Trang 9 / 36 FirstFirst ... 4678910111214 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 353
    Like
    0
    Câu nói của bạn yeuITVN hay ghê !!!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ngthuatien View Post
    nhất nghệ tinh nhất thân vinh ,DH làm gì học lâu lắc ra củng đi làm thuê lương ba cọc,giờ làm thợ lành nghề sống phà phà tuổi nghề càng lâu càng có tiền,học DH làm thuê ,nhân viên văn phòng tuổi nghề có ngoài 40 thôi là nó cho nghỉ......hehe người ta sống đc mình sống đc bác lo làm gì
    XH tất nhiên cần những người như bác, phải có thầythợ chứ . Giám sát cả chục thằng thợ hồ đối với tớ là chuyện nhỏ ... thầy mà.

Like
    68
    Quote Được gửi bởi imawind View Post
    Theo mình nghĩ là có hay không có bằng đại học cũng đâu sao đâu ! Mình thấy có nhiều bạn sinh viên đang đi học mà vẫn đi làm được mà ! Bạn xin vào mấy công ty nước ngoài ( hoặc có vốn nước ngoài ) ấy , nó không chú trọng bằng cấp mấy đâu , chủ yếu là trình độ lập trình và Anh văn của bạn thôi ! Chúc bạn may mắn !
    không học thì nhặt trình độ vể à bác.
    nhân tiện đây cho em than vãn tí. DH VN chán vãi chim. em hoc CNTT (năm 2 rồi) mà đi "thực hành lý"<<---đo gia tốc trọng trường,điện trở, lại còn học vâ lý a1,a2,a3 mà dân KHTN, toàn mấy chú lập trình viên, trí tuệ nhân tạo, bảo mật và an ninh mạng, học mấy cái đó làm quái gì nhi?

Like
    0
    Tôi cũng rơi vào hoàn cảnh giống bạn, chỉ có một lời khuyên: "học học nữa, học mãi. Đúp học lại", là một nam nhi phải biết khẳng định bản thân.
    chúc bạn vượt qua

Like
    17
    Em có chơi với 1 thằng, mới tốt nghiệp ĐH, sinh năm 82 nhé.

Các bác biết hiện giờ trong tay nó có cái gì không? 2 căn nhà cho thuê , bán sang tay liền thì được 7 tỷ, mỗi năm 2 căn nhà đó đẻ cho nó không dưới 250M, nó chỉ việc nằm nhà đếm xèng thôi các bác ạ.

Cách đây 3 năm nó còn ở nhà thuê, đóng tiền học phải mượn xèng em đấy các bác ạ. Một tay nó gầy dựng cơ đồ, nể thật.

Like
    0
    hok bít nói j nữa ! đúng là đại học việt anm con nhìu bất cập đó là điều ko thể chối cãi, em đang học đại học năm thứ 3 CNTT nhưng vẫn chư bít mình sẽ theo nghanhf chi, dạy thì cứ loạn cả lên nên phỉa đi ra ngoài học thêm đồ họa, ở trương thì dạy mỗi thứ 1 ít
    chúa mà biết được các ông ấy định đáo tạo mình ra cái j nữa

Like
    0
    Quote Được gửi bởi docco_csb_88 View Post
    không học thì nhặt trình độ vể à bác.
    nhân tiện đây cho em than vãn tí. DH VN chán vãi chim. em hoc CNTT (năm 2 rồi) mà đi "thực hành lý"<<---đo gia tốc trọng trường,điện trở, lại còn học vâ lý a1,a2,a3 mà dân KHTN, toàn mấy chú lập trình viên, trí tuệ nhân tạo, bảo mật và an ninh mạng, học mấy cái đó làm quái gì nhi?
    ha..ha..bác nói đúng, bác học năm 2 CNTT rồi mà còn bắt bác học mấy thứ cao cấp như vậy là hoàn toàn sai lầm. Với trình độ của bác, các trường ĐH nên dạy thật kỹ về việc viết tiếng Việt sao cho đúng chính tả, sao cho rõ ràng,...thì phù hợp hơn.

Like
    0
    uh it mình chỉ lam f thằng thợ thui?chẳng qua h tui thick học nên tui theo?không tunhs trước được đâu bạn à?cố lên?tui dự tính 2 năm nữa có cái bằng rùi đi cày sau ra kinh doanh thôi

Like
    0
    Các bạn nói công ty nước ngoài chỉ đòi năng lực, ngoại ngữ nhưng hình như 2 cái này người ko học đại học thua xa mấy tụi học đại học. Ai vào được ĐH cũng đã khẳng định 1 phần nào đó năng lực của mình rồi, trừ những người hên xui như mình ^___^

Like
    0
    bang dai hoc de lam cai gi
    chang qua la hoc cho ba me thoi
    con trinh do uh
    ban cu xong thang vao cong ty nao do ma lam
    cu noi thang
    toi lam duoc viec
    neu toi ko lam duoc thi duoi
    viec gi ma phai au sau the
    ko giong dan IT chut nao

Trang 9 / 36 FirstFirst ... 4678910111214 ... LastLast