Trang 2 / 8 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 73
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi Ghost1982
    hic hic hic bó tay lun đó
    Thứ nhất thay ... = QUOTE
    Thứ hai là ko có dấu " "
    Thứ ba gõ nick tui đàng hoàng 1 tí

Đã gọi là thủ thuật viết bài trên ddth thì phải lên ddth mà coi chứ, sao chỉ qua mail được hả trời.

Like
    1
    Tôi sẽ Stick trang này lên để mọi người dễ theo dõi nhé !

Like
    0
    Cảm ơn pác Ghost nhiều lắm, bài này rất hữu ích cho những người mới vào diễn đàn như tôi !

Like
    0
    Hic hic bạn đọc xong bài này mà vẫn viết chữ như vậy làm tôi thấy buồn quá xá hic hic hic.
    Trên ddth ko hỗ trợ việc làm chữ ký chạy (ko như trong mail) vì vậy ko thể trả lời bạn được.
    Còn nếu bạn hỏi về cái chữ ký của tôi thì xin nói đó là một cái pic động (gif) chứ ko phải chữ chạy. Bạn chỉ việc làm một cái hình như thế rồi upload và chèn vào chữ ký của mình với khóa img ở đầu và cuối (xem lại bài viết này).
    Thực ra bài viết này tôi viết cách đây đã nửa năm thế nên chưa có nhiều thủ thuật cho lắm. Bây giờ thấy mọi người quan tâm nên tôi sẽ viết lại bài này, khi đó sẽ có nhiều thủ thuật hơn nữa.
    Cám ơn mọi người đã đọc.

Like
    0
    Ghost co' biê't la`m sao ma` post 1 pic trong trang ch'nh kho^ng ?? . Thi du. nhu* muô'n gio*'i thiê.u 1 software na`o đo' , mi`nh muo6'n post luo^n ca'i hi`nh thi` la`m sao ??? Kho^ng pha?i post trong Sig đa^u nha .

xem ca'i link na`y
    http://www.diendantinhoc.com/showthread.htm?t=34564

Like
    0
    Anh Ghost giúp em đưa 1 cái Alta len được khong? Sao em đưa mấy cái lên mà nó bảo lớn wá không đưa được mặc dù em chọn cỡ nhỏ lắm rồi (file .gif).Thank you

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dongthao
    Anh Ghost giúp em đưa 1 cái Alta len được khong? Sao em đưa mấy cái lên mà nó bảo lớn wá không đưa được mặc dù em chọn cỡ nhỏ lắm rồi (file .gif).Thank you
    diễn đàn chi cho phép hình đại diện có cỡ từ 72 by 72 pixels và 24.4 KB trở xuống thôi-> ban phải chọn hình đại diện có cỡ như thế nhá!chứ cỡ lớn hơn thì ai cũng bó tay thôi, ko giúp được bạn đâu

Like
    1
    Ghost co' biê't la`m sao ma` post 1 pic trong trang ch'nh kho^ng ?? . Thi du. nhu* muô'n gio*'i thiê.u 1 software na`o đo' , mi`nh muo6'n post luo^n ca'i hi`nh thi` la`m sao ??? Kho^ng pha?i post trong Sig đa^u nha .
    Em phải có một nơi lưu trữ hình ảnh ở một site nào đó. (Có thể đăng kí một host free nào đó - tham khảo bài viết đầu tiên của thread này) rồi thêm vào như sau :

[img*] link nơi chứa hình ảnh [/img*]

Lưu ý : không có dấu *

Các bạn nhớ type tiếng Việt nhé ! Không thì khó xem lắm

Like
    0
    Cách tìm kiếm trong www.diendantinhoc.com

**Để tìm kiếm bài viết về một cái gì đó thì bạn chỉ việc kéo lên đầu trang và click vào chữ Tìm kiếm. Sẽ xuất hiện một ô Tìm kiếm trong chuyên mục, bạn gõ vào ô đó thứ mà mình muốn tìm (key words) rồi ấn Go là 4rum sẽ tìm cho bạn thứ mong muốn. Bạn nên hiểu rằng key words càng chính xác bao nhiêu thì việc tìm kiếm càng nhanh bấy nhiêu. Chẳng hạn bạn muốn tìm tài liệu hướng dẫn về sử dụng chương trình Norton Ghost thì bạn hãy gõ là “hướng dẫn Ghost” (chú ý: không có dấu “”) và kết quả là 4rum sẽ đưa ra một list các bài viết dạng như thế. Bạn chỉ việc tick vào từng chủ đề để xem bài nào là thứ mình cần, nếu chưa vừa ý thì ấn nút Back để quay lại list vừa tìm.

**Tuy nhiên cũng có một số trường hợp mà bạn cần dùng tới chức năng tìm kiếm nâng cao. Bạn tick vào chữ Tìm kiếm rồi click tiếp vào chữ Tìm kiếm chi tiết, sẽ có một cửa sổ Tìm kiếm trong chuyên mục hiện ra với đầy đủ các chi tiết. Xem hình

Trong ô Key Word(s) bạn gõ một phần trong tên của thứ cần tìm, bạn có thể chọn là “Chỉ tìm tiêu đề bài viết có từ cần tìm” hoặc cứ để mặc định “Tìm bài viết có từ cần tìm”.

Trong phần Search Options bạn có thể lựa chọn những thứ sau

Find Threads with at least (at most) : chủ đề có số bài trả lời dưới hoặc trên n bài (trong đó n là do bạn điền vào).

Find Posts froms : tìm những bài viết từ ngày nào đó cho tới bây giờ, tìm những bài viết từ ngày nào đó trở về trước.

Sort Results by : cách sắp xếp các bài viết sẽ tìm được, theo tên theo ngày theo nickname ….

Show Results as : hiện kết quả tìm kiếm theo dạng list các chủ đề hay list các bài viết.

Search in Forum(s) : bạn cũng có thể chọn tìm trong một forum nào đó mà thôi. Chẳng hạn bạn đang tìm một phần mềm thì chỉ cần tìm trong forum Phần mềm là đủ. Còn nếu bạn muốn tìm một thủ thuật về Windows thì tìm trong Tin học căn bản hoặc Windows là được. Qua đây cũng mong rằng các thành viên hãy post bài vào đúng chỗ để cho new members khi tìm kiếm sẽ dễ dàng hơn.

Search by User Name : ô này để bạn tìm bài viết của một thành viên nào đó trên ddth.

Ví dụ:

*Tôi nhớ là trước kia thành viên NoZ có viết một bài thơ trong Thư giãn trong đó có câu “đôi lần làm thơ” nhưng tôi lại chẳng nhớ nó nằm ở trang mấy nữa và cả tên của chủ đề cũng quên luôn. Thế là tôi gõ “đôi lần làm thơ” vào ô Key Word, trong phần Search by User name tôi gõ NoZ và chỉ tìm trong Thư giãn. Kết quả là chỉ tìm ra đúng 1 thread và trong đó có bài viết mà tôi muốn coi.

*Tôi nhớ là trước kia Hoàng Phố có lập một chủ đề rất hay trong box Thư giãn nhưng tôi không nhớ rõ tên hay bất cứ một từ nào trong chủ đề đó. Tôi liền vào Search Advanced bỏ qua phần Key Word, tôi gõ nick Hoàng Phố trong ô Search by User Name và chọn Find threads started by User tôi chọn forum cần tìm là Thư giãn. Thế là tôi đã thấy các Thread do Hoàng Phố lập ra trong Thư giãn rồi tìm được bài mà mình cần.

*Tôi lỡ tay del mất chương trình ACDsee 6.03, tôi nhớ là trong Phần mềm đã có lần giới thiệu địa chỉ download cái này, thế nhưng Phần mềm là một box có rất nhiều trang nên việc tìm kiếm chủ đề này là không dễ. Tôi liền vào Search Advanced rồi gõ tên chương trình và tìm kiếm trong box Phần mềm và tui đã tìm được bài giới thiệu về nó. Bạn cũng có thể dùng cách này để tìm các file bẻ khóa hoặc số đăng ký cho phần mềm: bạn gõ tên chương trình cần tìm crk rồi tìm trong Phần mềm với cách hiện kết quả tìm kiếm là bài viết, và bạn sẽ tìm được bài mình cần nếu nó có trong Phần mềm (bạn nên nhớ diễn đàn tin học không cho phép gõ trực tiếp Cr a ck hay Se ri al thế nên bạn đừng dại mà gõ từ đó vào ô Key Word).

Tôi hy vọng là với phần tìm kiếm này thì các bạn sẽ không đặt các câu hỏi lặp lại chủ đề có sẵn. Chúc bạn tìm được nhiều điều bổ ích khi tham gia www.diendantinhoc.com.

Ghost1982.

Ghost1982_vn@yahoo.com
    Được sửa bởi Ghost1982 lúc 22:31 ngày 25-04-2004

nguyen_van_khanh Guest
    anh ghost gì ơi, muốn tạo cái ghost hồi sinh, đang yêu gi đó của anh trong bài viết thì phải làm sao vậy

Trang 2 / 8 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết