Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    0

driver suond cho notebook CQ40-124TU

các anh pro ơi giúp em với.

notebook của em đang cần driver âm thanh. theo như kinh nghiệm là phải chỉnh lại bios. Máy của em đang có bios là F12. muốn cài driver sound thì phải nâng cấp thành F11. QUÁ TRÌNH chỉnh sữa nằm trong dos. có anh nào biết chỉnh bios thì chỉ em với. cảm ơn các anh nhiều
    Quote Quote

Like
    0
    Hay nhỉ lần đầu tiên nghe thấy cài âm thanh phải chỉnh lại bios đó.Chỉ nghe nói trong bios disbale âm thanh còn hợp lý chứ chưa thấy thiếu driver âm thanh mà vào trong bios là có thể có âm thanh được.

tài liệu về âm thanh
    http://h10032.www1.hp.com/ctg/Manual/c01550198.pdf

link download driver sound
    ftp://ftp.hp.com/pub/softpaq/sp40001-40500/sp40220.exe

Link về dòng máy tính
    http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/p...=2093&lang=en&
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    0
    không phải anh à. muốn cái driver âm thanh thì bios phải là F11. Trong khi bios của em là F12. với lại máy em là CQ40-124TU xài chip CHI9.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vonguyenhaison View Post
    không phải anh à. muốn cái driver âm thanh thì bios phải là F11. Trong khi bios của em là F12. với lại máy em là CQ40-124TU xài chip CHI9.
    Ai bảo pác là như vậy.Cho xin đường link bài viết về việc này xem sao nào.Hay nhỉ từ hồi đi làm đến giờ mới nghe thấy phải chuyển đổi từ F12 thành F11 thì mới có âm thanh cho máy tính.

Like
    0
    cái F11 F12 là cái gì vậy bạn ? hay là cái version của nó.
    ICH9, hiện bạn đang cài win gì vậy? có phải XP không.

Like
    0

Like
    0
    Sau đọc cho kỹ nhé người ta bảo là phiên bản F.11 chứ không phải nút F11 trên bàn phím nhé.Mà hướng dẫn cụ thể rồi còn gì phải update bios thì mới sử dụng được

Like
    0
    thì em đâu có nói cái gì dính đến nút f11. mù thì cũng thấy mờ mờ chứ. bác ngon thì bác mua máy của em zia` cai` sound đi

Like
    0
    các anh pro ơi giúp em với.

notebook của em đang cần driver âm thanh. theo như kinh nghiệm là phải chỉnh lại bios. Máy của em đang có bios là F12. muốn cài driver sound thì phải nâng cấp thành F11. QUÁ TRÌNH chỉnh sữa nằm trong dos. có anh nào biết chỉnh bios thì chỉ em với. cảm ơn các anh nhiều
    Đúng là dòng máy này khi bán ra đợt đầu tiên bị lỗi Bios (thường là bios F.12). Cách sửa lại để chạy tốt Winodws XP là phải cập nhật bios về F.11.

Hiện mình nhận được khá nhiều yêu cầu giúp đỡ về việc cài đặt Driver âm thanh cho máy Laptop HP Compaq Presario CQ40-124TU/CQ-40-108TU (dòng CQ40 hay HP Pavilion Dv4*** nói chung). Do đó mình viết bài này nhằm giúp đỡ các bạn nào gặp khi khăn khi cài đặt driver for Win XP cho các máy Compaq Presario CQ40-124TU hay CQ40-108TU.

Nếu bạn nào gặp trục trặc khi cài đặt Windows XP và driver thì sau đây là hướng dẫn cách cài đặt:

Thật ra lỗi chủ yếu ở đây là do khi bán máy ra Bios của máy đã được NPP update lên F.12, mà bios version đó ko tương thích XP. Chỉ cần đưa về F.11 là OK.

1. Vào Bios Setup xem version của Bios, nếu version khác với F.11 thì sẽ bị lỗi, bạn cần nâng cấp lên version F.11 thì sẽ hết bị lỗi. Download file cập nhật Bios ở đây:

http://www.megaupload.com/?d=V44VJTOO
    hoặc : http://www.canthotourist.net/BiosCQ40-F.11C.rar

Lưu ý :
    a/ Phải cắm dây nguồn khi update bios.
    b/ Phải update Bios trên Dos nhé. Gảii nén và chép các file trong file rar vào C:\. Sau đó boot về Dos (nên dùng Hiren Boot CD) rồi chạy file Flash.bat và chờ cho xong là được. Sau khi xong máy sẽ tự tắt nguồn.

Dòng này muốn cài XP phải dùng đĩa Windows XP đã tích hợp sẵn Driver ICH7-ICH mới cài được nhé.

2. Driver for XP: download ở đây: http://support.fhp.fdc.com.vn/Drivers/Notebook/CQ40-XP/

Thanh Nguyên, 0918247924

Like
    0
    thì em đâu có nói cái gì dính đến nút f11. mù thì cũng thấy mờ mờ chứ. bác ngon thì bác mua máy của em zia` cai` sound đi
    notebook của em đang cần driver âm thanh. theo như kinh nghiệm là phải chỉnh lại bios. Máy của em đang có bios là F12. muốn cài driver sound thì phải nâng cấp thành F11

Đây là những dòng bạn viết bạn thử xem lại xem thế nào.Nếu đọc cứ tưởng là hiện tại muốn vào bios phải nhấn F12 giờ muốn chuyển thành F11
    Bạn nên nhớ từ ngữ trong tin học phải thật chính xác kể cả dấu chấm dấu phẩy kểu không sai một ly sẽ đi cả dặm chứ chẳng chơi đâu nhé.
    F.11 khác với cả F11 và nếu như bạn thêm từ phiên bản vào thì sẽ đầy đủ và tránh hiểu nhầm.
    Rất tiếc là tôi không có đủ xèng mà mua MTXT chứ nếu không kể cả dòng của pác chưa chắc tôi đã cần update và sửa chữa bios mới cài được âm thanh đâu.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết