Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Cần chú ý ! Cần hướng dẫn cài đặt 2 HDH

Mình đang xài Winxp Bây giờ mình muốn cài thêm 1 HDH khác nữa Ai biết cài chỉ mình với (HDH mới mình donwload trên Internet về nên là file chứ ko phải đĩa )
    Quote Quote

Like
    0
    trên máy tính bạn hiện có mấy partition( ổ đĩa). giả sử HDH bạn đang chạy winXP trên ổ đĩa C: , giở cài HDH mới bằng file thì lúc cài đặt bạn chọn cho nó ổ đĩa mới D or E gì đó hy là vọng là được

Like
    26
    Quote Được gửi bởi giabao23456 View Post
    trên máy tính bạn hiện có mấy partition( ổ đĩa). giả sử HDH bạn đang chạy winXP trên ổ đĩa C: , giở cài HDH mới bằng file thì lúc cài đặt bạn chọn cho nó ổ đĩa mới D or E gì đó hy là vọng là được
    Cần gì cài lên D ,E cắt lấy 1 ít ổ C là được.
    Tham khảo
    Vào Đây

Like
    0
    Làm thế nào để cắt 1 phần của C?Cắt C thì sẽ thành D,E,F gì đó thôi chứ.(phải ko ta).Nếu vậy thì cài 2 win trên 1 ổ C rồi.

Like
    0
    Bạn dung đĩa boot và dùng chương trìng PQ magic để chia thêm 1 primary patiton nữa(bạn có thể chia tối đa là 4 primary partiton trên 1 HDD trong đó có 1 primary chứa các logic partition khác) và hãy set active primary partition này(primary partition còn lại đã cài XP tự động hide đi) và sau đó cài HDH mới vào partition này.
    Sau khi cài xong, bạn sẽ tự động vào HDH mới vừa cài đặt.
    Chúc thành công.

Like
    0
    cài vào ổ D,e,f .... vv gì đó là ok.đừng cài đè HDH vào Một ổ là dc,bạn chia bao nhiêu ổ thì bận cài được bấy nhiêu HDH ok nhé

Like
    0
    Theo mình bạn nên mua một HDD mới đi là vừa nếu không bạn sẽ trả giá đắt cho việc sử dung hai HDH trên cùng 1 HDD, kinh nghiệm xương máu từng trải,ôi mình nhớ cái HDD cũ của mình quá..Hic..hic...

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết