Trang 21 / 21 FirstFirst ... 1618192021
Hiển thị kết quả từ 201 đến 206 / 206
    Like
    0
    nam nay minh cung thi truot dai hoc

Like
    0
    Nên nhớ rằng mấy cái kiển thức thi đại học chỉ là @#$% :|, ra đời ko giúp ích được gì cho bạn;mặt khác nó cũng chẳng đòi hỏi bạn năng lực tư duy ABCXYZ gì cả,chỉ đơn giản là sức cày trâu chó .
    Vì vậy cùng lắm mình cũng chỉ thua người ta cái @#$%,yên tâm mà phấn đấu! Biết đâu trượt đại học cũng là lúc bạn tìm được con đường phù hợp nhất với mình

Like
    0
    Đại học không phải con đường duy nhất để thành công (câu nói này nghe quen quen). Cái này mình đồng ý. Quan trọng nhất là bạn có ý chí phấn đấu, khả năng tự học hỏi, và thêm 1 phần may mắn hay không. Nhưng mình cũng ghét nhất mấy đứa trượt đại học hoặc học đại học bị đuổi học hoặc học mấy trường vớ va vớ vẩn, hoặc học đại học nhưng thành tích thì lìu tìu nhưng lúc nào cũng to mồm chê trường đại học chả là cái *** gì, chỉ đơn giản là *** (mấy bác học rồi mà chê thì sao không bỏ học đi, còn những bác trượt thì ko có tư cách để chê - vì ko học qua biết gì mà chê). Thiệt đúng là ngu mà lì. Cứ có cái tư tưởng đó thì không bao giờ khá nổi.

Nếu trượt thì bác sieumanvn ở trên có nêu ra mấy giải pháp đó . Tôi thấy bạn nguyennam09 nói rất đúng. Chẳng có con đường nào đến thành công mà dễ đi cả (dù học đại học hay không), căn bản nhất ở tự bản thân bạn thôi.

Còn với những người trượt đại học mà tìm đến cái chết thì theo mình nên chết đi cho nó đỡ chật đất. Trượt đại học chỉ là 1 trong những thử thách mà trong suốt cả cuộc đời sẽ gặp. Mỗi lần thất bại đều đi chết à. Vậy chết sớm luôn cho rồi. Thật là những người bất hiếu. Cứ nghĩ chết đi rồi là xong à, không nghĩ đến cha mẹ bao năm nuôi nấng, những người còn ở lại sẽ đau khổ như thế nào. Đó gọi là cái chết nhục của những thằng hèn. Xin lỗi anh em vì mình dùng từ nặng lời nhưng nghĩ đến cha mẹ của những đứa học sinh tự tử đó mà mình thấy chúng thiệt là ngu và hèn hết cỡ.
    Được sửa bởi FlasH-lee lúc 11:46 ngày 06-07-2009

Like
    0
    Hix em chưa có chuẩn bị cho việc trượt đại học, cũng chưa bao giờ nghĩ đến việc đó, không biết trượt rồi thì làm gì đây

Like
    34
    Đừng quá suy sụp! Có thể lại là 1 khởi đầu mới, tự tin vào mình và không mất niềm tin là được!
    Nếu nói doc bao là một nghệ thuật thì nhà báo chính là nghệ nhân. Giờ báo chí loạn tùm lum đọc báo cũng phải chọn báo mà đọc, hajz!

Like
    0

Rất hay !

Quote Được gửi bởi blackholes View Post
    Hix em chưa có chuẩn bị cho việc trượt đại học, cũng chưa bao giờ nghĩ đến việc đó, không biết trượt rồi thì làm gì đây
    Trượt rồi thì ra chổ cầu Sài Gòn nhảy xuống ... tắm một phát cho mát rồi về nhà đập đầu vô ... gối mà ngủ bác ơi . Xong sẽ thấy con người nó phấn chấn hẳn ra và sẽ cho quyết định chính xác những bước đi kế tiếp.

Trang 21 / 21 FirstFirst ... 1618192021

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết