Trang 34 / 36 FirstFirst ... 29313233343536 LastLast
Hiển thị kết quả từ 331 đến 340 / 353
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi rungxanh252000 View Post
    internet,google chăng?
    bác nói vậy là sao???

Like
    0
    mà hỏi mấy bác cái bằng ĐH để làm gì vậy ?

Xin kể các bác một câu chuyện có thật :

cách đây mấy năm khi là SV , tớ có trọ chung phòng với 3 anh học năm cuối , năm sau đó các anh ấy tốt nghiệp và đi làm, những anh này đều ở có chỗ ở tại công ty thỉnh thoảng đi công tác làm dự án cũng hơi bận nên không ở lại phòng trọ nữa mà chỉ gửi lại một số đồ đạc sách vở. đúng 7 tháng sau , 8 tháng , và 1 năm sau .... 3 anh này lần lượt quay lại và moi trong đống đồ cũ kỹ , rách nát của tụi ổng ra cái cặp đen cũ và lôi ra ... cái gì thế này , hai Bằng khá , và một Bằng giỏi ( trời ơi những tấm bằng ĐH ), tài sản như là lớn nhất của đời người bị bỏ bê như thế , mình hơi bất ngờ và hỏi sao mấy anh vô ý như vậy thì mấy anh đó cười hì hì và đều trả lời : "Từ khi đi làm tới giờ , có chỗ nào hỏi tao cái Bằng ĐH hay học bạ gì đâu ?" rồi nói "Anh đã nhờ chú lỡ có cháy nhà thì quăng dùm cái cặp anh ra ngoài rồi mà"

Thế đấy !

su30mk Guest
    Quote Được gửi bởi manhkhanh View Post
    tự sướng thì cứ lấy billgate ra mà làm bia .

Còn có điều kiện thì cứ lấy cho được cái bằng ĐH đi rồi muốn làm gì thì làm , có bằng đại học vẫn lợi thế hơn cho tương lai
    Dạ bác chửi bọn em tự sướng, không biết bác đã đạt đến sự nghiệp lẫy lừng gì rồi ạ.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Thằng nào cũng cố thi vào đại học, tốn tiền tàu xe, tốn công sinh viên tình nguyện phải chỉ dẫn, tốn công bố mẹ phải đưa đi, tốn giấy mực để làm bài... Nói rõ ra kẻo có người IQ thấp lại không hiểu.
    Được sửa bởi su30mk lúc 12:27 ngày 15-04-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    oh ! xin chào các bạn , ý mình không phải nói các bạn phải nghĩ học đại học để đi làm kinh doanh mà mình chỉ chia sẽ với bạn muộn_màng bạn ấy trân trở bạn ấy có bằng aptech rồi mà đi làm nhiều nơi mọi người nói không thể tiến thân được rồi trăng trở của bạn ấy là muốn có bằng đại học . mình nghĩ rằng bằng cấp không quan trọng trong xã hội phát triển hiện nay đâu , quan trọng là các bạn trông chờ nhiều vào người khác ( các cty , vào nhà nước ) . các bạn phải có tầm nhìn một chút hiện nay sinh viên ra trường 80% không có việc làm phù hợp, hoặc thất nghiệp , nói chung các bạn thiếu môi trường để dấn thân, các bạn nên xem lại KDTM giúp các bạn trưởng thành rất nhiều tự do thời gian tự do thiết lập mục tiêu, tự do phát triển, nhưng vốn đòi hỏi để thành công là phải có tinh thần học hỏi, kiên trì, chịu khó vì xây dựng sự nghiệp có ai nói dể ăn đâu . ok chúc các bạn thành công .

Bạn muộn_màng ơi mình khuyên bạn nên làm KDTM vì tôi cũng đang làm và tôi thấy rất phù hợp với bọn trẻ như mình , tôi cũng có bằng cữ nhân nhưng tôi cũng làm nhiều thứ ngày xưa chưa biết về KDTM thì tôi nghĩ vừa làm vừa oọc , nhưng giờ tôi nghĩ khác rồi , học nhiều không làm giàu được vì chúng ta không có vốn vẫn phải đi làm công cho người khác mà thôi, KDTM cũng vừ làm vừa học cách làm giàu của những người thành công nên chúng ta giàu. tôi sẽ giúp bạn về lĩnh vực kinh doanh theo mạng . alô cho tôi 0907736241

học để có kiến thức giúp chúng ta nhận thức vấn đề chứ không phải đi học ĐH là để kiếm tiền, xây dựng sự nghiệp không phải con đường duy nhất là học vấn. có rất nhiều doanh nhân họ có trình độ sau khi họ giàu có mà OK
    Được sửa bởi vubachdong lúc 16:28 ngày 16-04-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vubachdong View Post
    oh ! xin chào các bạn , ý mình không phải nói các bạn phải nghĩ học đại học để đi làm kinh doanh mà mình chỉ chia sẽ với bạn muộn_màng bạn ấy trân trở bạn ấy có bằng aptech rồi mà đi làm nhiều nơi mọi người nói không thể tiến thân được rồi trăng trở của bạn ấy là muốn có bằng đại học . mình nghĩ rằng bằng cấp không quan trọng trong xã hội phát triển hiện nay đâu , quan trọng là các bạn trông chờ nhiều vào người khác ( các cty , vào nhà nước ) . các bạn phải có tầm nhìn một chút hiện nay sinh viên ra trường 80% không có việc làm phù hợp, hoặc thất nghiệp , nói chung các bạn thiếu môi trường để dấn thân, các bạn nên xem lại KDTM giúp các bạn trưởng thành rất nhiều tự do thời gian tự do thiết lập mục tiêu, tự do phát triển, nhưng vốn đòi hỏi để thành công là phải có tinh thần học hỏi, kiên trì, chịu khó vì xây dựng sự nghiệp có ai nói dể ăn đâu . ok chúc các bạn thành công .

Bạn muộn_màng ơi mình khuyên bạn nên làm KDTM vì tôi cũng đang làm và tôi thấy rất phù hợp với bọn trẻ như mình , tôi cũng có bằng cữ nhân nhưng tôi cũng làm nhiều thứ ngày xưa chưa biết về KDTM thì tôi nghĩ vừa làm vừa oọc , nhưng giờ tôi nghĩ khác rồi , học nhiều không làm giàu được vì chúng ta không có vốn vẫn phải đi làm công cho người khác mà thôi, KDTM cũng vừ làm vừa học cách làm giàu của những người thành công nên chúng ta giàu. tôi sẽ giúp bạn về lĩnh vực kinh doanh theo mạng . alô cho tôi 0907736241

học để có kiến thức giúp chúng ta nhận thức vấn đề chứ không phải đi học ĐH là để kiếm tiền, xây dựng sự nghiệp không phải con đường duy nhất là học vấn. có rất nhiều doanh nhân họ có trình độ sau khi họ giàu có mà OK
    Cái này ai rảnh lên Lô Hội nghe thì lên thiên đường (ảo) nhanh hơn bạn nói nhiều !

Like
    0
    Thank bạn rất nhùi !

Like
    0
    Lô hội không phải là nơi dành cho người lười biếng , bây giờ không có việc nào ngồi không mà có hưởng đâu bạn ơi ! có bằng ĐH rồi phải có tầm nhìn sâu chứ

Like
    0
    Vui lòng đọc lại bài Tiến Sỹ Giấy của Nguyễn Khuyến.Đến TS còn giấy được thì xá gì cái Cử nhân quèn.
    Ko bằng ĐH tương lai về đâu?vậy hơn 90% dân Việt tương lai về đâu.Hỏi các tay đại gia xem, mấy tay được bằng Tiến Sỹ.Hỏi mấy tay Tiến Sỹ xem, mấy tay là Đại gia.Nên cái sự học và cái sự giàu ko bao giờ song song nhau.
    Nên cũng chẳng có gì thất vọng nếu một GS TS vẫn sống đạm bạc.
    Thế cho nên học, nhưng học để làm gì mới là quan trọng.

Like
    0
    Theo em thì chả về đâu cả.
    Làm lập trình cho công ty nước ngoài hay trong nước thì họ dựa vào trình độ là chủ yếu (trình cao -> lương cao vô đối luôn chả cần bằng đại học)
    Muốn xin vào các công ty kiểu nhà nước kiểu viettel, VNPT, các ngân hàng,... thì nếu không có cái bằng đại học thì ngồi đấy mà ngáp. Nhưng làm ở các công ty này chưa chắc đã hay bằng các công ty bên ngoài.

Nói chung là tùy trình độ, bằng hay không bằng thì cũng chỉ hơn nhau một tấm giấy có cái dấu đỏ thôi. (Em có cái giấy đó ... hehe...)

Like
    34
    Theo mình thì nên có 1 cái bằng!
    Còn khi đi làm thì còn tùy công việc!
    Có khi không có bằng không phải đã hết nhưng sẽ vất vả khi xin việc!
    Webtretho - Cộng Đồng Phụ Nữ Lớn Nhất Việt Nam

Trang 34 / 36 FirstFirst ... 29313233343536 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết