Trang 2 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 50
    Like
    0
    Lúc nào Swap cũng được sử dụng. RAM 512MB.

Like
    0
    Uhm.. Cảm ơn.. Hôm nay em cài rồi... Nhân tiện cho em hỏi... Lệnh ln dùng để tạo liên kết trong Linux.. Em nghe người ta nói gần giống như tạo Shortcut trong Windows.. Thế cho em hỏi tại sao khi em tạo xong thì dung lượng của File Shortcut lại bằng với dung lượng File gốc... Và khi xóa File gốc thì vẫn có thể mở lại nó bằng cái File Link đó... Vậy hóa ra nó giống hệt như lệnh Cp sao hả các bác...

Like
    0
    Bạn phải hiểu sơ qua về link mới được .
    Trên linux/unix tồn tại 2 loại link là "hard link" và "soft link". "Hard link" tham chiếu đến địa chỉ vật lí của file trên hdd nên chỉ khi xóa hết các "hard link" và file, thì thực sự file đó mới được xóa khỏi hdd. Còn "soft link" thì tương đương với shortcut trên windows. Nếu xóa file thực thì "soft link" vô dụng.

Code:
    ln
    Để tạo "hard link"
    Code:
    ln -s
    Để tạo "soft link"

Like
    0
    Ặc.. Làm ơn hướng dẫn hộ em cái này tí... Em chia lại Partition ( Resize ổ C).. Nhưng sao khi xong và khởi động lại máy thì ko thấy ổ mới nào xuất hiện cả.. Nhưng mà dung lượng ổ C lại giảm 10Gb.. Vậy là bị gì hả các bác.. Hiz hiz... Em làm bằng P.Magic Pro trong Dos...

Like
    0
    Resize rồi foramt kiểu gì Ext3 ?, nếu Ext3 thì vào Window không thấy đâu trừ khi bạn cài phần mềm nhận biết phân vùng Ext vào.

Like
    0
    Ặc... Đúng là Ext3.. Nhưng bên kia anh cũng hướng dẫn là Format dạng ext3 mà... Hiz hiz... Vậy giờ làm sao để Win nhận biết được ổ đó vậy hả anh ???

Like
    0
    Vào 2 trang này đọc nhé bạn . Cái này mình đẻ bạn tự tìm hiểu 1 tí, don't worry (very easy).
    http://www.howtoforge.com/access-lin...s-from-windows
    http://www.fs-driver.org/

Like
    0
    Hì hì.. Hôm nay em cài xong rồi.. Chơi liều chẳng Back Up dữ liệu lun.. May mà thành công.. Hú hồn... Nhưng sau khi cài xong thì trình Update Manager bắt em phải download cái Update khoảng gần 300Mb.. Vậy thì em có nên cho nó Up Date ko ?? Và những File đó sẽ được Save vào đâu ?? Và em có thể ghi ra đĩa để sau này khỏi phải tải lại ko ?? Và sao khi lướt Web thì chữ khó đọc lắm.. Hay bị lỗi ở chữ ữ ở ô v.v... Hì hì.. Em hỏi hỏi nhìu.. Mong mấy anh thông cảm..

Like
    0
    Quote Được gửi bởi .:Tii:. View Post
    Hì hì.. Hôm nay em cài xong rồi.. Chơi liều chẳng Back Up dữ liệu lun.. May mà thành công.. Hú hồn... Nhưng sau khi cài xong thì trình Update Manager bắt em phải download cái Update khoảng gần 300Mb.. Vậy thì em có nên cho nó Up Date ko ?? Và những File đó sẽ được Save vào đâu ?? Và em có thể ghi ra đĩa để sau này khỏi phải tải lại ko ?? Và sao khi lướt Web thì chữ khó đọc lắm.. Hay bị lỗi ở chữ ữ ở ô v.v... Hì hì.. Em hỏi hỏi nhìu.. Mong mấy anh thông cảm..
    Cứ update để vá lỗi hệ thống. Sau khi update vào /var/cache/apt/archives copy toàn bộ các file deb trong đó ra chổ khác hay ghi ra đĩa. Sau này nếu có cài lại thì copy các file đó vào chổ cũ là OK.
    Cài cái này vào cho dễ nhìn
    Code:
    sudo apt-get install msttcorefonts

Like
    0
    Bác lanistik có vẻ như trung thành với Linux và với ddth quá nhỉ.. Lúc nào cũng thấy Onl.. Bác có thể cho em cái Yahoo để tiện hỏi cái này cái kia được ko ??? Thx bác nhìu..

Trang 2 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết