Trang 3 / 10 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 96
    Like
    0
    Mình có thằng em họ bỏ IT 500$ đi làm công ty nhà nước có 800k tháng đấy. Cũng bày đặt CNTT này nọ đấy, làm rồi mới biết chua cay. Đảm bảo các bác IT ở đây mà có ai cho cái ghế giao thông ngon lành chắc bỏ IT liền .

Like
    0
    tui nghĩ giao thông cũng rất thú vị nếu bạn biết đam mê

Like
    0
    Mặc dù sở thích là CNTT, nhưng hiện h bạn sắp học xong giao thông. Tội gì mà phải bỏ nó chỉ vì một lúc cảm hứng bỗng dâng trào trở lại trong con người. Tốt nhất bạn tốt nghiệp giao thông, có bằng lúc đó bạn học tiếp CNTT vẫn chưa là muộn...(có 2 bằng không phải là hay quá sao). Hãy tự đánh giá bản thân, để vững vàng trong suy nghĩ.

Like
    1
    Bạn có thể vừa làm giao thông vừa làm IT được mà, nếu học IT cho mau thì bạn có thể học ở NIIT, Aptech hay Tata Infotech. Chương trình học chỉ có 2 năm thôi mà thời gian lại linh động. Trong ngành giao thông còn nhiều vấn đề để tin học hóa lắm. Bạn sẽ không sợ học xong mà không có đất dụng võ đâu. Chúc bạn luôn đạt được ước mơ của mình.

Like
    0
    Nên làm những gì mình thích, đứng núi này trông núi nọ, chẳng thể nào là tốt.

Chúc bạn tìm được việc như ý.

Like
    2
    Nguy hiểm quá bạn ạ. Theo tôi thì bạn nên tiếp tục ngành đang học và xem IT là thú tiêu khiển vậy thôi.
    Dù thế nào đi nữa thì sau này đi làm thì cái bạn được chính là GTVT, còn IT chỉ là gia vị thêm vào thôi, không thể sống bằng chính vốn kiến thức IT không thôi đâu.
    Tôi cũng đang làm trong lĩnh vực y khoa, nhưng IT cũng chỉ là phụ, mặc dù tôi vẫn phải phụ trách mảng IT của cơ quan.

hi vọng bạn sáng suốt.
    OcaClinic. vn - hososuckhoe. net

Like
    0
    hôm kia, mới đọc đc 1 bài viết, đại ý nói rằng có phải ngành CNTT đang mất giá hay ko? Càng đọc càng thấy buồn.
    Khuyên bạn nên suy nghĩ kĩ trước khi lựa chọn con đường CNTT vào lúc này nha. Có thể nó ko đc màu hồng như bạn thấy đâu.

Like
    0
    Bạn mình nhiều thằng đam mê tin từ bé rồi đến khi ra trường, làm 1 đến 2 năm rồi chuyển nghề.

Trừ phi bạn thấy mình quá đam mê thì nên chuyển.

Học thêm 1 khóa IT nào đấy giống như học tiếng Anh thôi và ứng dụng vào Giao Thông. Cái này chắc thị trường còn đang thiếu nhiều.

Như thế mình có thể phát triển được thế mạnh so với bạn bè trong lĩnh vực giao thông.

Like
    0
    pác chưa biết gì nhiều nên nghĩ mình đam mê vậy thôi, em đây lúc đầu cũng vậy, cứ tưởng mình có niềm đam mê, học vài năm mới thấy thực ra cũng ko có gì hấp dẫn. Nên suy nghĩ cho kỹ

Like
    0
    Hóa ra tác giả định kinh doanh IT à, nói trước là không dễ ăn nhé. Các công ty giàu có ở VN toàn kinh doanh gì đâu không chứ mấy cty phần mềm đa số sống lây lất. Thật ra đã là kinh doanh thì IT hay gì khác cũng như nhau, mục tiêu cũng là lợi nhuận, nếu biết về CNTT cũng tốt, không biết thì thôi.

Trang 3 / 10 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết