Trang 10 / 12 FirstFirst ... 5789101112 LastLast
Hiển thị kết quả từ 91 đến 100 / 112

Chủ đề: CCNA - Cách học

Like
    0
    ua,vậy thì học CCNA cũng có thể tự học được, quan trọng là lỗ lực của bản thân bạn thôi

Like
    0
    cho mình hỏi, nếu tự học CCNA mà không qua trung tâm nào hết thì có đủ điều kiện dự thi lấy bằng CCNA quốc tế không?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Tuyet_Van View Post
    cho mình hỏi, nếu tự học CCNA mà không qua trung tâm nào hết thì có đủ điều kiện dự thi lấy bằng CCNA quốc tế không?
    => Có chứ, và sẽ là thí sinh tự do ...
    Nhưng theo mình thì vẫn cần một trung tâm để học CCNA tốt hơn. Vấn đề là nên chọn chỗ nào cho phù hợp ? Ai biết chỉ dùm với ....

Like
    0
    Theo mình bạn nên đi học 1 khóa CCNA ở trung tâm. Như mình hiện đang học ở BkaCad Chất lượng rất tốt.

Like
    0
    tự học được nhưng mà phải chăm chỉ mới được ,phải có tinh thần t ự giác cao nếu ko rất là khó

Like
    0
    Cảm ơn các các bác đã gởi bài viết này

Like
    0
    tự học là tốt nhưng bước đầu có người có kinh nghiệm hướng dẫn thì sẽ nhanh và chắc hơn

Like
    0
    Chào các bạn muốn tự học CCNA, đầu tiên mình muốn khẳng định việc tự học là quan trọng nhất, nó quyết định bạn giỏi hơn hay dở hơn người khác. Nhưng tự học cũng có cái nguy hiểm nhất là trong lĩnh vực kỹ thuật, khi học bạn hay suy đoán kết quả chứ không thấy nó ở thực tế, và cái bạn đoán thường là kết quả sai. Vấn đề là ở chỗ bạn không biết mình sai. Khi này rất cần một người đi trước có kinh nghiệm hướng dẫn bạn, đó là người thầy.
    Là người từng học CCNA nếu bạn muốn tự học thì bạn phải đọc hết và hiểu hết và còn phải nhớ hết nữa, điều này rất khó khăn với người Việt Nam vì rào cản ngôn ngữ. Bạn có làm dược không ?
    Nếu muốn tự học bạn phải cố gắn hiểu đúng nhé và nhớ chọn cuốn sách nào viết ít sai nhất nha. Đừng đọc sách Tiếng Việt vì nó viết sai nhiều lắm.
    Chúc các bạn tự học gặp nhiều may mắn nhé.

Like
    0
    Mình cũng đang học CCNA ở BKACAD...kì 4 rồi, chắc sắp thi lấy chứng chỉ....không biết thế nào ???

Like
    10
    Mình không học về quản trị mạng, nhưng đã từng làm ở một số công ty internet và mobile VAS nên tiếp xúc với cac bạn làm quản trị mạng nhiều. Nên xin vào học việc ở các công ty internet lớn, vì ở đấy nhân lực cho quản trị mạng cần nhiều, môi trường thoáng (xin vào làm khó nhưng xin học việc thì dễ), và nghề này phải làm mới biết mình ăn được không.
    Tại sao công ty lớn lại dễ xin vào?
    Vì quản trị mạng, ở các cty đó gọi là phòng hệ thống, là làm đủ mọi việc, không chỉ như phim hay như được học là thiết lập các hệ thống, phân tải, chịu tải, nghiên cứu MongoDB NGinX abc abc ma còn là chổng mông đi lắp dây mạng, cúi đầu đi cài wins, hơi tí là phòng nọ Anh ơi sao em không vào được mạng, phòng kia anh ơi máy em chậm thế etc, xong rồi việc rất không liên quan như lắp bóng điện khiêng bàn ghế chỉnh sửa nội thất cũng đến tay phòng này. Thế nên nhân lực dạng culi lúc nào cũng thiếu =) xin vào học việc k khó lắm đâu.
    Nhưng làm culi, thì ngoài thời gian culi, là thời gian làm việc chuyên môn. Các công ty kia, dù lớn dù nhỏ thì cũng có 1 2 ông giỏi dạng siêu sao, bám lấy người ta mà học thì chả mấy chốc mà lên. Ở trong một tập thể toàn người như mình thì mới làm việc được và có động lực phấn đấu.
    Còn làm quản trị mạng ở các môi trường khác, trừ các môi trường có tính enterprise, thì côgn việc lại rất nhàm chán, chả mấy mà bỏ.
    Làm 1 năm là hấy mình làm được không ngay, nếu không thì đừng cố nên tìm nghề khác. Còn nếu được thì nên theo, vì lương 1 ông network giỏi = 1.5 lương một ông dev giỏi ở 1 công ty tốt, về sau thì công việc càng lúc càng nhàn, đi sâu vào nghiên cứu, có thể được học thêm làm kinh doanh.

Để có cơ hội được làm trực tiếp mình khuyên các bạn nên theo học các chứng chỉ của
    ACNA/NCNA plus v.2012 của tập đoàn Aptech Ấn độ
    CCNA theo chương trình chuẩn của tập đoàn Cisco
    MCSA-2008 theo chương trình chuẩn của tập đoàn Microsoft
    Các bạn nên vào trang Hệ thống đào tạo công nghệ thông tin quốc tế Bachkhoa-Aptech để tham khảo thêm
    Khi tuyển học rất coi trọng cái này ngoài bằng đại học.

Trang 10 / 12 FirstFirst ... 5789101112 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết