Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    0

chia sẽ kinh nghiệm của những ngươì đi trước

đi làm ư, 2 chữ đó đã đi theo tui gần 4 năm rồi, học xong cấp 3, nghĩ học, làm nhiều việc , cuối cùng, đến được cái nghề tạo mẫu cho 1 công ty quảng cáo, công ty củng nhỏ, chỉ khoảng 40 người làm, nhưng mà trong 2 năm đầu tiên đi làm , thì chỉ có 1 mình tui ngồi máy vi tính tạo mẫu, thế là tất tần tật mọi việc, 1 mình làm. Dù trước đó có đi làm những chổ khác rồi, nhưng là công việc tự do, đến khi làm cho 1 công ty, giờ giấc nghiêm chỉnh, rồi áp lực công việc, thời gian đầu thì công nhận là mệt thật, chuyện bị xếp chửi là thường xuyên, mặt dù là mình không có lỗi gì đã, nhưng mà cái tính của ổng là như vậy, khi ổng chửi thì ngồi im, bữa sau mới nói, nhưng mà rồi củng thành quen. tôi vẫn công nhận khi mình im thì mình có lỗi, cho dù khi mình sai đi chăng nữa, nhưng mà biết làm sao, xếp mà. củng như các bạn nói, có đi làm rồi mới thấy đồng tiền quí giá như thế nào, mới thấy được, những mối quan hệ ngoài xã hội quan trọng như thế nào. sống mà không có quan hệ, không có các kĩ năng giao tiếp thì đó là 1 điều thiệt thòi. đi làm gần 4 năm, 3 năm cho 1 công việc, đôi lúc tôi củng thấy chán, chán vì mình làm nhiều nhưng mà người ta không công nhận cái thành quả của mình. trong này có bạn nào gặp trường hợp như tôi chưa nhĩ, cái cảm giác mà bị người khác đánh giá thấp trong công việc rất là khó chịu. vì vậy tôi nghĩ làm công viêc tạo mẫu. đi chơi 1 thời gian. rồi vừa làm vừa chơi. nhưng mà vừa làm vừa chơi thì lại thấy mệt mỏi hơn là làm việc cả ngày, thế mới lạ. tôi năm nay 22t, học thì chẳng được ra gì, có ai cho tôi 1 lời khuyên đc không, liệu rằng có nên xác định tương lai của mình ngay từ bây chừ đc chưa vậy. người yêu tôi là 1 ngươì thông minh, cứ bảo 2,5 năm nữa mà tôi ko ra gì là xù tôi lun. hic, cảm thấy lo thật sự, nhưng mà tôi chưa tìm ra được hướng đi cho mình, làm sao giờ. help me
    Quote Quote

Like
    0
    Chuyện đó TRUM cũng đã đi làm rồi và cũng như bạn nhưng mình thẳng thắn nói ra những cái được và chưa được với mục đích là giúp công ty phát triển hơn, cũng từng bị xếp chửi và la rầy, nhưng mình luôn muốn xếp hỉu là mình yêu và muốn gắn bó với công ty, muốn công ty phát triển hơn và không rời bỏ công ty trong những lúc khó khăn, có như vậy mình mới có mục đích và hướng phấn đấu vì xếp mình là một người luôn lắng nghe ý kiến của nhân viên nhưng rất khắt khe trong công việc. Còn bạn theo mình nghĩ thì nếu như bạn làm với máy tính thì hãy yêu nó, hãy học nó để lấy một cái bằng về máy tinh chẳng hạn như design,... điều này sẽ giúp bạn vững tin hơn vì trong tay mình luôn có bằng cấp. Còn người yêu bạn là mong muốn bạn phấn đấu và tốt hơn, như vậy thì hãy cố gắng. Bạn vẫn còn trẻ và đừng bao giờ để tuổi trẻ trôi qua nhe.

------------------------------------------------------------
    XI_TRUM
    Email : phuongdq@genpacific.com.vn
    Mobile : 0908476657

Like
    0
    Bạn còn quá trẻ mà, lo răn sớm rứa :-P
    Tui đi làm 10 năm rồi còn chưa biết mình làm cái giống gì nữa là hehehe

achxi@

Like
    0
    hê hê em đi làm được 3 tháng mà "bật" xếp tanh tách lè (cũng may là xếp trẻ) và cuối cùng là xin nghỉ việc với reason bá cháy : em chán làm và thèm đi học thêm . Công nhận với các anh,chú đàn anh là từ khi bắt đầu đi làm đến giờ em cũng chẳng bít em có thể làm cái gì và ở đâu nữa .

Like
    0
    Công việc , lại công việc . Cuộc đời thật khó hiểu . Chỉ có hai chữ công viểc thôi mà lại là cực hình với người này nhưng lại là mơ ước với người khác . Thật sự là có rất nhiều người muốn có việc làm nhưng lại không được .Đành rằng là có vinh có nhục ,Vậy tại sao mình không cố gắng làm việc nhỉ .Có lẽ mình chưa đi làm , chưa đụng chuyện nên mới nói vậy . Có gì không đúng xin bỏ qua >

Like
    0
    Theo tôi có mấy ý sau:
    - Mình phải cố gắng hết sức với công việc và chịu trách nhiệm hoàn toàn với cong việc của mình.
    - Cố gắng tích lũy, bổ xung kiến thức chuyên môn càng nhiều càng tốt, càng update càng tốt. Học bất cứ khi nào có thề được.
    - Bằng cấp không quan trọng nhưng với nhiều người (sếp) thì đó là cái không thể thiếu (đòi hỏi phải có) với một nhân viên, vì vậy hãy cố gắng để có được kiến thưc và có luôn bằng cấp.

Hy vọng là có ích cho bạn nào còn cảm thấy đường đi mù mịt.

Thân.

Like
    0
    Mèn đất ơi, tôi cũng mới 22 tuổi nè, nhưng đã làm mưa làm gió trong Ct rồi, mà toàn là người nước ngoài không đó nha, chắc tại tui gan, nghĩ sao nói vậy, nên Sếp cũng thích lắm, thành thử kinh nghiệm bây giờ thì gần 3 năm rồi, tối thì vẫn học năm cuối ĐH...tại chức thôi,
    Xong năm nay có cái bằng thì củng mới 22,5 năm tuổi, Học thêm khóa Thương mại Điện tử nữa là OK rồi, tối đi học, sáng đi làm, Thế thôi, muốn có kinh nghiệm ở tuổi này thì phải trả giá cho cái Tại chức, nói tóm lại là BÙ QUA XỚT LẠI

Like
    0
    Chào !
    Đi làm ư , theo mình thì đi làm có nhiều nguyên nhân . Bạn đi làm vì kinh tế , đi làm vì kinh nghiệm , đi làm vì .... Như mình đây cũng đã đi làm nhưng thật sự mình chỉ đi làm vì muốn tích lũy thật nhiều kinh nghiệm , kg chỉ về kinh nghiệm về nghề nghiệm , mà còn về quan hệ với xã hội . Đôi khi có nhiều người luôn nản chí với những áp lực , những lời trách móc .... mà tại sao mình kg suy xét cho cùng vì những nguyên nhân nào mà mình lại lãnh những lời như vậy
    Theo mình con người luôn có những ước mơ và hoài bão , do đó cũng cần bỏ qua những ưu tư , buồn não trong cuộc sống hiện tại để vươn đến những tham vọng mà mình đã đề ra
    Nói tóm lại khi đã đi làm bạn cần phải xác định rõ mình đi làm vì cái gì ?, mình đã đủ kiến thức nền tảng chưa hay chỉ đơn thuần là ......
    Còn về vấn đề bạn gái , hi...... chuyện đó thì dài dòng thật mà mình xin góp ý nha . Là con gái họ sẵn sàng yêu và chờ đợi một người con trai biết vươn lên trong cuộc sống , họ rất ghét những người đàn ông nhu nhược
    Đôi lời góp ý theo kinh nhgiệm của mình mong các bạn thảo luận thêm
    Cám ơn đã đọc tin !

Like
    0
    Đi làm ư! Tôi chẳng biết có phải tui đang đi làm hay ko nữa. Đã 3 tháng nay( kể từ khi ra trường) tui đi làm mà ko có một đồng lương nào cả. Mà tui có phải làm lông dân đâu cơ chứ. Từ thiết kế đến lập trình, rồi làm phim quảng cáo, sau lại đến dạy học. AutoCAD, Solidwork, Mastercam, VB, Photoshop, Flash,... tui chiến hết(đến bây giờ tui chẳng hiểu tui giỏi cái gì nữa, cái gì tui cũng biết nhưng chẳng biết gì cả). Cứ giao việc là tui làm tới số, ngày làm 10-12 tiếng là bình thường. Đến bây giờ hỏi sếp, sếp bảo để xem tôi phát triển thế nào đã.
    Tôi thấy mệt mỏi quá rùi. Nhiều người ganh tỵ là tôi làm chỗ ngon(đúng thật, chỗ tôi làm nghe oai lắm). Bạn bè bảo tui khao lương, nhưng lương ở đâu? Đến 1000 gửi xe tui còn phải xin mẹ.

Like
    0
    TruongKhoa oi la ", 1 cai nick ko ai ua vi qua ngao man,thung cang rong cang keu to. Noi nay ko pai de ban "mua'" hong giong con giap nao the .

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết