết thì các khỏang trống ở đầu dòng tự động bị loại bỏ ?
    Nếu xài dấu cách trắng (bằng phím Space Bar) thì bài viết khi hiển thị sẽ tự động cắt hết khoảng trắng ở đầu dòng đi. Cái này bạn phải dùng 1 tí "tiểu xảo" để có được khoảng trắng ở phía trước mỗi hàng. Thay vì xài phím Space Bar thì bạn nhấn giữ phím Alt, trong khi giữ phím Alt bạn gõ vào số 255 và nhả phím Alt ra, nó sẽ hiện thị một khoảng trắng trông như phím Space Bar nhưng lúc hiển thị ra trong bài post sẽ không bị thụt ra đầu hàng nữa.

Lấy ví dụ của bạn nha (xài Alt + 255):
    while
       begin
          lệnh
     end

Thấy không, nó có khoảng trắng phía trước đó
    Được sửa bởi Cotez lúc 17:41 ngày 05-05-2004

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Cotez
    Cho Cotez chen vô trả lời 1 tí nha Ghost
     Còn đa số trường hợp hỏi về cách chèn hình thì Cotez xin trả lời ngắn gọn nha.
    Khi bạn up cái hình lên và bạn nhìn thấy cái hình đó đã hiển thị được rồi thì tại Internet Explorer, click chuột phải vào cái hình đó và chọn Properties, một cửa sổ nhỏ sẽ hiện ra
    Và bạn để ý ở sau cái Adress (URL): sẽ có một dòng giống như thế này http://trangweb.com/images/caihinhcuaban.gif (cái này tùy thuộc vào cái hình của bạn nha)
    Okie, bạn copy cái dòng đó và paste vào bài post của mình, trước cái dòng đó trong bài viết, bạn thêm vào [img]và sao cái dòng đó thêm vào [/img] .
    Trong cái ví dụ này là: [img]cai dòng đó[/img]
    Sao mình làm y chang rồi mà vẫn không được vậy.
    upload hình lên Brifcase của yahoo nè, thêm tag [IMG]....[/IMG] nè, cuối cùng vẫn chỉ là cái link thôi, không có hình gì hết???

Like
    0
    Gửi Cotez: Thay vì xài phím Space Bar thì bạn nhấn giữ phím Alt, trong khi giữ phím Alt bạn gõ vào số 255 và nhả phím Alt ra

=> cám ơn Cotez nhiều lắm . Gõ vài dòng thi chắc tui còn siêng làm như vậy, chớ gõ code cả trang thì chắc 0 siêng nổi

Like
    0
    To Cobelienlac: Brifcase ko dùng để upload hình rồi share được đâu em, may ra thì cái Yahoo Photo còn dùng được.
    Em vào _http://photobucket.com mà đăng ký một album hình nhé, nhanh lắm chắc chỉ 3' là cùng. Sau khi vào Web đó em chỉ cần ấn Sign Up free rồi điền User name, PassWord và email là xong. Web đó sẽ gửi cho em một email và em kích hoạt link đi kèm trong email đó là có thể dùng được liền. Sau khi Login thì em ấn Browse để chỉ tới cái hình cần Upload rồi Upload nó lê, lập tức sẽ có link của cái hình đó em chỉ việc copy và dùng thôi. Dễ lắm mà.
    Nếu chỉ cần upload 1,2 cái hình thì có thể gửi trực tiếp cho anh, anh sẽ giúp. Mail Ghost07061982@yahoo.com

Trang 4 / 8 FirstFirst 1234567 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết