Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    0

Cần chú ý ! Du học USA ! Co ai biết hông ?

Có ai biết du học sang Mỹ hông ?
    Và pakon có ai biết trung tâm tư vấn nào hông ?? Chỉ giùm mình với nha ... Đang cần đi gấp ... Nhưng giá thành phải rẽ chút chút nha !!!
    Quote Quote

Like
    0
    hi, tui ko biết chỗ nào tốt, nhưng tui biết 1 chỗ ko tốt lém, đó là Trung tâm du học Việt Mỹ - hình như trên đường LVSĩ thì fải. [ bạn tui mới bị ở đây chơi 1 vố, hic hic]. Take care

Like
    0

Ý tưởng mới ! Có ai gúp đỡ giùm mình đi !

Nguy hiểm wá nhỉ ! Mình bây giờ chỉ mong rời khỏi đây ...Mặc dù còn một điều mình lo lắng nhưng tốt hơn mình nên đi ...

Có ai giúp giùm mình nha ...

Like
    0
    Nói như vậy thì ai nói không được..phải biết xáx định mục đích của mình học để làm gì chứ...và học ở đâu là tót nhất

Like
    0
    Quote Được gửi bởi yu_yu

Nguy hiểm wá nhỉ ! Mình bây giờ chỉ mong rời khỏi đây ...Mặc dù còn một điều mình lo lắng nhưng tốt hơn mình nên đi ...

Có ai giúp giùm mình nha ...
    mong muốn của bạn là đi học hay chỉ là muốn rời khỏi VN???? Nếu thực sự muốn di học, trước hết bạn cần xác định chuyên ngành của mình, khả năng tài chính của gia đình ra sao? Tôi cũng đã làm thủ tục du học, nhưng mà fail ở vòng phỏng vấn tại sứ quán, nên giờ này vẫn ở VN nếu bạn xác định được mục tiêu rõ ràng hơn, tôi nghĩ có thể sẽ giúp bạn được phần nào.

Like
    0
    Bạn có biết vì sao mình fail không? Để chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người. Tôi cũng đang tiến hành làm thủ tục...nhưng chưa tới vòng phỏng vấn. Nghe bạn nói thấy lo quá!

Like
    0
    hì hì.... đừng để cái lo quật ngã bạn chứ. cứ tươi cười mà thẳng tiến chuẩn bị hồ sơ, xếp cái nào ra cái đó: ví dụ tài chính, kẹp riêng 1 kẹp, thư giới thiệu, kẹp riêng 1 kẹp.... khai báo cho rõ ràng cười nói toe toét với nó là xong thui mà

good luck nhé.

Like
    0

Thông tin

Nhưng mà cũng phải tùy theo người chứ,đâu phải ai cũng vậy đâu. Tui phỏng vấn năm ngoái fail lần đầu,nó chẳng thèm coi hồ sơ gì hết, chỉ hỏi st about family rùi nó nói là try again next time rồi trả passport tui lại. Ra mới biết là mình phải chủ động nói với người ta trước. Nhiều lúc mang hồ sơ vô cả đông mà nó đâu có coi,cũng chẳng hỏi nữa, nhiều lúc chỉ hỏi mấy cái tào lao không à.
    Đến lần thứ 2 tui phỏng vấn thì tui gap ông Mỹ,ổng cũng chẳng thèm hỏi hay nói nhiều gì hết, hình như ổng chỉ hoi tui có 1 câu, trả lời xong câu đó rồii tui tự nói tùm lum cái hồ sơ của tui, chứng minh tài chính với lại học bạ, ổng coi xong ổng cho đậu luôn.
    Không biết năm nay sao chứ mấy đứa bạn tui về vn phỏng vấn lại đậu hết mà...
    Good luck!!!

Like
    0
    hi` quan trong. khi interview là phải try to show your confidence .Answer their questions clearly and talk to them your purposes at US.Don't worry and everything'll be allrite......

Like
    0
    Ne^'u ba.n muon di du hoc My, ma muo^' n o vu`ng na`o tieu bang na`o. Mi`nh dang o vung New England . Neu ban muon get more info o day minh co the giup cho

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết