Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 32
    Like
    1

Tình thư (sưu tầm)

Em này

Tự nhiên anh lại cảm thấy mở đầu thật khó, khi mới quen nhau nguời ta chào hỏi thật dễ dàng, lúc đấy anh giống một người bộ hành muốn dừng chân, còn em thì không phải là một chủ nhà quá khó tính. Khi người ta thân nhau thì đôi lúc dường như khó khăn hơn - người ta chỉ muốn nói với bạn mình những lời xinh đẹp. Còn như bây giờ- khi nguời ta hình như sắp xa nhau - thậm chí có thể là trong một thời gian dài như mãi mãi, thì anh lại chẳng biết nói làm sao để em không cảm thấy anh đang dần dần giống như một người khác
    ...
    Em này

Thời gian của trái tim đôi khi không tính bằng những tờ lịch bay biến đi sau chuỗi ngày rụng xuống. Không phải là những quãng tích tắc đều đặn của đồng hồ. Một giờ của giận hờn đã là rất dài, trong khi một ngày trải đầy yêu thuơng thậm chí là quá ngắn. Và ngay cả điều này, em cũng hiểu là không phải anh đang lý thuyết xuông, phải không nào ? Trái tim của anh đã có những tuần không có ngày thứ 7, cái ngày mà đáng lẽ cảm giác hân hoan phải hội tụ về..., em có biết không?

Em này

Ai cũng nói về tình yêu ngọt ngào và dễ chịu, cứ như thể nó như một viên kẹo mạch nha xinh xắn , bền chắc và ngọt ngào. Nhưng cứ thử kéo dài hai đầu của viên kẹo mà xem, sẽ thành một sợi mảnh, càng kéo thì càng yếu ớt và dễ đứt. Xa cách có vẻ chẳng mấy khi là một nguời bạn tốt của tình yêu, em nhỉ ?
    Có vẻ như viên kẹo của chúng mình đã mong manh lắm. Em không còn ngọt ngào và rối rít với một tình yêu như anh đã từng thấy. Bây giờ em lại là sự im lặng. Như công chúa ngủ trong rừng vậy. Anh chẳng biết đến khi nào lại được đánh thức em bằng nụ hôn của tình yêu, hay là mãi mãi không thể, em của anh ?

Em này

Đôi lúc anh nghĩ, có phải tại anh đã đến với em nhanh quá không? Như thể người ta háo hức chìm đắm vào việc tạo nên một bức phác thảo chì hoàn mỹ không cân nhắc, không tẩy xoá, đáng tiếc là sau khi khẽ khãng lùi ra xa để ngắm nghía và chiêm nghiệm tác phẩm vừa hoàn thành sau một thời gian có vẻ là ngắn ngủi đó, dường như anh không thể tìm đựơc những sắc màu cuộc sống phù hợp với bức vẽ. Một bức tranh bằng chì cũng giống như một tình yêu được đóng khung trong hai chữ kỷ niệm. Chỉ là Ngày hôm qua...

Em này

Anh không muốn em nhìn anh giống như thể anh đang giận hờn, buồn bực hay trách móc. Và như vậy có nghĩa là anh cũng sẽ tập nhớ về em như thể về một nguời quen thuộc phải đi công tác xa, rất xa. Còn anh thì vẫn luôn như thế với người ấy- nhiệt thành với đầy vẻ hờ hững, có lúc nhớ , có lúc quên, và chẳng thể đến bên những khi người ấy cần, và hơn thế, những khi anh cần..
    Những gì đã là sai lầm và không thể, thôi thì hãy dành cho anh và Số phận.

Anh.
    Quote Quote

Like
    0
    Anh này

Hợp ly ly hợp, người khách bộ hành đi cũng sẽ có ngày quay lại chốn xưa,và bên thềm nơi ngày đầu chúng ta quen nhau, em vẫn luôn mong đợi một tiếng thân quen. Anh, anh có hiểu được, khi bước qua cửa sổ của đời em,anh đã là một người khác anh có biết
    ...

Anh này

Hờn hờn dỗi dỗi, yêu yêu thương thương, có phải ai cũng định nghĩa được. Em hờn ghen là khi trái tim anh run rẩy, khi yêu thương lại là lúc vỏ băng giá tan vỡ, và lòng em ấm nồng trong ngọn lửa của lòng anh,thế sao lại nói là ngắn ngủi. Chúng ta bên nhau,và các ngày trong tuần sẽ trở thành ngày thứ bảy của anh.
    ...

Anh này

Viên kẹo nhỏ nếu kéo dài mãi rồi cũng sẽ mỏng manh, nhưng hương vị ngọt ngào còn đọng lại mãi, em vẫn là em, như người anh luôn biết. Và em im lặng, nhưng vẫn luôn đợi chờ, một ngày kia, luồng gió dịu mát của mùa xuân sẽ đánh thức bông hồng còn ngủ yên...

Anh này

Hoa sớm nở chưa phải đã sớm tàn , một bức tranh chì sẽ hoàn hảo hơn , chân thành hơn và giản dị hơn....Đó mới là tương lai chứ không phải kỷ niệm. Sự dang dở sẽ luôn cần người họa sỹ vẽ tiếp. Còn khi đã tô màu cuộc sống lên đó rồi, sẽ chỉ còn là một điều đã qua, đã hoàn thành ,và chỉ còn chờ đóng khung mà thôi...

Anh này

Kỷ niệm vẫn luôn là kỷ niệm, sai lầm rồi cũng sẽ qua đi, hiện tại mới là của chúng ta, tương lai đang đón chờ chúng ta, không thể mong chờ ở số phận nếu như anh đã cảm thấy một điều thiêng liêng sẽ đến......

Em

Like
    0
    Đầy là mục thư giãn mà hai người này làm cho người ta đọc xong buồn nhớ người yêu kinh khủng ...
    Noz này cậu st ở đâu hay thế, sao không st bài nào mà vui vui á ...chẳng hạn như là cuộc gặp gỡ không quên hay là bài ca em hát vvvv

...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Hòang Phố
    Đầy là mục thư giãn mà hai người này làm cho người ta đọc xong buồn nhớ người yêu kinh khủng ...
    Noz này cậu st ở đâu hay thế, sao không st bài nào mà vui vui á ...chẳng hạn như là cuộc gặp gỡ không quên hay là bài ca em hát vvvv

...
    Dzô dzuyên wa' bà thím ơi ! Người ta đang lãng mạn tự dưng nhảy chồm hỗm à? Và cả các mem khác cũng thế nhé !
    Tìm được cái nào hay thì hãy viết vào topic này

Like
    0
    Love

Có ngừơi nói cuộc sống là một quá trình tìm kiếm tình yêu. Mọi người đều phải tìm thấy 3 người. Người thứ nhất là nguời mình yêu nhất, người thứ hai là người yêu mình nhất, người thứ ba là người bạn đồng hành trong suốt cuộc đời (bạn đời ). Trước tiên, mình sẽ gặp đuợc nguời mà mình yêu nhất, sau đó hiểu đuợc cảm giác yêu, chỉ có thể hiểu đuợc cảm giác yêu mới có thể phát hiện ra người yêu mình nhất. Khi đã trải qua cảm giác yêu và bị yêu, mới có thể biết được mình cần điều gì, và cũng sẽ tìm thấy người bạn đời thích hợp nhất trong suốt cuộc đời còn lại. Thật đáng tiếc, trong cuộc sống hiện tại,cả ba người này thường không cùng là một nguời. Nguời bạn yêu nhất không chọn bạn, nguời yêu bạn nhất lại kô phải là nguời bạn yêu, và ngừoi bạn đời là người xuất hiện đúng lúc nhất, vào lúc thích hợp nhất. Bạn sẽ là người thứ mấy trong cuộc sống của tôi. Không ai muốn thay đổi tình yêu của mình. Một nguời kô thể giả vờ kô yêu bạn nếu nguời đó đang yêu bạn và cũng kô thể giả vờ yêu bạn nếu người đó kô yêu bạn. Khi một nguời kô còn yêu mình, muốn rời xa mình. Mình cần hỏi bản thân có còn yêu anh (cô) ta nữa kô. Nếu bạn kô còn yêu người ấy nữa thì xin đừng bao giờ vì lòng tự trọng mà không chịu rời xa người ấy. Nếu bạn còn yêu người ấy, lẽ đương nhiên là bạn sẽ hy vọng người ấy có được cuộc sống hạnh phúc,vui vẻ,hy vọng nguời ấy đuợc ở cùng người yêu, đừng bao giờ ngăn cản, nếu bạn ngăn cản nguời ấy có được hạnh phúc thực sự nghĩa là bạn không còn yêu anh (cô) ta nữa, và nếu thế thì ban lấy tư cách gì để trách người ta bạc tình. Yêu không phải là chiếm hữu, bạn thích mặt trăng, không thể đem mặt trăng cất vào hộp nhưng ánh sáng của mặt trăng lại có thể chiếu sáng vào tận phòng bạn cũng như bạn yêu một nguời, bạn có thể có được người ấy mà không cần chiếm hữu. Nếu người đó yêu bạn,cần bạn, nguời đó sẽ luôn ở bên cạnh bạn trong mọi lúc. Hãy trân trọng tình cảm của nguời ta dành cho bạn. Nếu bạn yêu một người, hãy thổ lộ tình cảm của mình, đừng giấu nó trong lòng, hãy ở cạnh người đó, hãy tin tuởng vào người đó. Đừng vì những lời nói đàm tiếu, những quan niệm về tình yêu, những suy nghĩ vớ vẩn mà từ bỏ tình yêu của mình. Đừng đặt ra những quy định về người mình yêu, đừng thắc mắc tại sao cô ay, anh ấy không hợp với mình, không quan tâm đến mình. Chính điều đó sẽ làm tan vỡ tình yêu của bạn. Tình yêu là như thế đó. Yêu thì phải chấp nhận, nếu không sẽ không cảm nhận thấy sắc màu của tình yêu, những điều tuyệt đẹp của tình yêu. Chẳng có gì là trọn vẹn đối với bạn cả. Giữ lấy người mình yêu không chỉ đem lại hạnh phúc lâu dài cho bạn mà cho cả người đó. Đừng suy nghĩ xem mình và người đó có yêu nhau được lâu dài hay không. Tình yêu là một chặng đuờng không có giới hạn, không có điểm đầu, không có điểm cuốii. Hãy yêu cho đến khi bạn cảm thấy không thể yêu được nữa. Để mãi mãi sau này, nghĩ lại, người đó sẽ là một hồi ức, một kỷ niệm vĩnh hằng của bạn.Nếu bạn thực sự yêu một người, phải yêu con nguời thực của anh (cô) ta, yêu mặt tốt cũng như cả mặt xấu, yêu cái ưu điểm lẫn khuyết điểm, tuyệt đối không phải vì yêu anh(cô) ta mà hy vọng anh (cô) ta sẽ trở thành người mà bạn mong muốn, nếu anh (cô) không được như ý bạn thì mình không còn yêu nữa. Yêu một người nào đó thực sự không nói được nguyên nhân vì sao yêu, bạn chỉ biết rằng bất kỳ lúc nào, tâm trạng tốt hay xấu thì bạn cũng đều mong muốn người ấy ở bên cạnh bạn, không một yêu cầu ... Xa cách cũng là một thử nghiệm của tình yêu, tình yêu chân chính sẽ chẳng bao giờ trở thành tình yêu oán hận.Hai người yêu nhau thích nhất là băt bạn mình phải thề, phải hứa. Tại sao chúng ta lại bắt đối phương phải làm như vậy, tất cả chỉ vì chúng ta không tin đối phương. làm gì có chuyện biển cạn đá mòn, trời hoang đất lở, nếu có thì cũng không ai sống được đến ngày ấy...Trong tình yêu, nói một lẽ, làm một lẽ, người nói không dám tin điều mình nói và người nghe không dám tin điều mình nghe. Tình yêu là một mê cung không có lối thoát. Đừng tìm cách từ bỏ, tránh mặt người mình yêu vì một lý do nào đó. Nó sẽ chẳng thể đem lại kết quả gì cho bạn mà chỉ khiến bạn phải suy nghĩ, nhớ nhung. Hãy tìm cách để mình và nguời mình yêu được hạnh phúc bên nhau. Đó mới chính là tình yêu !

( by emdotlam & NHB )

Like
    0
    Quote Được gửi bởi emdotlam
    Dzô dzuyên wa' bà thím ơi ! Người ta đang lãng mạn tự dưng nhảy chồm hỗm à? Và cả các mem khác cũng thế nhé !
    Tìm được cái nào hay thì hãy viết vào topic này
    Thế chú của EDL là ai dzị ?
    Mới thật thà góp ý kiến chút thôi mà, có cần phản ứng kịch liệt như thế không, sao mà nóng tính thế nhỉ, bình tỉnh để giữ khôn chứ lị?
    Nhưng mà cho HP nhiều chuyện tí về bài post LOVE của EDL nữa nha hi hi hi : HAY lắm

Like
    1
    • Em: Xưa em yêu mùa thu

Anh: Khung trời xanh quyến rũ ?

Em: Tiếng võng, lời mẹ ru
      Đưa em vào giấc ngủ

Em: Em đang yêu mùa thu

Anh: Chiều vàng rơi quyến rũ?

Em: Tình em và mùa thu
      Lá vàng không đếm đủ

Anh: Em sẽ yêu mùa thu?

Em: Lời thơ anh quyến rũ
      Trái tim em ấp ủ
      Yêu anh yêu mùa thu

Anh:

Like
    0
    Noz ơi sao post ít thơ thế bác đang trong thời kỳ ......mà phải hăng hái lên chứ

Like
    0
    Love

Có ngừơi nói cuộc sống là một quá trình tìm kiếm tình yêu. Mọi người đều phải tìm thấy 3 người. Người thứ nhất là nguời mình yêu nhất, người thứ hai là người yêu mình nhất, người thứ ba là người bạn đồng hành trong suốt cuộc đời (bạn đời ). Trước tiên, mình sẽ gặp đuợc nguời mà mình yêu nhất, sau đó hiểu đuợc cảm giác yêu, chỉ có thể hiểu đuợc cảm giác yêu mới có thể phát hiện ra người yêu mình nhất. Khi đã trải qua cảm giác yêu và bị yêu, mới có thể biết được mình cần điều gì, và cũng sẽ tìm thấy người bạn đời thích hợp nhất trong suốt cuộc đời còn lại. Thật đáng tiếc, trong cuộc sống hiện tại,cả ba người này thường không cùng là một nguời. Nguời bạn yêu nhất không chọn bạn, nguời yêu bạn nhất lại kô phải là nguời bạn yêu, và ngừoi bạn đời là người xuất hiện đúng lúc nhất, vào lúc thích hợp nhất. Bạn sẽ là người thứ mấy trong cuộc sống của tôi. Không ai muốn thay đổi tình yêu của mình. Một nguời kô thể giả vờ kô yêu bạn nếu nguời đó đang yêu bạn và cũng kô thể giả vờ yêu bạn nếu người đó kô yêu bạn. Khi một nguời kô còn yêu mình, muốn rời xa mình. Mình cần hỏi bản thân có còn yêu anh (cô) ta nữa kô. Nếu bạn kô còn yêu người ấy nữa thì xin đừng bao giờ vì lòng tự trọng mà không chịu rời xa người ấy. Nếu bạn còn yêu người ấy, lẽ đương nhiên là bạn sẽ hy vọng người ấy có được cuộc sống hạnh phúc,vui vẻ,hy vọng nguời ấy đuợc ở cùng người yêu, đừng bao giờ ngăn cản, nếu bạn ngăn cản nguời ấy có được hạnh phúc thực sự nghĩa là bạn không còn yêu anh (cô) ta nữa, và nếu thế thì ban lấy tư cách gì để trách người ta bạc tình. Yêu không phải là chiếm hữu, bạn thích mặt trăng, không thể đem mặt trăng cất vào hộp nhưng ánh sáng của mặt trăng lại có thể chiếu sáng vào tận phòng bạn cũng như bạn yêu một nguời, bạn có thể có được người ấy mà không cần chiếm hữu. Nếu người đó yêu bạn,cần bạn, nguời đó sẽ luôn ở bên cạnh bạn trong mọi lúc. Hãy trân trọng tình cảm của nguời ta dành cho bạn. Nếu bạn yêu một người, hãy thổ lộ tình cảm của mình, đừng giấu nó trong lòng, hãy ở cạnh người đó, hãy tin tuởng vào người đó. Đừng vì những lời nói đàm tiếu, những quan niệm về tình yêu, những suy nghĩ vớ vẩn mà từ bỏ tình yêu của mình. Đừng đặt ra những quy định về người mình yêu, đừng thắc mắc tại sao cô ay, anh ấy không hợp với mình, không quan tâm đến mình. Chính điều đó sẽ làm tan vỡ tình yêu của bạn. Tình yêu là như thế đó. Yêu thì phải chấp nhận, nếu không sẽ không cảm nhận thấy sắc màu của tình yêu, những điều tuyệt đẹp của tình yêu. Chẳng có gì là trọn vẹn đối với bạn cả. Giữ lấy người mình yêu không chỉ đem lại hạnh phúc lâu dài cho bạn mà cho cả người đó. Đừng suy nghĩ xem mình và người đó có yêu nhau được lâu dài hay không. Tình yêu là một chặng đuờng không có giới hạn, không có điểm đầu, không có điểm cuốii. Hãy yêu cho đến khi bạn cảm thấy không thể yêu được nữa. Để mãi mãi sau này, nghĩ lại, người đó sẽ là một hồi ức, một kỷ niệm vĩnh hằng của bạn.Nếu bạn thực sự yêu một người, phải yêu con nguời thực của anh (cô) ta, yêu mặt tốt cũng như cả mặt xấu, yêu cái ưu điểm lẫn khuyết điểm, tuyệt đối không phải vì yêu anh(cô) ta mà hy vọng anh (cô) ta sẽ trở thành người mà bạn mong muốn, nếu anh (cô) không được như ý bạn thì mình không còn yêu nữa. Yêu một người nào đó thực sự không nói được nguyên nhân vì sao yêu, bạn chỉ biết rằng bất kỳ lúc nào, tâm trạng tốt hay xấu thì bạn cũng đều mong muốn người ấy ở bên cạnh bạn, không một yêu cầu ... Xa cách cũng là một thử nghiệm của tình yêu, tình yêu chân chính sẽ chẳng bao giờ trở thành tình yêu oán hận.Hai người yêu nhau thích nhất là băt bạn mình phải thề, phải hứa. Tại sao chúng ta lại bắt đối phương phải làm như vậy, tất cả chỉ vì chúng ta không tin đối phương. làm gì có chuyện biển cạn đá mòn, trời hoang đất lở, nếu có thì cũng không ai sống được đến ngày ấy...Trong tình yêu, nói một lẽ, làm một lẽ, người nói không dám tin điều mình nói và người nghe không dám tin điều mình nghe. Tình yêu là một mê cung không có lối thoát. Đừng tìm cách từ bỏ, tránh mặt người mình yêu vì một lý do nào đó. Nó sẽ chẳng thể đem lại kết quả gì cho bạn mà chỉ khiến bạn phải suy nghĩ, nhớ nhung. Hãy tìm cách để mình và nguời mình yêu được hạnh phúc bên nhau. Đó mới chính là tình yêu !

Like
    0
    Có một truyền thuyết về một con chim chỉ hót có một lần trong đời nhưng hót hay nhất thế gian . Có một lần nó rời tổ bay đi tìm bụi mận gai và quyết tìm cho bằng đưoc . Giữa đám cành gai góc nó cất tiếng hát bài ca của mình và lao ngực vào chiếc gai dài nhất, nhọn nhất . Nó cứ hót cho đến khi lịm dần đi nhưng tiếng ca hân hoan ấy khiến cho cả họa mi và sơn ca phải ghen tị , tiếng ca nó đã phải đổi bằng cả tính mạng mình mới có đưoc . Nhưng cả thế gian phải lắng nghe và ngay cả thượng đế trên thiên đường cũng phải mỉm cười . Bởi những gì tốt đẹp nhất chỉ có thể được khi ta chịu trả giá bằng nỗi đau khổ của chính mình ... Ít ra là truyền thuyết nói như thế ...
    ( T­­ua đề tiểu thuyết : " Tiếng chim hót trong bụi mận gai " )

Còn bạn liệu bạn có dám lao mình vào bụi mận gai ???

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết