Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 32
    Like
    0
    Anh ...
    Em đang tự hỏi anh xa em vì cái gì nhỉ ...phải chăng là vì em chỉ muốn tim anh là của riêng em ? Đó là lỗi lầm của một người con gái sao anh ? Em đã yêu anh bằng tất cả những gì có thể vậy mà anh dành cho em cái gì đây ? Những câu nói vu vơ nhiều lần mà nghĩ mãi em cũng vẫn không hiểu anh nói về cái gì nữa ? Anh nói với em là anh sẽ không bao giờ chịu hiểu ai nếu như người đó không muốn anh hiểu họ. Nhưng em có thể khẳng định rằng bất cứ một ai trên thế giới này đều muốn mọi người hiểu mình hơn nữa nhưng có thể bằng cách này hay cách khác mà họ muốn anh cảm nhận họ như thế nào ?
    Anh vẫn đang nghe THE WALL chứ ? Anh nói với em rằng anh thích bài hát " Huyền thoại nàng Tô Thị " vì đó là câu chuyện tình yêu cảm động nhất mà anh đã được biết. Nàng cứ đứng đó chờ chồng ngìn năm nhưng người đó đã không quay về......Hôm qua khi nghe bài này em đã khóc khi nghĩ đến em và anh ! Chúng mình đã từng cùng nghe The Wall hát , cùng ngồi bên nhau cùng cảm nhận những bản ballad nhẹ nhàng đó nhưng sao giờ đây The Wall vẫn đang cất cao những bài hát mà anh đã không còn bên em nữa....Muốn viết thật nhiều nhưng thật sự em không thể ngồi đây mà nghĩ về anh. Em không thể chịu được cái ý nghĩ anh đã không còn bên em nữa ! Nhớ anh thật nhiều ....

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nguoidaumat
    Có một truyền thuyết về một con chim chỉ hót có một lần trong đời nhưng hót hay nhất thế gian . Có một lần nó rời tổ bay đi tìm bụi mận gai và quyết tìm cho bằng đưoc . Giữa đám cành gai góc nó cất tiếng hát bài ca của mình và lao ngực vào chiếc gai dài nhất, nhọn nhất . Nó cứ hót cho đến khi lịm dần đi nhưng tiếng ca hân hoan ấy khiến cho cả họa mi và sơn ca phải ghen tị , tiếng ca nó đã phải đổi bằng cả tính mạng mình mới có đưoc . Nhưng cả thế gian phải lắng nghe và ngay cả thượng đế trên thiên đường cũng phải mỉm cười . Bởi những gì tốt đẹp nhất chỉ có thể được khi ta chịu trả giá bằng nỗi đau khổ của chính mình ... Ít ra là truyền thuyết nói như thế ...
    ( T­­ua đề tiểu thuyết : " Tiếng chim hót trong bụi mận gai " )

Còn bạn liệu bạn có dám lao mình vào bụi mận gai ???
    Có một truyền thuyết về một người chỉ ăn có một lần trong đời nhưng là người được ăn ngon nhất thế gian. Có một lần nó chạy xe đi tìm bà bán mận ... ấn độ và quyết tìm cho bằng được. Giữa tất cả các loại trái cây khác, nó móc vội bóp của mình và lao miệng vào trái mận ngon nhất, to nhất. Nó cứ ăn cho đến khi lịm dần đi nhưng tiếng nhai ngon lành của nó khiến cho bà bán trái cây và ông bán bánh gần đó phải ghen tị, trái mận mà nó phải đổi cả mười ngàn mới mua được. Nhưng tất cả chợ bán trái cây và ngay cả người đi chợ cũng phải thòm thèm. Bởi trái mận ngon nhất chỉ có thể có được khi ta chịu trả thật nhiều bằng tiền do mồ hôi nước mắt mình làm ra ... Ít ra là thời nay là thế ...
    ( Tựa đề tiểu thuyết: "Tiếng người ăn trong chợ mận ấn độ")

Còn bạn liệu bạn có dám ... mua mận cho tui ăn không ???

achxi@

Like
    0
    Hay, truyện của achxi hay và dễ hiểu quá xá !

Like
    0
    Anh này...
    Bỗng nhiên em lại cảm thấy nói lời chia tay thật khó khăn.Khi quen nhau không biết mình đã chào tạm biệt nhau biết bao lần. Vậy mà thật khó khăn khi làm điều đó lần cuối cùng.Khi người ta sắp xa nhau thời gian dài như mãi mãi,em chẳng biết nói làm sao để anh cảm thấy em đang dần như một người khác...

Anh này...
    Thời gian của anh và em bên nhau quá ngắn anh nhỉ?Ngắn đến mức anh cảm thấy em chưa bao giờ hiện diện trong cuộc sống của anh.Chúng ta chưa bao giờ có một ngày thứ 7 đúng nghĩa cả....

Anh này...
    Anh đã từng nói về tình yêu như một truyện cổ tích,khi hòang tử và công chúa xa nhau để chờ ngày gặp lại,còn anh và em thì sẽ chẳng bao giờ có ngày ấy nữa...

Anh này...
    Em tự hỏi liệu có phải anh đã đến và yêu em quá nhanh không? Giống như một đứa trẻ con háo hức một món đồ chơi mới.Rồi chán chường nhận ra vật mình yêu quý là con búp bê ngày xưa mình vẫn yêu quý...Rồi mọi thứ chỉ là ngày hôm qua....

Like
    0
    Quote Được gửi bởi candylove363
    Anh này...
    Bỗng nhiên em lại cảm thấy nói lời chia tay thật khó khăn.Khi quen nhau không biết mình đã chào tạm biệt nhau biết bao lần. Vậy mà thật khó khăn khi làm điều đó lần cuối cùng.Khi người ta sắp xa nhau thời gian dài như mãi mãi,em chẳng biết nói làm sao để anh cảm thấy em đang dần như một người khác...
    Em này ...
    Em đến với anh bằng sự tình cờ, bằng duyên may ...Người ta nói tình yêu và gia đình làm từ trái banh bằng thủy tinh . Giờ biết nói sao đây, anh .... đã không giữ được điều đó. Anh cũng vậy, biết em yêu anh nhiều mà anh ... chẳng làm gì được cho em . Em chỉ biết cho ...còn anh chỉ biết nhận ....anh dần dần là con người khác , chính anh cũng không muốn ....

Anh này...
    Thời gian của anh và em bên nhau quá ngắn anh nhỉ?Ngắn đến mức anh cảm thấy em chưa bao giờ hiện diện trong cuộc sống của anh.Chúng ta chưa bao giờ có một ngày thứ 7 đúng nghĩa cả....
    Em này , em nói đúng.....có lẽ bên anh em chưa có 1 ngày thứ 7 đúng nghĩa . Nhưng em hiện diện trong cuộc sống của anh , còn anh hiện diện trong những công việc mà không bao giờ hết .....
    Anh này...
    Anh đã từng nói về tình yêu như một truyện cổ tích,khi hòang tử và công chúa xa nhau để chờ ngày gặp lại,còn anh và em thì sẽ chẳng bao giờ có ngày ấy nữa...
    Em này, anh chẳng phải là Hòang tử ...có thể em là công chúa ....Ngày đó không có ư ? Với anh em vẫn là công chúa trong chuyện cổ tích chúng mình ....
    Anh này...
    Em tự hỏi liệu có phải anh đã đến và yêu em quá nhanh không? Giống như một đứa trẻ con háo hức một món đồ chơi mới.Rồi chán chường nhận ra vật mình yêu quý là con búp bê ngày xưa mình vẫn yêu quý...Rồi mọi thứ chỉ là ngày hôm qua....
    Em này, anh không coi em như búp bê .....nếu là búp bê thì đó cũng là Búp bê không thể mua được ...Tình yêu không có lỗi, mà tại vì người ta yêu ... bản thân mình hơn thôi . Sự ích kỉ trong Tình yêu đã làm ta xa nhau ....Ngày hôm qua, hôm nay và những ngày sau này , em vẫn tin rằng trong anh vẫn có em ...Nhưng anh ko dám giữ những gì mà anh đã làm tổn thương, mong em hạnh phúc ....

Like
    0
    tui thì văn dốt kinh khủng nên không có ý kiến gì hết. chỉ thấy mấy cái tình thư này nghe hay và lãng mạn lắm->chỉ tiếc là tui chưa hiểu hết

Like
    247
    Ngó ku bi biết đào mộ nè sâu chưa!
    Tự nhiên ta phải dựng cái bản ngã của mình để chấp vào ấy.

Like
    22
    Quote Được gửi bởi bihoctinhoc View Post
    Ngó ku bi biết đào mộ nè sâu chưa!
    Ôi cái topic từ ngày khai thiên lập đàn.

Like
    245
    ờ ờ vậy sao?

Like
    69
    Quote Được gửi bởi candylove363 & Timer View Post
    Anh này...
    Em này ...
    Em đến với anh bằng sự tình cờ, bằng duyên may ...Người ta nói tình yêu và gia đình làm từ trái banh bằng thủy tinh . Giờ biết nói sao đây, anh .... đã không giữ được điều đó. Anh cũng vậy, biết em yêu anh nhiều mà anh ... chẳng làm gì được cho em . Em chỉ biết cho ...còn anh chỉ biết nhận ....anh dần dần là con người khác , chính anh cũng không muốn ....

Anh này...
    Em này ,
    em nói đúng.....có lẽ bên anh em chưa có 1 ngày thứ 7 đúng nghĩa . Nhưng em hiện diện trong cuộc sống của anh , còn anh hiện diện trong những công việc mà không bao giờ hết .....

Anh này...
    Em này, anh chẳng phải là Hòang tử ...có thể em là công chúa ....Ngày đó không có ư ? Với anh em vẫn là công chúa trong chuyện cổ tích chúng mình ....
    Anh này...
    Em này, anh không coi em như búp bê .....nếu là búp bê thì đó cũng là Búp bê không thể mua được ...Tình yêu không có lỗi, mà tại vì người ta yêu ... bản thân mình hơn thôi . Sự ích kỉ trong Tình yêu đã làm ta xa nhau ....Ngày hôm qua, hôm nay và những ngày sau này , em vẫn tin rằng trong anh vẫn có em ...Nhưng anh ko dám giữ những gì mà anh đã làm tổn thương, mong em hạnh phúc ....
    Cổ tích chỉ là truyện kể , không bao giờ có thật .

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết