Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15
    Like
    0
    minh moi dang ki vao day chang biet gi,co gi giup do nha.minh cung hoc tin hoc day

Like
    0
    Hãy yêu công việc của mình, và chỉ làm khi mình yêu thích nó khi đó tự nó sẽ tạo sức hấp dẫn, cuốn hút mình làm việc, hãy tự nhủ rằng nếu mình làm việc ko tốt (cố tình, kiểu làm chống đối) thì cũng như mình làm 1 điều gì xấu vậy (trộm cắp, nghiện ngập...). Nếu ko thoải mái với công việc tốt nhất là hãy chia tay với nó. Nếu được như thế thì sẽ ko có chuyện phải chịu sự đối xử ko công bằng, mất lịch sự... của boss.

Tớ đi làm sắp được 5 năm rồi, công việc thuộc loại vất vả nhưng cuộc đời vẫn luôn beautiful, tớ ko có khái niệm stress bởi công việc, công việc luôn chiếm nhiều thời gian lớn nhất của tớ nhưng là vì tớ thích thế, vì tớ yêu công việc mình làm, chứ ko ai bắt tớ phải thế. Tớ làm phần mềm .

Like
    0
    thời gian đầu đi thực tập , thật sự tôi hơi bị ... shock , mặc dù quản sinh & GV phụ trách lớp đã dặn dò và cảnh báo khá nhiều , có khi làm " tăng ca" đến 6-7 giờ tối, theo các anh chị cùng phòng đi xuất film, ngồi dán từng cái folder , hộp giấy, quạt giấy.vv....thành phẩm
    tuy nhiên , bây giờ tôi lại thấy mình đã khôn ra , hihi, theo chân ng đi trước mà, có lúc nhìn những sai sót của đàn anh, đàn chị để lấy đó làm kinh nghiệm cho mình.
    Quả thật nếu ko có thgian 3tháng thực tập, khong biết mai mốt đi làm thật sự sẽ bỡ ngỡ đến mức na0`
    Cũng may mắn cho mình là trong phòng Tkế có 7 ng , thì trong đó đã có 3 ng là cùng 1 lò đào tạo với tôi mà ra, có lẽ vì vậy mà mình được ưu ái 1 chút
    1 điều nữa , mặc dù đi làm ko lương , nhưng khi được giao việc,hãy xem đó là công việc của mình, phải có trách nhiệm , và ...chủ động học hỏi kinh nghiệm( tất nhiên phải lựa lúc nào mà ng ta rảnh )

Like
    0
    Đi làm mà như thế thì công nhận cũng khổ thật nhưng còn sướng hơn đi học nhiều .Tôi đang học ĐH mà lúc nào cũng chỉ thích đi làm thôi .
    Ở trường người ta nhồi nhét trong đấu toàn ba thứ vớ vẩn à !

Like
    0
    Cùng chia sẽ kinh nghiệm đi.

Yuna đi làm từ tuổi còn khá trẻ, đã làm qua 2 cty khác nhau rồi, 1 là một ISP, 1 là một cty làm tích hợp hệ thống. Nhận định khi đi làm là như thế này :

Lúc nào cũng tự tin và biết nắm lấy cơ hội
    Làm hết mình, proactive một tý. Chẳng hạn như hôm nay là T7, chẳng ai rủ ai mà trong cty tớ có 5 người vô ngồi làm, có tớ nè. Khi cty cần mình thì có thể làm đến khuya mới về, mấy giai đoạn làm thầu cuối có khi làm qua đêm là bình thường. Ai quen Yuna thì sẽ thấy yuna làm nhiều như thế nào, nói không phải là khoe, mà chỉ để cho các bạn thấy nếu bạn yêu công việc mình làm, thì mọi việc trở nên đơn giản mà thôi.
    Hảy học những gì trực tiếp ích lợi cho công việc của bạn, hảy đặt hiệu quả công việc của bạn lên hàng đầu, và luôn đặt lợi ích của cty lên hàng đầu ! Bạn sẽ được đền đáp xứng đáng. Nếu không được thì ít ra bạn cũng có những kiến thức nhất định, cũng như phong cách làm việc tốt, khi đó thì đi đâu cũng tốt hết đó.

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết