Trang 3 / 36 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 353
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi muộn_màng View Post
    Tôi năm nay đã 24 tuổi, thật sự tôi thấy hối tiếc là có lỗi với ba mẹ cũng như chính bản thân tôi.

Tốt nghiệp lớp 12, tôi đã không đủ khả năng để vào ĐH, tôi ôn thi lại rồi cuối cùng quyết định học lấy bằng Aptech.

Tôi thật sự băng khoăn và lo lắng cho tương lai của mình. Cầm tấm bằng Aptech thật sự không tự tin vào cuộc sống. Có nhiều người nói rằng, bằng Aptech chỉ được làm thợ suốt đời, không lên chức lên lương được, với lại ở trong 1 xã hội coi trọng bằng cấp như nước mình, thật sự đó là điều đáng phải lo lắng.

Tôi không biết con đường tiếp theo của mình là như thế nào nữa, chẳng lẽ tôi sẽ như vậy suốt đời hay sao, trong khi cuộc sống còn nhiều chuyện để lo lắng sau này, bố mẹ, gia đình, và cả vợ con trong tương lai nữa.

Tôi từng nghĩ đến việc phải nỗ lực học tập để thi lại lấy cho được tấm bằng ĐH. Nhưng hướng đi đó có khả thi và thật sự đúng đắn hay không? Hay còn một hướng nào khác để tương lai tôi có thể chắc chắn hơn.

Tôi mong nhưng anh chị, những bạn đi trước, cho tôi một vài kinh nghiệm, một vài ý kiến. Bây giờ tôi thật sự hoang mang và lo lắng.
    tội nghiệp 24 rồi đấy. nếu còn ngồi đây than khóc nó đến 30 đấy.
    tập trung làm việc để có thể có mức lương khá hơn. hoặc chuyển công ty khác đi chứ lương 1tr thì bèo quá. nâng lương lên chừng 2tr . chắt bóp, ngày đi làm tối đi học 4 năm sau lại có bằng đại học mà. mạnh mẽ lên bạn ạ

Like
    0
    h thì bằng cấp ko còn quan trọng bằng năng lực nữa rồi các công ty nước ngoài dường như ko còn tin tưởng vào tấm = cntt của các trường đh việt nam mà họ chủ yếu dựa vào chuyên môn và khả năng thích ứng công việc nếu pác có skill khá thì không việc gì phải tự ti cả h thì thiếu gì việc cần cntt

Like
    0
    Bill Gates đến lúc gần về hưu mới có được tấm bằng đại học thật sự.
    Nói vậy thôi cứ gắng học để làm gương cho con, cho cháu )

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ciagame View Post
    h thì bằng cấp ko còn quan trọng bằng năng lực nữa rồi các công ty nước ngoài dường như ko còn tin tưởng vào tấm = cntt của các trường đh việt nam mà họ chủ yếu dựa vào chuyên môn và khả năng thích ứng công việc nếu pác có skill khá thì không việc gì phải tự ti cả h thì thiếu gì việc cần cntt
    không có nó cũng mệt đấy, vì khi làm các giấy tờ như bảo hiểm xã hội thì bên đó sẽ vặn lại bộ phận nhân sự sao tuyển người không bằng cấp.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi muộn_màng View Post
    Tôi năm nay đã 24 tuổi, thật sự tôi thấy hối tiếc là có lỗi với ba mẹ cũng như chính bản thân tôi.

Tốt nghiệp lớp 12, tôi đã không đủ khả năng để vào ĐH, tôi ôn thi lại rồi cuối cùng quyết định học lấy bằng Aptech.

Tôi thật sự băng khoăn và lo lắng cho tương lai của mình. Cầm tấm bằng Aptech thật sự không tự tin vào cuộc sống. Có nhiều người nói rằng, bằng Aptech chỉ được làm thợ suốt đời, không lên chức lên lương được, với lại ở trong 1 xã hội coi trọng bằng cấp như nước mình, thật sự đó là điều đáng phải lo lắng.

Tôi không biết con đường tiếp theo của mình là như thế nào nữa, chẳng lẽ tôi sẽ như vậy suốt đời hay sao, trong khi cuộc sống còn nhiều chuyện để lo lắng sau này, bố mẹ, gia đình, và cả vợ con trong tương lai nữa.

Tôi từng nghĩ đến việc phải nỗ lực học tập để thi lại lấy cho được tấm bằng ĐH. Nhưng hướng đi đó có khả thi và thật sự đúng đắn hay không? Hay còn một hướng nào khác để tương lai tôi có thể chắc chắn hơn.

Tôi mong nhưng anh chị, những bạn đi trước, cho tôi một vài kinh nghiệm, một vài ý kiến. Bây giờ tôi thật sự hoang mang và lo lắng.
    Bác này nói nghe khó tin quá, học APTECH xong mà đi làm có 1tr/tháng là sao?
    Mình thì chưa có bằng đại học ( tại đang học từ xa ngành QTKD, chưa xong )chỉ biết sơ về phần cứng máy tính. Bây giờ đi sửa máy kèm theo ráp và bán máy bộ, làng nhàng vậy mà tháng cũng khoảng 3tr thậm chí hơn.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi yeunghekiemtien View Post
    tội nghiệp 24 rồi đấy. nếu còn ngồi đây than khóc nó đến 30 đấy.
    tập trung làm việc để có thể có mức lương khá hơn. hoặc chuyển công ty khác đi chứ lương 1tr thì bèo quá. nâng lương lên chừng 2tr . chắt bóp, ngày đi làm tối đi học 4 năm sau lại có bằng đại học mà. mạnh mẽ lên bạn ạ
    ==> tầm này rồi có cái bằng ĐH xin việc rễ hơn => mặc dù năng lực có thật nhưng có cái bằng nó làm đẹp mặt

===>có bằng mà ko có năng lực sớm muộng cũng bị đuổi =. năng lực là cốt yếu => bằng chỉ là bộ mặt của một con ngừoi => tấm băng chưa quyết định giá trị 1 kon ngưuoì

Like
    0
    Chào bạn!
    Mình cũng là thành viên mới thôi, nhưng xin góp ý chân thành thế này. Mặc kệ ngưồi ta nói.
    Có tấm bằng đại học hay ko, ko quan trọng. Chủ yếu là những kiến thức bạn đã tích cóp, đã học được từ trường Aptech sẽ áp dụng vào thực tiễn như thế nào? Nên nhớ rằng, những người đã tốt nghiệp đại học chưa chắc có chuyên môn giỏi hơn những người học nghề như bạn, thậm chí tệ hơn.
    Bạn ko nên nản chí vì hiện tại có nhiều nơi cần thợ hơn thầy. Nhiều nơi luôn chào đón những người có tâm huyết...
    Chúc bạn may mắn và thành công!
    Hữu Môn

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lanistk View Post
    không có nó cũng mệt đấy, vì khi làm các giấy tờ như bảo hiểm xã hội thì bên đó sẽ vặn lại bộ phận nhân sự sao tuyển người không bằng cấp.
    cái này chỉ nhà nước thôi chứ tư nhân vô văn tư, miễn làm việc tốt là được

Like
    105
    Quote Được gửi bởi herofit View Post
    cái này chỉ nhà nước thôi chứ tư nhân vô văn tư, miễn làm việc tốt là được
    Không có bằng ĐH thì dùng bằng cấp 3
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    0
    Tớ: ko bằng đại học! Vẫn đi làm bình thường với một mức lương có thể giúp tớ sống và yêu đương được!
    Tớ: ko bằng đại học! Vẫn có quyền lựa chọn công việc mà mình yêu thích với mức lương mình mong muốn!
    Tớ: ko bằng đại học! Vẫn vượt qua kì test dài vô tận của 1 cty singapore vượt qua hinh như là hơn chục bạn có bằng đại học!
    Bằng cấp ko quá quan trọng, quan trọng là những kĩ năng và kinh nghiệm bạn có bao nhiêu, có như thế nào!

Trang 3 / 36 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết