Trang 9 / 9 FirstFirst ... 46789
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 90
    Like
    1
    Cả 2 đều có thể dùng để giải quyết vấn đề (ở mức độ website, các tác vụ khác mà có những ngôn ngữ thích hợp thì nên dùng ngôn ngữ đó, ví dụ: Python cho server nếu cần làm tasks không liên quan trực tiếp đến users) và quan trọng kinh nghiệm của mỗi người trong mỗi lĩnh vực. có thể ASP được nhiều người ở VN đánh giá cao vì những người có thể lập trình với ASP thì thường thường có đào tạo bài bản, từ trường học, nên những sản phẩm với ASP thường có chất lượng hơn ở VN.
    Mặc khác, phần lớn mọi người ở VN, làm quen với PHP bằng cách tự tiềm hiểu và có nhiều bạn rất khá với PHP nhưng cũng có nhiều bạn kinh nghiệm và kiến thức về lập trình PHP không thực sự đi sâu về khía cạnh lập trình.
    Mình không rõ có bao nhiêu bạn, khi làm một application với PHP mà sử dụng Software life cycle (Analysis - Design - Implementation - Evaluation -Testing) và sử dụng UML khi làm application. Thêm nữa, nếu bạn thực sự hiểu về OOP và patern design thì mình nghĩ ngôn ngữ nào không quan trọng mà quan trọng nhất là mình hiểu được ngôn ngữ đó như nào. Ví dụ: bạn có biết trong PHP, class object is assigned by reference chứ không phải value?

Like
    0
    thanks, politely 111111111111111111111111

Like
    0
    ASPX cho doanh nghiệp, PHP cho cá nhân, phần lớn là thế !
    hay dở do người viết thôi, thực tế là chẳng có cái forum ASPX nào đc = cái vBulletin làm bằng PHP cả !

Like
    72
    Quote Được gửi bởi tele View Post
    1. Có Công ty chào hàng giá trên 1,500 Đô Mỹ khuyên mình viết bằng asp vì đây là thế mạnh của họ, họ đưa ra một đống lặp luận là asp mạnh hơn php, asp dễ phát triển hơn php, các website nổi tiếng đều viết bằng asp, rồi chê php là open source không có nét đặc trưng. Họ còn nói viết bằng asp thì admin có thể vào xem được thông tin, message của members dễ dàng, có thể che dấu IP được, còn viết bằng php thì admin có rất ít quyền, không thể xem message của members và không thể dấu được IP...
    Bạn vào FaceBook rồi đọc lại giới thiệu của nó nhé
    Nó dùng PHP + MySQL
    Phần chat thì dùng C++

Load như điện, có vẻ như Facebook nó hơi nhỏ nhỉ

Like
    10
    Không biết các bạn nghĩ sao về độ bảo mật của ASP cao hơn PHP không

Like
    105
    Quote Được gửi bởi Kang.Truong View Post
    Không biết các bạn nghĩ sao về độ bảo mật của ASP cao hơn PHP không
    Cũng còn tùy vào ASP nào và PHP (Framework) nào.

http://www.ddth.com/showthread.php/1...A0-MVC-NET-MVC

Và tùy vào ai là người code nữa.
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    17
    Quote Được gửi bởi zmt264 View Post
    Cũng còn tùy vào ASP nào và PHP (Framework) nào.

Và tùy vào ai là người code nữa
    Cái tên Kang . Truong vào diễn đàn spam lia lịa chỉ để post link trong cái bài "hội chợ việc làm", bác trả lời làm gì

Like
    15
    mình chọn PHP, đang làm PHP
    Đang ký

Like
    1
    Bạn xây nhà, họ yêu cầu bạn dùng gạch A, gỗ B, đá C để xây lên (NET Framework). Tuyệt đối ko được dùng thứ khác hay tạo ra nguyên liệu khác đê xây. Mà nguyên liệu trên có trả phí. (Đó gọi là ASP)

Bạn xây nhà, bạn tự tạo ra nguyên liệu cho mình để xây nhà. Nếu ko thích tự tạo, bạn có thể chọn một số loại gạch đá đang có trên thị trường (zend, CI, ... ) để xây. Không những thế, có những căn nhà có sẵn cho bạn (Joomla, Drupal, Wordpress, ...) , bạn chỉ cần đem về chỉnh sửa theo ý muốn. (Hoàn toàn miễn phí) (Đó gọi là PHP)

Vậy bạn nghĩ bạn nên chọn cái nào nhỉ ?
    Thiết kế Wordpress Skype: tung .tnt .1988 liền!

Like
    0
    hehe... đề tài này mà đưa ra tranh luận công khai chắc là tranh luận 10 năm cũng chưa xong nữa!

Trang 9 / 9 FirstFirst ... 46789

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết