Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 23
    Like
    0
    đọc xong topic của bác Siêu Ốm muốn bỏ học SEO luôn. nhg nếu nói như bác thì trên TG tẩy chay SEO luôn rồi??? còn về khoản chuyên gia SEO thì có lẽ bác nói đúng đó, ở VN có đào tạo gì đâu mà tự nhận chuyên gia trời??? buồn cười vãi...

Like
    0
    Vậy tốt mà, từ gì cũng vào site bác cả

Like
    34
    Quote Được gửi bởi trumhackno1 View Post
    Vấn đề là người ta tìm những thứ đó chỉ là thiểu số, còn những từ khóa thông dụng thì có nhiều người tìm. Bạn muốn thỏa mãn toàn bộ người dùng hay thỏa mãn số đông người dùng?
    Ồ, vấn đề là ai cũng có tham vọng site của mình đáp ứng càng nhiều người dùng càng tốt, nhưng nếu cứ mơ tưởng chuyện ấy thì hóa ra trở thành một kẻ mơ mộng hão huyền.

Nói chung là mình chỉ muốn tìm hiểu những từ mà liên quan đến chuyên mục của mình làm MOD thôi, đó là chuyên mục về văn hóa và chuyên mục giới thiệu phần mềm mới. Đang dừng ở giai đoạn tìm hiểu, chưa có được con số thống kê nào để tiến hành phát triển chuyên mục. Nhưng xem chừng việc này bắt đầu tạo hiệu ứng không tốt, càng ngày càng ngày ngồi đọc danh sách các từ khóa thì càng phát hiện ra rằng những phỏng đoán của mình về người dùng web có khi trật lất hết cả, họ tìm cái mà mình chưa bao giờ tưởng tượng ra.

Những từ khóa trên không phải là thiểu số đâu, nó lặp đi lặp lại ngày nọ qua ngày kia, nhất là từ khóa "ảnh ma quỉ", "ảnh ghê rợn", "cá rất to bự", hầu như ngày nào cũng gặp. Cho nên, ngồi ngẫm nghĩ lại, "ngày xưa" tay Lê Trường Tồn làm một diễn đàn khởi đầu toàn mấy cái ảnh ma quái, rùng rợn, máu me quả là một phát hiện hay. Và ngày nay, đúng là truongton.net là một site thuộc hàng lớn trong top 30 trong các site diễn đàn của Việt Nam.

Bác nào có học về ngôn ngữ học và từng lập trình phần mềm phân tích ngữ nghĩa xin vui lòng chia sẻ chút kinh nghiệm. Mình đang muốn kiếm một phần mềm như vậy có thể thực hiện với tiếng Việt xem liệu có tốt hơn là ngồi đọc các từ khóa mỗi ngày?

Các bạn làm về SEO cũng xin chia sẻ kinh nghiệm? Thấy có nhiều website rất thành công trong việc tìm gì cũng thấy, đặc biệt là site vietbao.vn, mình thấy tìm kiếm tỉ lệ rơi vào trang này có lẽ chỉ thua trang wikipedia.org mà thôi. Hổng rõ là "chuyên gia" / ẩn sĩ nào đang đứng đằng sau vietbao.vn mà tài tình thế.
    "bất khả tri"

Like
    9
    Thảo luận sôi nổi quá ????????

Like
    2
    forum của mình nhiều khi cũng tiếp đón những từ khóa hơi kỳ cục, không hiểu muốn tìm gì nữa

Like
    0
    Tại trang web nhỏ, không SEO được từ khoá "ngon" thì nó không vào, mà chỉ vào các từ khoá "vớ vẩn". Trong list keyword đến từ Google của www.thongtincongnghe.com thì tất cả đều là từ khoá liên quan, và đúng chính tả. Từ khoá đầu tiên viết sai là từ khoá xếp thứ 36 (tính theo số lượng), ở đó chữ download viết thành "dowload".

Like
    8
    ttcn có vẻ làm tốt phết nhỉ:d hehe, dạo này đang cạnh tranh từ blackberry với bên mình, mệt quá!

kocanem Guest
    Có ai nhận là chuyên gia Seo đâu mà mình thấy trường lớp nó cũng đâu có quy định là học đc đến đâu là chuyên gia . Chuyên gia hay kô chuyên gia chắc kô quan trọng = chuyện có beo nhiêu lượt visitor nhỉ

Like
    0
    Hehe, SEO theo khách hàng kiểu này cũng dễ điên theo thật! Các bạn pro SEO cẩn thận nha!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi duongtien View Post
    ttcn có vẻ làm tốt phết nhỉ:d hehe, dạo này đang cạnh tranh từ blackberry với bên mình, mệt quá!
    TTCN có làm gì đâu mà tốt bạn, thời gian & tiền đều không có. Chỉ làm bằng cách tổ chức nội dung thích hợp mà thôi. Cả năm nay không động vào code, chỉ edit tí hệ thống tính lương & các patch bảo mật cho Joomla! thôi.

Mà 2 hôm nay chẳng biết ai nghịch, thỉnh thoảng lại đốt một cái. Tội nghiệp con VPS

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết