Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 19 / 19
    Like
    201
    Check ping thptdoanket.info.tm coi, cung request time out het tron, nhung ma toc do vao thptdoanket.info.tm van binh thuong nhieu khi con nhanh hon host cua PA.VIET NAM y chu her her.
    dang tren mobile. nen ko go tieng viet co dau dc, thong cam.
    :likeaboss:

Like
    0
    Híc, Theo mình được biết thì, khi mình ping sẽ có một pakage ip được gửi đi, và đến được địa chỉ nhận, nhưng sẽ không có pakage gửi về đâu, vì đã bị chặn rồi nên trên màn hình ms-dos báo time out request

bạn thử sử dụng ethereal là biết được có gói tin ip gửi đi mà ko có send lại

Like
    31
    Quote Được gửi bởi ghoul_bdb View Post
    host ko ping được cung ko vào web được, mình remote vào ok, mình có thể FTP được, mà ko hiểu sao vào web ko được, và ping cũng không được. Firewall mình cho off rồi, các bác giải thích dùm em với!!!
    remote vào cái gì ?
    Nhỡ mỗi service nó dùng ip thì sao?

Like
    0

Rất hay ! gui cho bac chuyen04

Quote Được gửi bởi chuyen04 View Post
    máy của em không ping được đến địa chỉ nào, mặc dù vẫn vào mạng được bình thường, nhưng mà như thế không biết được đườn truyền là bao nhiêu, vi có nhiều máy nối chung, nên có 1 máy nào đó download thì cũng chả bít là máy nào. Bác nào giỏi vi tính chỉ em cách ping của mạng với, để xem mạng có lag hay không.
    Thank
    bac chuyeno4 oi,bac mac cai benh jong may toi day ,hoi may thang tho thi no cung bo tay the la len mang tin tra thay dau,may ma` tim dc cach nay bac thu nhe thu coi toi thu dc roi do coi dc ping roi.Bac vao cho device mânger xoa cai cad cu~ di,vao hinh co cai vi tinh mau gach cheo do.sau do lay dia main ra up lai la ok
    toi cung bi nhu the,cai` win lai cung~ ko dc.Hom nay thu cai nay thi lai dc

Like
    34
    Ai đó không ping được địa chỉ nào thì vẫn có một địa chỉ để ping kiểm tra: ping 127.0.0.1
    "bất khả tri"

Like
    0
    Tôi cũng bị lâm vào tình trạng vào net bình thường nhưng không ping tới dns server được (dns server: 203.162.0.181) không hiểu là làm sao, ping tới các địa chỉ khác thì bình thường, có bác nào giải thích giùm cho, tôi mới vào nghề nên khó hiểu lắm

Like
    0
    Do server chặn ping thôi bạn.

Like
    0
    web của em bị y chóc như vậy, xin hỏi có cách nào khắc phục được không mấy bác

Like
    34
    Quote Được gửi bởi hero199x View Post
    web của em bị y chóc như vậy, xin hỏi có cách nào khắc phục được không mấy bác
    Cụ thể là ping để làm gì? Bình thường người ta ping là để kiểm tra xem server đang sống hay chết/ bật hay tắt, còn nó chạy ngon lành, biết chắc nó đang sống thì ping không ý nghĩa gì, kiểu như trộm trèo vào nhà rồi mới thấy chìa khóa cửa ngoài trên bàn

Muốn ping được thì kiểm tra bằng lệnh tracert (trên Windows) hoặc traceroute (trên Linux/ Mac OSX) để xem thử đường đi qua những nốt mạng nào, biết được điều đó rồi thì có thể chỉnh cho phép ping.
    "bất khả tri"

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết