Trang 13 / 18 FirstFirst ... 810111213141516 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 121 đến 130 / 175
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi Co Loa View Post
    Khoản này CL xin chịu, cậu vào trang www.pótay.com xem có không ;=)
    - Vâng!Em cũng biết trang này, em vào tìm rồi nhưng ko có nên mới nhờ bác. Cảm ơn bác nhiều.! hic !

Like
    0
    Tình hình là mình mới cài bộ CS4, mình sử dụng Premier CS4, thấy giao diện nó đẹp và thông minh hơn... Nhưng mình lại có rất nhiều ... thắc mắc... chẳng biết hỏi ai ... hix...
    1/ Dây phim trên timecode dựng phim ... sao nó lại mờ, ko được rõ? mình đã tìm đủ mọi cách vẫn ko thể làm nó rõ lên được...
    2/ Khi mình muốn chụp 1 tấm hình trên dây phim, mình ko biết nên chọn mục nào trong Export (minh đã con Media, và chọn Format : Window Bitmap, nhưng khi chọn OK thì nó lại liên kết đến 1 phần mềm khác và nó bắt đầu xử lý hình của toàn bộ dây phim, mặc dù mình đã set in và set out rồi)
    3/ Mình tạo New Bin, nhưng ko thể thay đổi tên khác (chọn Rename, hay lick chuột trái 1 cái)

Tình hình tạm thời là mình ko biết 3 vấn đề trên, mong Co Loa giúp mình với! Cảm ơn Co Loa! Thân!

P/M : CL có thể PM Yahoo mình : khoadinhtruong@yahoocom hay Cl cho mình yahoo nha! thanks CL

Like
    0
    bạn nói dây Video mờ là mờ thế nào?
    Từ bản Pro thì Premiere đã tích hợp vào 1 tính năng là Adobe Media Encoder, nhen nhóm cho 1 phần chuyển đổi, xuất riêng biệt, phần này ở CS4 mới được tận dụng hoàn toàn, khi bạn xuất 1 file trên timeline, premiere không còn xuất như ngày xưa nữa mà nó copy cái timeline vào 1 Project riêng trong thư mục temp của Window, sau đó add cái Project này vào thằng Adobe Media Encoder rồi với thực hiện quá trình xuất, nên gây khó khăn rất nhiều cho người mới sử dung CS4.--->Chán!
    Cách làm như sau: Chọn Export--> Trong Export Setting Chọn Targa Hay TIFF hay JPEG mà bạn muốn, định dạng lại file muốn xuất. Rồi, ở dưới có 3 cái tab, bạn chọn vào cái tab Video, nếu bạn đánh dấu vào cái mục Export As Sequence thì nó xuất liên tục trong đoạn in-out là đúng rồi, nên bỏ cái này đi.
    Nếu muốn đổi tên của 1 Bin thì hãy click vào cái chữ Bin ấy, chứ cứ lich vài cái Icon của Bin thì nó sẽ mở cái Bin lên thôi.

Like
    0
    tôi đang dùng Studio Version 9, nhưng không biết làm thế nào để đưa hình phát thanh viên vào một cảnh quay nền có sẵn, mong được các bác chỉ giùm

Like
    0
    Quote Được gửi bởi khungtanthoi View Post
    bạn nói dây Video mờ là mờ thế nào?
    ....
    Đầu tiên, mình xin cảm ơn bạn! Mình đã hiểu vấn đề về Export! Về vấn đề "bị mờ" ở đây là mình nói Timeline, dây phim trên Timeline nó bị mờ đi!

Like
    0
    Đó là do thiết kế thôi bạn ạ, hơi khó chịu tí!

Like
    54

Giảm nhiễu cho máy quay băng DV

Quote Được gửi bởi vinhbeo View Post
    Em có một khách quay băng DV nhưng hay bị nhiễu (noise) nhiều, nếu dùng mấy cái soft edit chỉnh lọc bớt thì bị mờ, ai có cao kiến gì giúp em với!
    Trả lời: Để không phải mất công lọc nhiễu thì nên:
    - Lau sạch đầu từ máy quay (chỉ nên dùng nước sạch đun sôi để nguội mà lau, đừng dùng các dung dịch lau rửa bán sẵn).
    - Thay băng mới tinh (mua băng của hãng có tên tuổi và phải là loại me-tal, những băng đã quay nhiều lần rồi thì nên cất nó đi (chỉ coi như là kho lưu trữ). Băng phải khô, sạch, không bụi bám; chống ẩm, mốc tốt.
    - Nguồn pin (ắc-quy) của máy quay phải ổn định.
    - 2 mép băng mà bị nhăn nheo thì chất lượng film quay ra sẽ rất kém.-

Like
    9
    tôi đang dùng Studio Version 9, nhưng không biết làm thế nào để đưa hình phát thanh viên vào một cảnh quay nền có sẵn, mong được các bác chỉ giùm
    Key nền bác ạ, bác xem trước đây em có post về vần đề đó (Bấm chuột trái vào nick em và lần mãi về các trang đầu ấy ạ)!

Like
    0
    chao cac ban!
    minh cung thich lam video lam minh dang dung ulead 11 plus nhung minh thay no it hieu ung dep wa nen minh muon nho cac ban cho minh xin mấy link down phần mềm chuyên nghiệp hơn chút nữa

Like
    9
    Bạn nên chuyển sang dùng ULEAD13, mình làm khá nhiều clips bằng phần mềm đó, bạn có xem các clips đó tại đây. Bạn tham khảo thêm về trình ULEAD tại đây.

Trang 13 / 18 FirstFirst ... 810111213141516 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết