Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

sự cố: ổ CD tự động chạy vô !

cái ỗ CD của tui khi bấm ra (eject), nó chạy ra xong lập tức chạy vô lại, báo hại tui mỗi lần muốn dùng phải cầm đĩa...canh me trước, thấy nó chạy ra là bỏ đĩa vô liền, nhưng làm vậy hoài trầy đĩa hết, các bác nào biết cách sửa lỗi này chỉ tui với. Cám ơn nhiều lắm
    Quote Quote

Like
    0
    bạn hãy coi lại nút eject của bạn coi có bị kẹt không,nếu không bị kẹt thì coi lại chương trình mở đĩa của bạn,hãy thử uninstall chương trình đó và cài lại xem sao.

Like
    0
    tui mở ổ CD bằng tay, chứ không bằng chương trình nào hết, tui kiểm tra nút eject rồi, không kẹt vì nếu bị kẹt thì ổ đĩa không chạy ra, tui thử bấm vào nút eject và giữ tay ở đó, ổ CD chỉ chạy ra khi tui thả tay ra.
    Còn có lý do nào nữa không, chỉ tui với. thanks

Like
    0
    Giống i chang ổ CD Creative 52x của tui, mỗi khi ấn eject xong là phải chụp luôn lấy khay đĩa, một tay giữ một tay thay đĩa, xong mới thả ra không có là nó cứ thụt vô giống như đánh đố coi ai nhanh tay hơn Vẫn chưa khắc phục được, chắc phải gỡ ra đến mấy anh s/c điện tử quá

Like
    0
    bộ hết cách thật sao ? !! hic hic.
    Tui chỉ sợ là nó chỉ bị một cái gì nhỏ xíu, ra mấy tay đó chém chết mất, mà bạn biết sửa ở đâu không, chỉ tui với, thanks.

Like
    0
    co phai o CD cua u la Acer khong ? chu may o Acer hay bi tinh trang vay kam, cach khac phuc ha ? chac la` phai thay o moi thui, dem di sua ve phan co thi` chac gia tien bang mua o CD moi.Than

Like
    0
    vẫn còn cơ hội đó. Bạn thử dùng bất kì 1 chương trình eject ổ Cd nào đó xem có bị ko.nếu còn thì chỉ còn nước đi sửa thôi.

Like
    0

Vui lắm !

Hi hi ban phai ton tien thoi.Nhung neu ban co mot it kien thuc ve o CD thi khong sao ,ban chi can lay giay"nham"va mo o CD ra cha lai con trasitor nhan biet o dia ra la xong .Neu khong co ban phai cam di sua(nhung noi truoc gia cua con do chi co may ngan thoi )

Like
    0
    Hi, tình trạng này mình cũng gặp rồi. Ổ CD vừa chạy ra lại chạy vào đó của bạn chắc chắn là bị lỏng dây curroa rồi, vì Ổ CD xài nhiều thì sẽ bị tình trạng đó thôi(giống như là bạn đi xe máy mà lâu lâu phải tăng xên để khỏi bị chùng xuống đó), cho nên nếu bạn biết thì tháo dây đó ra mang ra chợ Nhật Tảo(nếu ở HCM) hỏi mua đúng vớy kích cỡ đó, còn không nếu bạn sợ tháo ra rồi mà không biết gắng vào lại thì tốt nhất mang ra ngoài để sửa, cũng không mắc lắm đâu.

Like
    0
    Chắc dùng XP phải ko ?
    Dùng cách mở Cd của Windows thì hệt
    Trước mình có bị !

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết