Trang 3 / 6 FirstFirst 123456 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 52

Chủ đề: Tam tự kinh

Like
    8
    Các anh đừng TO TIẾNG thế!! hì hì..

Anh Pizza vào đây, lập ra mấy cái top này MỤC ĐÍCH cũng chỉ là để Spam chưi thôi mà.

Vui là được rồi; đừng nặng nề quá^^

Like
    3,392
    Đã có lần anh pizza muốn truyền bá Đại pháp rồi còn gì?.
    Ở đây thảo luận các việc khác cũng đâu quá tồi mà còn vui nửa ( chủ quan chút nghen ), đem tôn giáo vào đây chi cho rắc rối !
    Anh Pizza vào đây vui là hoan nghnh lắm !

cúm gà h5n1 Guest
    Các bác này thích Triết Học quá nhẩy? Mà lại giỏi chữ Hán Nôm nữa chứ? tiếc là mảnh đất này tôi không được đào tạo cơ bản, chỉ biết sơ sơ như là: nhất= 1 gạch, nhị= 2 gạch, tam= 3 gạch, gạch gạch gạch gạch ... là thành một đống gạch. Cái nì chắc ai cũng biết hết.
    Chuyện triết ai cũng biết kể lại cho vui:
    Hai nhà sư đi ngang qua một con suối thì thấy một cô gái đang ngồi khóc vì không lội qua suối được.
    Nhà sư 1: Mô Phật, tôi là kẻ xuất gia, không được gần nữ giới.
    Nhà sư 2 lẳng lặng cõng cô gái trên lưng qua suối và thả xuống.
    Trên đường về chùa, nhà sư 1 cứ lãi nhãi, cằn nhằn nhà sư 2: "Ông là kẻ xuất gia mà sao lại dám đụng chạm thân thể với nữ giới?" mãi cho đến lúc về chùa vẫn lãi nhãi.
    Nhà sư 2 lúc này mới nói: "Tôi đã thả cô gái bên bờ suối từ lâu, còn ông sao lại mang cô gái về đến tận chùa?"

Like
    3,392
    Vậy là gà cúm H5N1 cũng có kém ai !.Bạn ' ngộ ' như thế là cũng hiểu ý anh em rồi .
    Bạn pizza đâu rồi nhỉ ?quẳng 1 đóng Tam tự kinh rồi mất luôn,không vào spam chơi.

Like
    0
    Cảm ơn Live2u. Các bạn thấy vui là được rồi, tiếp thu được bao nhiêu hay bấy nhiêu, nếu ko thích làm ơn đừng tranh cãi, đâm chọc lẫn nhau. Hi vọng các bạn bớt spam để người khác dễ theo dõi chủ đề.
    Tiếp theo mời các bạn xem múa kiếm cho vui, đây là chương trình do Đài truyền hình Tân Đường Nhân thực hiện năm 2006.

http://www.youtube.com/watch?v=_xCkMrD3p5o

Like
    0
    Quote Được gửi bởi pizza@ View Post
    Cảm ơn Live2u. Các bạn thấy vui là được rồi, tiếp thu được bao nhiêu hay bấy nhiêu, nếu ko thích làm ơn đừng tranh cãi, đâm chọc lẫn nhau. Hi vọng các bạn bớt spam để người khác dễ theo dõi chủ đề.
    Tiếp theo mời các bạn xem múa kiếm cho vui, đây là chương trình do Đài truyền hình Tân Đường Nhân thực hiện năm 2006.
    Thật tình nuốt không trôi cái kiểu ăn nói của bác.

Đã bao lần mọi người đặt ra những câu hỏi rất có tình có lý mà bác vờ đi. Nếu gọi đó là đâm chọc thì làm sao bác thuyết phục được người khác.

Nếu như cái việc bác đi khắp nơi để PR cái đạo pháp gì đó là vì bác chấp mê bất ngộ thì thật đáng tiếc cơm cháo cho một con người biết công nghệ thông tin ở cái thế kỷ 21.

Còn nếu bác làm việc này vì mưu sinh thì một lần nữa khuyên bác nơi đây hoàn toàn không thích hợp và sẽ không đạt kết quả cao.

Kiếm của bác xưa rồi, ngày nay người ta múa kiếm thế này:

cúm gà h5n1 Guest
    Tự do ngôn luận mà, sao lại căng thế? Muốn viết chủ đề gì cũng được, tôn giáo cũng được, chính chị chính em gì cũng được, miễn là phải lách chữ lạng nghĩa đi một chút cho nó mềm thôi mờ.

Like
    8
    Quote Được gửi bởi Culytruong View Post

Kiếm của bác xưa rồi, ngày nay người ta múa kiếm thế này:

Đây là hoa hồng có gai^^

Trời lưỡi kiếm đó mà nhắm ngay "yếu điểm" phất một phát thì...dễ lên thiếu lâm tự lun lắm áh.

Like
    3,392
    Chủ topic ơi ! mấy bác nầy spam thiệt đó,dám đem người cầm kiếm chọt thiên hạ,y/c cho del ngay . .khoan đã cho xem múa kiếm rồi del .

cúm gà h5n1 Guest
    Một chuyện khác:
    ' Ổng bước lên tàu sang sông cùng với mấy đệ tử, mỗi người phải trả 1 đồng tiền tàu (trả kiểu mẽo: phần ai nấy trả). Tàu chạy đến giữa sông bổng nhiên thấy từ xa có một người đang đi băng băng trên mặt nước, đám đệ tử tròn xoe mắt, trầm trồ, thán phục quay lại hỏi sư phụ, ổng điềm nhiên trả lời:
    " Để khổ luyện phép 'đi trên mặt nước' phải tốn tối thiểu 10 năm. Trong vòng 10 năm các ngươi có thể làm ra 10 triệu đồng, mỗi lần cần qua sông qua nước chỉ cần trả tiền tàu 1 đồng, cũng có thể sắm vài cái ca nô chạy trên mặt nước. Vậy các ngươi chọn cách nào: làm việc lấy 10 triệu mua ca nô hay tu luyện 10 năm để khổ luyện phép 'đi trên mặt nước'? Nếu các ngươi thích thì ta sẽ hướng dẫn phương pháp tu luyện, chỉ tiếc rằng sau 10 năm thì hoặc là ta hoặc là các ngươi đã trở về trời rồi mà phép khổ luyện vẫn chưa thành đạt thì uổng phí 10 năm."'

Quan điểm ở đây là: Bạn muốn có 1 chiếc laptop thiệt xịn, tất nhiên bạn vẫn có thể chế tạo ra được một chiếc máy laptop của chính bạn sản xuất nhưng cũng phải mất vài năm, thậm chí 10 năm đầu tư. Nếu bạn đi làm thì trong vòng 10 năm bạn có thể có đủ tiền mua 100 cái laptop. Vậy bạn chọn phương thức nào? Đi làm lấy tiền mua máy, hay bắt tay vào nghiên cứu cách chế tạo ra một chiếc laptop?

Trang 3 / 6 FirstFirst 123456 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết