mình hiện nay đang học ngành tin học cong nghiệp của dhkb hà nội .ngành này tương tự như mạng truyền thong công nghiệp . nhưng hiện nay mình đang có ý định phát triển theo hướng cntt và sau này có thể sẽ cố gắng làm bên phần mềm .vì hiện ngành này học rất nhiều về cntt và mình cũng có học cntt vài trung tâm (về lập trình) .mình có thể xin ý kiến tư vấn của các đàn anh không vì mình đang rất băn khoăn về giũa 2 ngành này .ngành nào có tương lai hơn ,và có công việc khá hơn nếu .
-mà điều mình thật sự băn khoăn là ngành cntt này bây h là rất đông rồi .mà lại còn rất nhiều bạn rất giỏi ,từ lớp 11 -12 mà đã đi sâu về lập trình rồi .Còn mình rất ít lập trình bắt đầu năm 2 mình mới học về lập trình .nên mình thấy khó bắt kịp các bạn đó quá .Mà ngành này thì mai mốt có thể lập cty hay làm gì đó lớn lớn ko .ở vn mà phần mềm thì chắc lỗ.
còn về ngành tự động hóa (ngành tin cN này cũng gần như tự động hóa ) thì ở bkhn người ta khá chuộng ngành này và tương lai cũng rất sáng .nhưng có vẻ mình thik cntt hơn
Xin mọi người cho mình xin ý kiến nhá