Trang 7 / 34 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 339
    Like
    0
    Cho toi gop chut y kien ....

Đến bất kì một nhà sách nào, bạn cũng có thể tìm thấy những quyển sách hướng dẫn đại loại như "Tự học Java trong 7 ngày", và vô số những quyển chỉ cách tự học Visual Basic, Window, Internet… trong một vài ngày hoặc vài giờ. Tôi đã vào website Amazon.com để tìm kiếm các sách có chủ đề "Teach youself" và nhận được 248 tiêu đề sách, 78 quyển đầu là sách về máy tính ....
    Tui da tung sai vai cuon Teach yourself. Cac sach tui doc, phan lon, tac gia cho la nguoi doc da biet ve lap trinh, va chi muon lam quen voi mot ngon ngu hay linh vuc moi. Cac sach nay phan lon khong di sau vao chi tiet, ma chu yeu co the giup ban lam quen voi linh vuc moi nay mot cach nhanh chong. Di nhien, 21 ngay hay 21 thang, con tuy vao von lieng san co cua moi nguoi. Vi du, tui da tung lam Visual Basic, neu doc sach ASP trong 21 ngay ... tui co the lay duoc co ban cua ASP chi trong 7 ngay ... khi lam viec, tui co the mo sach ra tham khao.

Bạn nên học ít nhất 6 ngôn ngữ lập trình. Trong đó có một ngôn ngữ hỗ trợ lớp trừu tượng (như Java hay C++), một ngôn ngữ theo quan điểm hàm (như Lisp hay ML), một ngôn ngữ khai báo (như Prolog), một ngôn ngữ hỗ trợ xử lý tuần tự (như Icon hay Scheme), và một ngôn ngữ hỗ trợ xử lý song song (như Sisal).
    Tui chua quen ai ma gioi 6 ngon ngu lap trinh mot luc. Tui thay ngon ngu co su tien hoa cua no. Ngon ngu ra sau, dua phan lon vao thanh cong cua cac ngon ngu di truoc. C++ => Java => C# la mot vi du dien hinh. Java loi dung uu diem cua C++, C# loi dung uu diem cua Java. Tui thay viec "hoc" 6 ngon ngu la khong that su can thiet. Neu ban biet ro mot ngon ngu chinh, cac ngon ngu khac, ban se co the tiep thu de dang. Tui mat 4 nam dai hoc de hoc kha kha ve C++ ... sau do vi viec lam ... tui lam Java khoang mot nam ... VB tui mua sach tu hoc duoc mot thang ... ASP thi duoc vai tuan ... va bay gio thi dang lam C# . Neu ban nghi ki ... ngon ngu nao cung chi la ... if/else ... loop ...function ... class ... con syntax (cu phap???) thi nam trong sach tham khao

Theo kinh nghiem ban than, cai ma giup tui nhieu nhat la sach va internet. Vi tui hoc va lam viec o My, nen tui co loi the la doc duoc cac chi dan tren sach va internet mot cach de dang hon. Neu ben VN cac sach hay se duoc bien dich, tui tin la cac ban co the vua lam vua hoc mot cach de dang.

Like
    0

Thong diep tu mot guy!

Than gui ban Tran Nam!
    Tat ca nhung bai ban post len hoan toan co mot y nghia rat quan trong doi voi nhieu nguoi (da,dang hoac se hoc lap trinh) trong do co tui. Tat ca nhung ky nang ma ban dua ra deu co mot ham y rat tot. Nhung ban se tra loi ra sao neu mot nguoi (gia su nhu toi) chi duoc hoc lap trinh o trinh do trung cap dua ra cau hoi nhu the nay:
    - Cai gi quan trong hon neu chi duoc chon mot trong hai: Sach vo va thay giao? Y cua toi la: trong mot moi truong hoc ma thay giao chi hon hoc vien khong nhieu , tac dong cua sach vo kem theo no luc cua ban than co thuc su giup cho nguoi do nhieu khong?
    - Trong mien Nam , nhung lap trinh vien deu rat gioi, gioi hon ngoai nay ca ve so luong lan chat luong, cac cong t y o trong do lai khong doi hoi nhieu ve bang cap, ban da bao gio tim hieu theo thi truong lao dong CNTT o ngoai HN chua? Cau tra loi la kho hon nhieu.
    Do do , neu duoc, mong ban co nhung bai post giup ich cho nhung lap trinh vien o trinh do thap nhu tui (ca document lan source ) nhu nhung bai ma ban da post o tren .
    Chan thanh cam on!
    Kajanitsu

Like
    0
    Tai lieu cua ban Tran Nam cung rat hay
    Nhung minh co mot y la nen noi ro hon can phai thiet thuc trong cuoc song

Like
    0
    Các bạn học Aptech ra có thể làm vô số việc mà những người tốt nghiệp DH còn lâu mới làm được .Học ở Aptech bạn có thể biết nhiều qui trình làm việc ,quản lý chất lượng như ISO ( cho các nước châu âu) CMM (cho Mỹ ) .. .quản lý phần mềm (Ms Project) .Bạn cũng có thể tham gia thiết kế database ( với Power builder . Excel hehehe. .) thết kế chu trình (UML ) design với (Ration , Visio , Argo , ..) có thể tham gia vào các project open source (Apache , OfficeStar , Linux API ) còn nhiều , rất nhiều thứ khác nữa .
    Bạn hãy thử một lần bạn sẽ thấy thích ngay ...

Like
    0
    thử search learn in 21 years xem nhỉ.không biết có không nữa?

Like
    0
    Theo kinh nghiệm của tui,muốn học lập trinh tốt bạn không những phải có tư duy tốt mà phải có óc sáng tạo.Từ những mã nguồn mà bạn có được bạn hãy thử thay đổi 1 số thuật toán hoặc cấu trúc của mã nguồn sao cho chương trình vẫn không thay đổi.
    Mặt khác bạn phải siêng năng thực hành vì bởi có thực hành nhiều bạn mới phát hiện ra lỗi của chương trình và bạn sẽ nhớ được cấu trúc của ngôn ngữ lập trình tốt hơn.
    Bạn đã từng có được cảm giác như thế nào sau khi sửa được một lỗi của chương trình mà nó đã từng khiến bạn mất ăn mất ngủ.Hãy thử ngay đi.

Like
    0

Nếu ai muốn học lập trình thì chào mừng đến với Aptech
    welcome to http://hanoiaptech.info

Like
    0
    Dành cả đời để theo đuổi cái mà mình đam mê thì không bao giờ là lãng phí cả, dù chỉ 1 giây!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    thanks!!!!!!!!!!11

Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ

Cam on ve cac thong tin ve viec hoc lap trinh cua Nam. Mình vừa tốt nghiệp ngành toán thuộc khoa Toán _tin ĐH KTnên cũng đã từng học qua C, C++, VB ... nhưng do điều kiện không có nên mình chưa đi sâu vào viết phần mềm mà chỉ viết được vài phần mềm nho nhỏ. Hiện nay mình đang thực sự muốn theo một khóa đào tạo chuyên viên thiết kế và viết phần mềm hệ thống và mình cũng đang có điều kiện để làm công việc thiết kế và lập dự án phần mềm. Vậy bạn có biết một trung tâm đào tạo chất lượng về lĩnh vực của mình không? Mình nghĩ trước mắt mình theo khóa học về hệ quản Trị SQL server, ASP.Net ...
    Nếu được xin chỉ giáo
    Cám ơn nhiều

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thanhvu81
    Cam on ve cac thong tin ve viec hoc lap trinh cua Nam. Mình vừa tốt nghiệp ngành toán thuộc khoa Toán _tin ĐH KTnên cũng đã từng học qua C, C++, VB ... nhưng do điều kiện không có nên mình chưa đi sâu vào viết phần mềm mà chỉ viết được vài phần mềm nho nhỏ. Hiện nay mình đang thực sự muốn theo một khóa đào tạo chuyên viên thiết kế và viết phần mềm hệ thống và mình cũng đang có điều kiện để làm công việc thiết kế và lập dự án phần mềm. Vậy bạn có biết một trung tâm đào tạo chất lượng về lĩnh vực của mình không? Mình nghĩ trước mắt mình theo khóa học về hệ quản Trị SQL server, ASP.Net ...
    Nếu được xin chỉ giáo
    Cám ơn nhiều
    ĐHKT là Kinh tế hả, có khoa toán tin? Nếu tình hình như chú thì:
    Xin chào mừng một chú ĐH thất nghiệp

Trang 7 / 34 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết